Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Cài đặt bộ gõ Swype Tiếng Việt cho Galaxy S3

Dr.Love
18/7/2012 13:8Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Link k vào được Dr.Love ơi, nó báo limit 😔
Các bác không tải được nữa đâu, vì bác @Dr.Love đặt pass cho link đó rồi, nên hiện nay Mediafire không cho phép tải không giới hạn các file có đặt pass nữa (vấn đề bản quyền mà). File này đã vượt quá số lượng tải miễn phí, các bạn đến sau không thể tải tiếp được, dù file vẫn còn nguyên.
Các bác nào đang dùng Samsung Galaxy S3 thì vào trong Settings > Language and input, tích chọn Swype (được cài sẵn trong S3 rom Omega), sau đó tap vào biểu tượng bánh răng bên cạnh để vào Settings > Language Options > Manager Languages > Download languages, tap chọn Tiếng Việt và tap Install để cài đặt nhé. Đợi cài xong, ra ngoài bỏ chọn mục Espanol, chỉ tích mục Tiếng Việt và Tiếng Anh là dùng ngon thôi.

Lưu ý rằng vì gõ theo kiểu VNI, nên các bác nào có thói quen gõ kiểu Telex sẽ phải thay đổi chút, nếu không sẽ rất bực mình vì không thể gõ được từ mà mình mong muốn, ví dụ: để gõ từ "tốt", các bác phải swype như này: t ---> o ---> ^ ---> ´ ---> t. Còn nếu cố swype theo kiểu t ---> o ---> t ---> ^ ---> ´ thì sẽ chỉ được từ "tố" thôi.
Có ai có cho tớ xin với, email silver_jpt@yahoo.ca
link die rồi
Sorry ! Mình đã cập nhật lại link download ở post 1 bỏ pass đi để tránh Mediafire block.
xitolala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dr.Love bản Swype 3.26.92.39125 cua3 Dr.Love mình đã mode lại bỏ tiếng Tây ban nha chỉ còn tiếng Anh cho nhẹ. cài vào xong các bạn có thể tải thêm tiếng Việt:
http://www.filedropper.com/swype3269239125enbase
Các bạn nên tải phiên bản beta từ trang chủ của Swype mà dùng (phiên bản mới nhất hiện nay là v1.3.1.9410), hoàn toàn miễn phí. Bản này được xây dựng cho Galaxy S3 nên layout rất phù hợp, các dấu được gom chung lại với nhau nhưng hoạt động rất thông minh, nhận biết từ khá chính xác. Chỉ cần vào trang chủ, Sign Up và tải file apk về để tiếp tục cài đặt là xong thôi. Giao diện đẹp và dễ sử dụng.
@Black Mamba Swype Beta v1.3.1.9410 (14,93 MB)
bạn ơi, nó cứ đoán từ, mình tắt ko đc là sao😔. Nó hiện cái bảng ở trên, khó chịu quá
cái này có hỗ trợ telex ko bác chủ, tại mình ko biết gõ VNI 😔
Bạn vào Cài đặt > Ngôn ngữ và bàn phím > Swype Beta 1.3 nhấn vào hình bánh xe bên cạnh > Ưu tiên > Bỏ check mục Tự động sửa.

Vì cái này nó là lướt phím chứ ko phải gõ nên nó ko hỗ trợ TELEX mà chỉ hỗ trợ VNI vì TELEX khi bạn gõ chữ CỘNG thì hai chữ O thành chữ Ô bàn phím khó hiểu đc.
kakaakon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dr.Love swype trên note2 có hộ trợ lướt phím telex , đáng nhẽ s3 cũng phải có chứ nhỉ . chứ gõ kiểu VNI này mới đầu khó chịu lắm
thongstele
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình muốn phím bấm nó cao hơn chút nữa, giờ xài đt cỡ 4,5inches nên bàn phím cao hơn sẽ nhìn đẹp hơn, dễ bấm hơn. Thanks
Cho xin link harry.boycute
@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019