Hướng dẫn cài đặt mạng 3g của mobifone

bb8868
21/12/2009 16:27Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có lẽ chỗ bạn chưa có sóng 3G mobi đó... chứ vậy là đc rồi... chừng nào thằng kế bên nó 3G ầm ầm mà mình không có mới sợ
tình hình là con 6760 của e pin 1500Mah thế mà dùng 3G pin dùng dc có 2-3 ngày. hix, sóng sánh hơi chập chờn các bác ạ.
3G đang trong giai đoạn trứng nước mà bạn chập trờn là đúng rồi , phải ít nhất 1 thời gian nữa nha bạn .
pin bạn dùng 3G thế là trâu rồi . pin máy mình dùng 3G xem tivi được 3h là báo pin yếu rồi máy lại nóng ran nữa chứ 😁
_NyX_
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nào có bít dùng Ê63 làm modem để cho máy tính lên mạng dc ko bác.
mình thử dùng Nokia PCsuit mà vẫn chưa dc
bác nào bít setup vụ này ko
nano1010
ĐẠI BÀNG
14 năm
e hỏi tí,máy chỉ có cài thông số gprs nhưng chỉ bật duy nhất UMTS khi dùng có hiện lên kết nối 3g,em không có ktra tk trước khi kết nối nhưng xem 1trang web xong thấy trừ tiền nhiều quá, có khi nào trừ luôn cả phí 3g và edge không ?
GPRS, EDGE và 3G sử dụng chung 1 thông số cài đặt, nếu trên máy bạn chọn chế độ UMTS thì máy bạn sẽ sử dụng 3G và sẽ không tính EDGE nữa ! vụ này chắc do Mibi nhầm nhọt, mình nghe nhiều ng than phiền về việc Mobi trừ tiền linh tinh lắm ! ko biết đâu mà lần. Có khi vào 3G cả ngày chẳng mất đồng nào, có khi vừa vào 1 tí nó trừ hết sạch tiền !
Thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
Cho mình hỏi chút. sau khi cài đặt xong hết rùi thì vào đâu để xem. minh cai đặt thành cong rùi nhưng ko bít phải vào đâu để xem cả
tr4n
TÍCH CỰC
14 năm
cho em hỏi, em xài E71, thường hay có E mail từ yahoo và hay chat = IM+.
em hiện đang dùng GPRS, xin cho hỏi, nếu em dùng Nokia e mail messaging đồng bộ liên tục, có thư là báo ngay ngoài màn hình chính thì có tốn nhiều tiền ko ạ?
nếu em chuyển sang 3G thì cước có đắt hơn GPRS ko? xin cho biết cụ thể giá cước.
tkx
Bạn có thể truy cập trang chủ của mobifone sẽ rõ thêm thông tin chi tiết hơn ....!
sài MITV của VTC cho lành
Hướng dẫn sơ sài quá, Cái này làm trên E63 lên nó mới như thế, vì E63 tự cài đặt cấu hình mạng khi lắp Sim vào. Chứ trên các máy khác thì bạn lấy đâu ra cái cấu hình Mobi-gprs-wap cho bạn chỉnh sửa ?
bac ơi xin giúp mình với , mình đang xài nokia n93i cũng đăng ký tv7 khi mình vào trang chủ của mobifone vào mục livetv rồi vào xem vtv3 hay các kênh khác đeiu62 không được máy báo time out không ah,bác chỉ mỉnh chỉnh lại máy hay có phần mềm hỗ trợ xem tv 3g cho nokia n93i không bac? cảm ơn bac trước!
cavienchien
ĐẠI BÀNG
14 năm
đánh dấu, về nhà test sau
cho hỏi cước phí 3g của mobifone như nào? có đắt đỏ ko ? sry nhưng mình lên mobifone.com.vn tìm mà chẳng thấy ....
ManU4ever
TÍCH CỰC
14 năm
mình đã sd 3g của vina vs h là mobi thì thấy mobi đắt hơn ,cụ thể thì tùy gói cước mình dùng thôi , nh mobi chán cái là roa ngoai thành i là sóng 3g ko có lun, ..
pro ơi làm theo y như hướng dẫn rồi,mình không kết nối vào wed được luôn.mình xài E63 y như máy bạn test
cho e hỏi bác chủ thread ơi 😔( sau khi cài 3g theo hướng dẫn của bác xong em vẫn lướt web được bt nhưng k thể download về được nữa :(( trước đây em vẫn lướt web và download bình thường :(( khi click vào link down nó báo " chuẩn bị cài đặt " xong roy nó lại báo " đã ngắt kết nối " roy e không down được nữa ? e đang xài e63 giúp em nhanh với các bác ơi :((
Mọi người ai hương dẫn cài gprs cho máy nokia 6210 navigator giùm được ko . máy này xách tay chỉ unlock mạng thôi . ko hiểu cài kiểu gì . vào trang chủ mobifone lại ko có hỗ trỡ cho dòng máy đấy T-T
bạn nào chưa cài đặt đc hay gặp khó khăn thì sang đây xem hướng dẫn cụ thể của mobifone, có video hướng dẫn chi tiết bằng máy E63, đồng thời có kèm bảng giá cước để tham khảo.
http://mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=internet
cho mình hỏi e63 mình đăng ký 3g xem tivi nhà mạng tốt không. vì 3g có 384k ko biet chạy mượt ko nữa
bác ko cần dk bác search cách xem mobileTV miễn phí của mobi là ok
còn 3G có 384kb/s là đúng nhưng khi xem tv ko ap dụng các gói cước trên với lại khi xem tốc độ up dow khoảng 30 kb/s thôi a
mà tốc đị mặt định của gói mobile internet đã là 300kb/s giâu rồi mà mạng mobi hổng tới đâu chỉ có vt thì khoảng 400kb/s trở lên thôi ah

---------- Post added at 01:21 PM ---------- Previous post was at 01:16 PM ----------

nếu E63 hàng mua ở vn ko cần cái cấu hình còn hàng xách tay thì phải cài . nếu hàng vn thì *#7370# nhập mật khẩu format máy là ok mỗi lần bạn vào mạng nó sẽ hỏi chon mạng để kết nối chúc bác thành công
Hi a! e đang sài n91 đã cài đặt thành công nhưng khi vào web thì : packet data not avaible....nhờ a chỉ e cách khắc phục...thanks a....1
Kỳ nghỉ lễ đã đến rồi hay sao ý? Ngày hôm nay diễn đàn có vẻ trầm quá. Các ae đâu hết cả rồi, hãy thổi lửa lên nào!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019