Hướng dẫn cài Rom CM7 (tiếng Việt) cho samsung captivate

bshuy2003
14/8/2011 4:41Phản hồi: 710
710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phongpt
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi là sau khi cài CM7 mình không thấy Market App, ai hướng dẫn mình cách cài với?
Bạn đăng nhập tài khoản google (hộp thư gmail.com) là có market liền.

---------- Post added at 01:22 PM ---------- Previous post was at 01:21 PM ----------

Được, nhưng phải down bản CM7 dành cho vibrant nhé!
trungcde
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bshuy2003 mình đăng nhập r nhưng vẫn k có bạn nè, cm9 cap 😔
stable và nightly khác nhau cái gì vậy bác😁
up thành công bản stable nhưng ko vào mạng = wifi được bác à, mặc dù đã kết nối thành công :hot:
Internet hôm nay nhiều mạng bị hỏng nên bạn không vào được. Bản stable là bản không còn lỗi nữa. Bản nightly là bản bổ xung thêm các tính năng, được cập nhật hàng ngày. Vì thế có thể có lỗi và cần sửa tiếp. Khi bản nightly đã hết lỗi thì nó được chuỷen thành bản stable. Và người ta lại bổ xung tiếp một tính năng nào đó và lại có các bản nightly. Cứ như thế mà tiếp diẽn. Néu bạn thích ổn định, hãy cài bản stable. Còn nếu bạn thích cập nhật, hãy cài bản nightly.
Mạng nhà mình vẫn bình thường bác ơi laptop vẫn wifi vi vu chỉ có em cap là ko vao đc mặc dù connected @!@
Vậy thì bạn tắt máy, khởi động lại. Sau đó vào cài đặt, cài lại wifi đi. Tôi đang trả lời bạn bằng điện thoại chạy bản CM7 ngày 10-10 kết nối qua wifi đây.
Cài đặt lại wifi thế nào hả bác, mình chỉnh tới chỉnh lui hoài mà chẳng đc nên về lại pinnacle rồi để tối rãnh rồi thử lại xem sao ^^!

