Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt ICS 4.0.4 AOKP ROM trên Nook Color (không hề lag)

tuht
13/8/2012 4:32Phản hồi: 52
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì máy không 3G nên mình để bọn trẻ ở nhà dùng, tối sẽ thử cài 4SQ với Path xem sao rồi update
tuht
TÍCH CỰC
12 năm
Mục đích sử dụng của mình "đọc sách + lướt web, mail" là chính nên hài lòng với bản ICS này. Cảm nhận rõ ràng về web ngon hơn hẳn, sài luôn trình duyệt mặc định. Vừa thấy có bài so sánh về hiệu năng các trình duyệt có định lượng nhanh hơn ntn? So hiệu năng 6 trình duyệt thông dụng trên smartphone.

Túm lại sài em NC này (bây giờ máy mới < 3 củ), như các bác chơi âm thanh gọi là "Hay trong tầm tiền" => Không có nhu cầu lên Nexus 7 làm gì, vì nếu có Nexus 7 cũng chỉ dùng những ứng dụng đang chạy ngon lành trên em này.
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết ngon không! Để tối về thử: )

Sent from my NookColor using Tinhte.vn
bachikho
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết các bác cứ cố gắng lên ICS để làm j rùi cứ kêu lỗi với chậm, cá nhân tui thì thấy hoàn toàn hài lòng với CM7 (kể ra nếu stock mà tương thích soft tốt hơn thì cứ stock mà xài vì pin khỏe và ổn định)!
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang xài bản này! chỉ có một từ
NGON!
xhoamanlaux
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào thử cài CM10 chưa ?, em thấy trên youtube chúng nó giới thiệu, do tiếng anh kém nên không biết trên xda bản đó hoàn thiện đến đâu rồi, ngon chưa ?
cho mình hỏi, mình flash một loạt xong hết rồi, reboot lại thì nó cứ loading mãi ở cái cynaboot mà ko vào ROm, thế là lỗi j vậy? mình flash CM7 thì vẫn được
haphong911
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm thế nào tải đc bản Rom AOKP 4.04 vậy ạh, mấy đường lik của Krylon360 toàn not found
Sao không thử cài CM10 . Rom test nhưng chạy khá nuột đó. Ram thừa 200M hơn các bản Rom khác khá nhiều đó.
haphong911
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VietThangPC vì thấy nhiều người confirm bản AOKP ổn định và pin lâu, bản CM10 thì đang gđoạn thử nghiệm
renorjza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã dùng bản này....over clock lên nhanh hơn tí nhưng vẫn ko mượt bằng bản MROM.mượt vô đối, lướt web phà phà, cực kì hài lòng =))
Anh em nào cần thì pm mình 😆
phongbkacdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình mình mới xúc được chu nook color chưa có tí kinh nghiệm gì về up rom, các bác cho em hỏi dùng bản rom nào OK, thanks các bác và hướng dẫn cụ thể giúp em
Cái link rom chết rồi b ơi.Mà mình tìm trên xda cũng bị remove hết.Phiền bạn up lên mediafire được ko?thanks b nhiều 😃
Đã có rom CM10 - 4.1
http://get.cm/?device=encore
Mình đã cài thử các mục cơ bản cần thiết đều chạy rất tốt, nhưng với 512M ram hình như không đủ cho Adroid 4.1, lúc nào ram củng chỉ còn cở 45M do đó khi chuyển giữa các ứng dụng rất lâu.
@nqthinh mấy cái rom cm10 lỗi sạch.em thử hết rồi
link down AOPK die rồi bạn up link mới đi nhá 😔
Còn bản này thì sao hả các bác?

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2268275
leogolasz
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài bản này hình như time sạc rất lâu, mất gần 10 tiếng để đầy 100% :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế