Hướng dẫn Cài đặt phần mềm cho TCL smart tivi f3390!

find_nta
21/9/2013 3:59Phản hồi: 223
Hướng dẫn Cài đặt phần mềm cho TCL smart tivi f3390!
Yêu cầu Ti vi và máy tính cùng một mạng
Phần mềm:
1. TCPUDPDbg hoặc hercules
2. adb

Cách sử dụng:
B1: Nhấn cài đặt/ Thiết lập mạng/ tự động hay thủ công: xem địa chỉ của tivi là bao nhiêu (ví dụ: 192.168.200.170)
B2: mở TCPUDPDbg thực hiện như hình
163154nea11iozm4gez50c.jpg 163208q03nygx0z1knnzyo.png
Hoặc hercules (tương thích Win 7)
B3: Cài đặt
B3.1: adb để cài.( trong TotalCmd\Plugins\wfx\ADB\bin)
163250z50okaz0k10r688g.png 163323mn2r5do6qvrv1up7.png 163446aynyyrcunu1321ly.png 163511j82hi2hiuhvuwgum.png

B3.2: Hoặc Total commander
chọn \\My Network Places\adb\connect to device\ [nhập địa chỉ tivi vào] \ [apps]
copy chương trình cần cài vào là được

Muốn có quyền root thêm bớt app không muốn:

vào theo đường dẫn của thư mục chứa: TotalCmd\Plugins\wfx\ADB\bin
trên nút "F5 copy" có ô địa chỉ gõ: "adb root"
thực hiện lại B3.2
Lúc này bạn có thể xem những file trong \data\app
sau đấy bạn có thể xoá hay thêm app trong system

Cài CH google + Superuser Tải
Giải nén file superuser.7z pass: tclf3390
Thực hiện bước B2
Chuột phải, chọn edit sửa lại IP trong file shell.bat save lại, sau đó chọn open
Sau đó mở CH, đăng nhập, tận hưởng
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình làm rồi mà đến lúc copy hoặc install thì báo lỗi Dùng AdB thì thì lỗi device offline, dùng TTC thì không copy được file APK.
Tắt TV đi thì không kết nối được, bật TV lên thì bị lỗi như trên. Mà bật TV lên thì không phải debug mod rồi.
lỗi device offline thì bạn thử gõ lệnh:
#adb kill-server
rồi mở lại, 2 phiên bản adb có thể xung đột nhau. trong TTC cũng có 1 phiên bản mà
một điều nữa là 1 số phần mềm không cài được. m cũng không hiểu
mình đọc mà khó hiểu quá, không làm được. Có cách nào khác nữa không hả find_nta
cài teamview đi mình chỉ cho. nhắn cho mình số và pass
quentenroi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@install Nó vậy mà cài nhiều ứng dụng thì lúc khởi động nó chạy chậm. Khi đang xem mà tắt đi thì nó mới chỉ tắt màn hình thôi còn android nó vẫn chạy nên nó còn tiếng trừ khi rút điện thì nó im ngay thôi 😁.Thoát phần mềm mà bị launcher không phải hồi chắc do bạn mở quá nhiều ứng dụng nó vẫn đang chạy ẩn thiếu Ram, không xử lý kịp.
@install Tv ko jong dt hay mtb bác ah,tv thì chỉ cài app xem phim tv thôi nhé...cài nhiều thứ là ko có rom mà up nha bác,bảo hành thì nó ko nhận vì đã root.😁
quentenroi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuongloi8x Rom đây http://www.tinhte.vn/threads/firmware-tv-tcl-l32f3390.2305376/#post-42674260.
@quentenroi mình chỉ cài xem tivi online thôi: hdviet, zingtivi, vietmobitv, youtube, skype. còn game thì gỡ sạch rồi. hihi
mình mở tivi chỉ chạy 1 soft thôi chứ ko nhìu chtr
chắc bửa nào quởn root rom lại :d
thank các bạn đã trả lời. hi
chạy tất cả các lệnh đều không được
bạn bị mắc ở đâu thì mình mới gỡ đc chứ. bạn chắc là vào thư mục apps ở ngoài chứ? không phải \system\apps đâu
chụp ảnh màn hình cho mình
vmh1985
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng loay hoay mãi mà ko xơ múi được gì với cái tivi này.
và mình cũng đã làm như bạn hướng dẫn, nhưng ko thấy cửa sổ dos hiện ra giống bạn, mà mục dưới của chương trình liên tục hiện chữ fail.
bạn vui lòng chỉ chỗ sai, chỗ thiếu cho mình với, cảm ơn bạn rất nhiều.
tcpudpdbg chỉ mở cổng cho adb thôi. không send file được.
bạn gõ: start adbd
để mở cổng
ĐÃ làm theo đúng các bước và ok, khi dùng totalCMD copy file *.apk vào thư mục 5555\.apps\*.* thì báo lỗi không copy được.
MÌnh t hwr mở TotalCMD trước TCPUDPdebug thì khi gõ send adbd thì không báo ok, phải tắt TotalCMD thì mới hiện ok, sau đó mở lại TotalCMD thwcj hiện lệnh copy thì bào lỗi.
@trung116 Bạn vào được 5555\.apps\*.* là đã kết nối được rồi.
lúc bạn "mở lại TotalCMD " bạn thử ra "\\My Network Places\adb\connect to device" lại đi bởi vì TotalCMD lưu địa chỉ cũ thôi
dùng ADB thì lỗi không kết nối với IP:5555 được, chỉ kết nối với IP:8090 được, install không được

Làm đi làm laị đủ các kiểu làm trước làm sau mà ko được đều báo lỗi không copy file được
link tải phần mềm die rồi củ thớt ơi
mình cài được rồi nhưng phần mềm xem tivi cho android đa số dùng cho điện thoại nên khi xem trên tivi màn hình lớn , do đó hình ảnh rất mờ. có ai có phần mềm xem tv cho android không ạ, thanks
Mình cài được chương trình vào rồi (trong danh sách gỡ bỏ có tên phần mềm mình cài), nhưng lại không thấy icon của chương trình đó đâu để chạy. bác nào biết chỉ giáo cho mình với.
mrdmap
ĐẠI BÀNG
10 năm
cài launch khác là cài cái nào vào bạn? điển hình dùm mình, chứ dùng mặc định của nó cũng ức chế quá 😔
mrpham81
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rất hay, cám ơn bạn nhé! Nhưng bạn tải pots 1 số pm chạy ổn định trên tivi này nữa thì nhất.
mrpham81
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn ơi nhưng sao khi cài một số pm khi chạy nó cứ hiện lên thông báo điều khoản sử dụng và bảo mình nhắn tin sms phí sp là 15.000d (trong khi đó mp flee mà) bấm ok. sau đó bị thoát luôn.có bạn nào biét sử lý không chỉ dẫn mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019