Hướng dẫn cài đặt cái ps2 của mình chạy game từ HDD kô cần mắt đọc

teckai
3/1/2013 22:20Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bạn nhiều, mình được bạn Nad SK giúp rồi.
Bác nào giúp mình với chơi ulaunchelf thì chỉ 1 gamepad nhận đc thôi còn chơi điax thì 2 tay nhận bth?
bạn cho mình hỏi máy mình là máy slim đời 9x liêu có thể chơi game trên ổ cứng được ko vậy
@..JerRy.. ps2 từ 1x-5x chơi được trên hdd ata nhưng phải có network apdator
9x cổng usb 2.0 có chơi trên usb , hdd di động cắm qua cổng usb ý đỡ tiền mod thêm
đời 7x phải mod lại mơi chơi được qua hdd
chú ý là từ 1x-7x cổng usb 1.0 nên chơi qua usb 1 số game có thể bị giật thế mới phải có chơi game trên hdd
mình đã thử nhưng có vẻ chậm
chậm nhưng có bị giật ko bạn mà chơi game j cũng được hay chỉ những dòng game tương thích thôi mình đang muốn gắn ổ cứng cho máy của mình như mò mãi ko ra bạn có thể giúp mình không
bupbesat3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kingkong2005 bác có vẻ pro e đi đá pes nhiều nhưng ko hiểu ps2 lắm, bác giúp e vấn đề này với thanks bác: e sv định mua ps2 fat nó bị hỏng mắt (mua cho rẻ) có 2 tay game với thẻ nhớ 8mb, em muốn đá dc pes thì fai làm thế nào, nghe nói fai mode gì đó fai ko bác
@bupbesat3 Fat hong mat tien thay bang tien may luon.
máy mình đã mod chip để chơi được đĩa lậu rồi mình cài mãi mà ko được mà bạn cho mình hỏi mấy vần đề về việc gắn ổ cứng cho ps2 với
1 gắn ổ cứng vào máy có kén game không
2 mình xài ổ cứng di động 320GB có được không mà nên dùng loại ổ cứng nào
3 dữ liệu game để trong ổ cứng lâu ngày có bị phân mảnh không chơi được nữa không
@..JerRy.. 1) mingf dùng ps2 fat 3x chơi qua hdd thấy cũng được chạy tốt các game khi install từ đĩa vào , thỉnh thoảng ở 1 số game có tình trạng đơ thui bạn nên dùng hd loader bản mới nhất http://sksapps.com/index.php?page=hd.html
2) ổ cứng di động thì cắm qua cổng usb mà thử thôi ,( máy ps2 fat 3x của mình dùng ổ ata 80G có thể lên tới 500G đó nhưng chưa thử)
3) chơi game qua ổ cứng di động thì phải covert game , khi covert game tùy vào từng đĩa sẽ ra nhiều file hay ko . Thương thì đĩa game tầm 2G sẽ ra 2 file 1G và 1 file tầm 200m gì đó vì ta phải format ổ ở định dạng FAT hoặc FAT 32 ( yên tâm đi dữ liệu trong ổ cứng để lâu ko sao đâu trừ khi ổ cứng di dộng hỏng) còn chơi trên ổ cứng qua HDloader thì ko phải covert game chỉ cần winhipp để add game iso hoặc dùng đĩa chạy trên ps2 rùi dung hdloader install vào ổ cứng thui
có vẻ lằng nhằng quá nhỉ bạn có thể cho mình số điện thoại không hôm nào mình xuống hà nội bạn qua cài giúp mình công cán bao nhiêu mình gửi
712777
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em nào cho hỏi , mình dùng ps2 7x chơi đc game từ usb bình thường nhưng mấy đoạn film thì hơi bị lag , cho hỏi nếu mua bản 9x thì tốc độ có cải thiện nhiều ko , mình nghe nói bản 9x cồng usb 2.0 nhưng nhiều người bảo nó vẫn chỉ là 1.1
Cho hỏi Slim 90006 có làm đc cái này không ợ?
hongducwb
TÍCH CỰC
11 năm
@Phạm Huy Thịnh đc mà .. qua dây LAN như nhau cả có gì sang gamevn box sony

