Hướng dẫn cài đặt Live TV xem truyền hình miễn phí trên KODI-XBMC

hieuhien.vn
17/11/2015 2:52Phản hồi: 15
Hướng dẫn cài đặt Live TV xem truyền hình miễn phí trên KODI-XBMC
Nhận được nhiều yêu cầu từ người dùng muốn hướng dẫn cài đặt Live TV trong KODI để xem truyền hình nên hôm nay Hieuhien sẽ hướng dẫn các bạn một cách chi tiết các bước để cài đặt Live TV bằng video và hình ảnh cụ thể để có thể xem trên Android TV Box cũng như trên điện thoại, máy tính và máy tính bảng...

Trước tiên chúng ta cần hiểu về Live TV trong KODI là gì? Đây là một module trong KODI dùng để xem các kênh được stream trên Internet, để xem được Live TV bạn cần có 1 danh sách các kênh truyền hình được tổng hợp sẵn lưu trên 1 host nào đó trên mạng hoặc lưu trên máy của bạn. Các kênh truyền hình này có thể thay đổi link phát sóng thường xuyên nên chúng ta cần cập nhật lại mỗi khi có thay đổi. Mọi việc sẽ rất khó hiểu và khó thực hiện đối với một người mới bắt đầu sử dụng KODI và không rành việc này, nhưng sẽ là rất đơn giản khi các bạn thực hiện theo hướng dẫn sau đây của Hieuhien.

Video hướng dẫn cài đặt Live TV trong KODI

Bước 1: bạn mở KODI lên, vào phần "SYSTEM" để chọn ngôn ngữ và đổi sang tiếng Việt để tiện sử dụng cho nhiều người, nếu không muốn bạn có thể bỏ qua bước này và để mặc định là tiếng Anh. Chọn SYSTEM -> Appearance -> International -> Language -> Vietnamese.

Chọn "SYSTEM" để vào cài đặt hệ thống

Chọn "Appearance"

Chọn "International"

Chọn ngôn ngữ là "Vietnamese"

Bước 2:sau khi đã chuyển sang ngôn ngữ tiếng Việt, bạn quay về màn hình chính, chọn "Hệ thống" -> TV -> chọn "Đã bật" -> "OK" -> "PVR IPTV Simple Client" -> "Configure" -> "Danh sách đường dẫn M3U" -> nhập đường dẫn "http://bit.ly/hieuhientv" -> "OK" -> chọn "Enable" để kích hoạt addon IPTV Simple Client.

Chọn "Hệ thống"

Quảng cáo

Chọn "TV"

Chọn đánh dấu mục "Đã bật"

Chọn "OK"

Chọn "PVR IPTV Simple Client"

Quảng cáo

Chọn mục "Configure"

Chọn "Danh sách đường dẫn M3U"

Nhập đường dẫn "http://bit.ly/hieuhientv"

Xong rồi chọn "OK"

Chọn "Enable" để kích hoạt addon PVR IPTV Simple Client

Bước 3: bạn tắt hẳn KODI rồi mở lại hoặc bật vào lại phần "Hệ thống" -> chọn TV -> bỏ chọn rồi chọn lại tùy chọn "Đã bật" là danh sách kênh TV sẽ được tải về

Các kênh TV sẽ được tự động tải về

Sau khi danh sách kênh được tải về, bạn quay ra màn hình chính sẽ thấy mục TV xuất hiện, bạn chỉ việc bấm vào và chọn kênh muốn xem.

Mục "TV" đã có sau khi tải xong danh sách kênh

Chọn kênh bạn muốn xem

Danh sách kênh này có thể sẽ bị thay đổi bởi nguồn phát, nên đôi khi có những kênh bị lỗi không xem được, Hieuhien sẽ cố gắng cập nhật thường xuyên danh sách kênh để mọi người có thể sử dụng. Nếu có thắc mắc gì các bạn có thể comment ở đây nhé. Chúc các bạn cài đặt thành công!

----------------------------------------
CÁC BÀI VIẾT LIÊN QUAN:

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
dùng cái này chậm và có hiện tượng treo nếu kênh lỗi. Lúc đó lại phải thoát kodi
@vanluan24 Các kênh Việt Nam từ server FPT thì nó load rất nhanh, riêng kênh từ các server khác ở nước ngoài thì có gặp hiện tượng như bác nói 😃 Nhưng nó tăng thêm 1 lựa chọn để xem truyền hình cho người sử dụng bác ạ
@vanluan24 Không biết là có cách nào nếu kênh lỗi thì tự động chuyển kênh khác luôn không nhỉ
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@anhmuonsongbenemtrondoi cái đó do mấy bạn làm ra cái đó? nhưng bắt buộc phải code nhiều hơn mà mình nghĩ không tiện, nhiều lúc đang xem mạng lag thì nó tự chuyển kênh cũng dở
Thank bác, để tối về thử xem.
Fujiwara Sai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng IPTV thì mệt nhất là khoản link thường xuyên thay đổi nên hay bị die, nay có bác hieuhien update cho anh em xem thì ok rồi 😁
@Fujiwara Sai Tại cái này em làm để dùng chung cho nhiều người, nên thỉnh thoảng nếu có ai báo link nào hỏng thì em sẽ kiểm tra lại và tìm link thay thế, mọi thứ sẽ được cập nhật tự động 😃
softskin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình hay bực mình khi dùng Kodi vì các link cứ hay bị died. Cảm ơn hieuhien shop cập nhật list thường xuyên, đã mua 1 minix tại hieuhien shop, khi nào cần mua nữa sẽ ghé ủng hộ hieuhien.
dangquelam62
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao tôi cài KODI 16.0 mà không thấy PVR IPTV Simple Client ở đâu...nếu muốn cài addons PVR IPTV Simple Client thì tải ở đâu...???
@dangquelam62 Anh làm theo video hướng dẫn đó ạ. Vào phần System -> Live TV (hoặc TV) -> General -> On -> chọn PVR IPTV Simple Client và cài đặt theo hướng dẫn.
Nếu đã bật "On" lên và không thấy PVR IPTV Simple Client thì anh vào phần System -> Add-ons -> My add-ons -> PVR Client và chọn addon PVR IPTV Simple Client để cấu hình nhé.
jackduy
TÍCH CỰC
8 năm
SCTV bị lỗi ko bắt được
@jackduy Hiện tại server phát của SCTV đang bị lỗi, có thể họ đang xây dựng lại, khi nào chạy lại bình thường thì sẽ có cập nhật cho mọi người ạ!
Mới cập nhật lại các kênh truyền hình trong nước của các đài chính (trừ SCTV) và các đài địa phương. Các đài nước ngoài sẽ kiếm nguồn ổn định và cập nhật sau nhé 😃
Mình xem các kênh truyền hình hay bị lag là sao vậy nhỉ mặc dù mình dùng mạng FPT tốc độ cũng khá cao
@haohaodk46 Lag 1 phần là do mạng của người dùng, 1 phần là do Server phát nữa bạn nhé, đôi khi server nó quá tải thì nó ko đáp ứng hết nhu cầu được 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019