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Bạn ơi cho mình hỏi sao mình làm như bạn lại không được nhỉ. Bạn có số điện thoại không để mình gọi nhờ bạn giúp mình
mình làm dc rồi nhưng save game hay quit game ra menu lại bị đứng hình nhỉ @@
máy mình mắt đọc yếu rồi. bỏ 10 game thì tầm 3-4 game nhẹ nhẹ là chạy đc. đặc biệt là game bóng đá. bỏ vô nhận liền. nhưng game khác cực khó. đọc thấy cũng vui mà có vẻ nhức đầu ghê
Nhà mình lại k có HDD, thế muốn chơi trên USB thì phải làm thế nào các bác?
Nad SK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HalleluiaH - Máy chưa mod thì bạn phải cần một cái Memory Card đã cài FMCB để cài FMCB lên Memory Card của máy bạn. Có thể dùng mấy cách khác nữa (dùng đĩa gốc, dùng đĩa Codebreak,..) nhưng mấy cách này không phổ biến ở VN.
- Tốt nhất là bạn mang Memory Card qua máy nào đã mod chip để cài hoặc qua máy nào đã cài FMCB.
HalleluiaH
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nad SK Hixx, đĩa gốc cũng có khoảng chục đĩa nhưng không cái nào phù hợp boot để cài FBMC cả 😔 Còn mang qua máy khác nhờ cài thì không biết ai có cả vì dòng này cũng khá lâu rồi. Máy cũng quang trong tủ 4-5 nam rùi, jờ lôi ra cho mấy đứa nhóc chơi, muh chơi hoài mấy đĩa gốc dua xe tụi nó cũng chán. Có lẽ fải mang ra làm modchip wá :(
Tks bạn nhiều
Nad SK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HalleluiaH Quên không nói với bạn là đĩa gốc thì chỉ một vài đĩa là chạy được mà thôi.
Giờ đi modchip cũng hiếm nơi làm dịch vụ này lắm.
@^: Mình ở Hà Nội bạn ạ. Để lục lại đã, xem date SX thì xem ở dưới thân máy phải không?
Nad SK
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phạm Huy Thịnh Máy hệ PAL thì có date code dưới máy nếu date code nhỏ hơn 8c là OK (BIOS của máy là 2.20, 8d 9a 9b... là không được nhé (BIOS máy là 2.30), máy hệ NTSC thì không có date code, muốn xem BIOS thì phải có đĩa Ulaunch (máy phải modchip để đọc đĩa chép này) hoặc là mượn thẻ nhớ của máy khác đã cài FMCB để thử (nếu boot được từ thẻ nhớ thì có thể chạy được game từ USB, LAN)
@Nad SK Máy mình hệ NSTC-J, chạy được đĩa UlaunchELF, xem BIOS ở đâu?
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
10 năm
để dành
bạn nào ở hn biết làm cái này ko ạ,hôm nọ e vừa phải thay mắt mất 5lits xót quá.đầu e 7x
@trangkhanh8485 sac tiet. mat doc slim co 300k cả công thay thôi/
Nad SK
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trangkhanh8485 HN có bạn tien xiu gì gì đấy, hàng 7x làm chiến ngon lành mà.
@Nad SK Thank bác.đê e tìm bác ý

Gửi từ HTC One X+ của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@Nad SK e chịu không thể tìm được bác ý.bác cố nhớ cho e tên chính xác được ko ạ
Nad SK
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trangkhanh8485 Của bạn đây:
https://www.nhattao.com/threads/tay-ps2-dualshock-the-nho-8m-ps2-cao-su-ps2-cong-chuyen-day-component-tay-ps3-vo-tay-ps3.1487724/
mrtuan2006
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình đào topic lên nha. Máy ps2 chơi được đĩa lậu thì coi như là đã được mod chip hả. Tại em mua máy cũng lâu rùi thấy cũng chơi được đĩa lậu. Mà ko biết đã mod chip chưa
@mrtuan2006 dung roi ban.
Chào các bạn, hiện tại mình còn 1 cái máy PS2 FAT nhưng mắt đọc bị hư, có bạn nào nhận làm dịch vụ gắn HDD để chơi game trên PS2 ko, vì do công việc bận rộn chưa chơi hết dc game của PS2 mà bây giờ để nó trùm mền cũng uổng quá. Nếu bạn nào ở Hà Nội thì 30/12 này mình bay ra sẽ mang máy theo để làm luôn. Cám ơn các bạn đã quan tâm 😁 còn ai ở Sài Gòn đang còn làm dịch vụ này thì mai mình sẽ mang máy ra ngay và luôn 😃 Các bạn có thể liên lạc với mình qua thông tin sau Phan Anh 0908 461614.
Nad SK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alone1812 Lâu lắm mới mò vào đây không biết bạn đã xử xong chưa. Nếu máy FAT thì giờ kiếm HDD và HDD Network hơi hiếm đấy. HDD là PATA nhé. Trong SG bên nhattao có bác rao bán cả con FAT HDD có 1tr4 gì gì đó thôi.
Không thì dùng OPL chạy game qua USB cũng được.
@alone1812 A
@Nguyễn vũ minh long A phan anh gi oi hiẹn tại em đang gap truong hop o cung 40gb hk tuong thick e format o phan wihiip hk đc nó kêu ps2 master boot cỏd gì đó anh , vs lại e mo len thi hiện man hình đen thui a làm giúp e đc hk sdt 01283282350 e o govap
opl có chơi được 2 người ko bạn
Nad SK
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trung 95 Chơi được nhé. OPL chẳng qua chỉ là phần mềm chạy nền trên PS2 mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019