Sent from my SAMSUNG-SGH-I897 using Tinhte.vn
Bản rom nào chả được. Bản rom 2.1 thì phải nạp boot gingerbread, còn bản 2.3 thi có sẵn rồi. Tôi up cả ơ hai bản đều được. Có điều hướng dẫn các bạn thế cho dễ hiểu.
uh tại vì tôi cứ thấy mọi người bảo là phải về cái ROM đấy trong khi mình chả làm thế... thánk bác sỹ đã giải đáp... có khi gọi ông Huy này là bác sỹ 1 súng( vì đang dùng CAP nên chưa gọi là bác sỹ 2 súng---> nếu chuyển SII có khi đổi dần sang gọi thế nhỉ)
Có một bí mật mà bạn không biết, tôi có 3 topic hướng dẫn mọi người về CM7, đó là cho motorola droid 2 global (có mười mấy nghìn bạn đọc), topic hương dẫn cài CM7 cho captivate (vào loại trung bình về số người đọc) và topic cho LG optimus 2X (có rất ít người xem do ít người dùng máy này). Ngoài ra, tôi còn up rom và hướng dẫn up rom cho LG optimus one, motorola defy, galaxy mini, galaxy fit và galaxy ace. Nói chung CM7 cho các dòng máy khác nhau thì không khác nhau nhiều, up được máy này thì cũng up cho máy khác dễ dàng (miễn là có bản rom phù hợp). Cái khác nhau lớn nhất là cách vào recovery mà thôi.
quên mất không hỏi Bác sỹ 1 súng là con CM7 này có dùng được boot I9000 không, đang sử dụng cái boot đấy nên lười đổi trở lại sang ATT
Việt.dz
TÍCH CỰC
13 năm
Xài đc bác ạ😁
Boot i9000 tiết kiệm pin hơn đấy. Cứ vậy mà cài thôi, khỏi phải thay boot cap làm gì.
Có bạn sau khi cài rom thì mắc lỗi không download được ứng dụng trên market. Đó là do hộp thư gmail của các bạn không được chấp nhận. Hãy vào setting để reset lại data factory rồi cài hộp thư khác. Tốt nhất là chọn hộp thư của ai đó đã dùng market OK ấy. Ví dụ như dùng gmail của tôi là bshuy2003 password là chunhiemkhoa
Cần lưu ý nếu bạn dùng chung gmail của tôi thì đừng đồng bộ hóa dữ liệu nhé. Nếu bạn đồng bộ hóa thì danh bạ của bạn sẽ tăng thêm vài trăm số điện thoại nữa đấy.
Có lẽ trường hợp đó có tôi đây. Qua sự giới thiệu nhiệt tình của bác, thì tôi bắt đầu chuyển thử sang CM7, và thật sự ấn tượng về sự mượt mà và free ram nh như vậy. Nhưg tôi phải up đi up lại các kiểu, kể cả up lại vẫn về 2.1 rồi wipe all rồi up update google, tóm lại làm đúng theo hướng dẫn thì toàn bị lỗi FC Market. Cho đến 1 lúc may mắn thì up xog k bị lỗi đấy nữa, mặc dù thao tác up k khác gì, khi dùng Titanium pro để backup lai toàn bộ app & data, sau khi khởi động lại thì chỉ backup được 1 số app thôi, cảm giác như bị giới hạn số app vậy, tiếp tục dùng titanium backup tiếp các app con lại thì kết quả k đc, sau đó xuất hiện lỗi Fc titanium. Sau đó thì 1 loạt các pm FC, bực wa tôi gỡ titanium đi khởi đôg lại thì lại bt, nhg luc này Maket lỗi FC. Sau 3 ngày lay hoay, up đi up lai k thoát khỏi tình trạng trên, mặc dù rất thích đành quay về SGS-VN 2.1 dùng thì hiện giờ k bị vấn đề gì. Qua đây muốn hỏi thăm bác nguyên nhân, nhg có lẽ k phải là nguyên nhân về accoun gmail như bác nói ở trên, vì accoun của tôi cho android cug đc gần 2năm rùi, và chưa bao h bị lỗi vậy dù up tương đối nh rom khác. Mong nhận đc hồi đáp của bác để cug giải quyết vì thật sự tôi rất ưng ý rom này. Chân thành Cám ơn những bài viết và nhiệt tình của bác.
các bác ơi chĩ em cách cho pin hiện tĩ lệ với! Rom cm 7.1, thank các bác
Việt.dz
TÍCH CỰC
13 năm
Setting=>CyanogenMod Setting=>interface=statut bar tweaks=>batery persentage là hiện bác ạ.

Sent from my SGH-I897 using Tapatalk
chúa ơi, vừa chuyển qua CM7 tưởng là cái nào hoá ra là cái mà thằng bán máy trước nó cài cho mình chỉ tội hồi đấy nó cài bản 6 chứ không phải bản 7... ghét cái này vì nó giống IP.. mk đú đởn đi theo anh em nên mới ôm hận thế này.. chán nản thật, thôi dùng tạm xem có khác với bản trước không đã...
Cập nhật ban đầu là lỗi giống hệt đồng chí Zin Zin bên trên đây, chắc là bye luôn cái ROM này thôi
Việt.dz
TÍCH CỰC
13 năm
Nó giống iphone chỗ nào vậy bác:-....
Em up phát ăn ngay chả thấy lỗi gì như mọi người nói cả:-....

Bản 6 trước đây nó hiển thị bên trong giống hệt 1 con IP nên mình chán chạy luôn... còn lỗi là dính quá titanium BK của đồng chí Zin.. bao nhiêu thứ backup ra rồi chả nhẹ ... nói chung thì thấy con này chạy khá ổn đấy.. mượt mà
Việt.dz
TÍCH CỰC
13 năm
Rom mới này em chả thấy giống iphone chỗ nào cả,với lại nó có cả đống theme bác muốn thay đổi kiểu gì chả đc😁
Còn lỗi tibu thì em ko bị.Em đang xài tibu 4.0 mỗi lần up rom xong là em lại restore gần 200 app mà chả dính lỗi FC phát nào:D

Vậy sao, bác cũng bị dính giống như tôi sao, hehe. Tôi mới thấy mọi người bảo là chuyển language sang English (Canada), hay English (Uc) là hết lỗi. Bác thử xem thế nào nhé. Tôi đang test thử SGS_Vn 2.1 xem thế nào rùi up lại sau. Chờ kết quả từ bác!

---------- Post added at 10:47 AM ---------- Previous post was at 10:45 AM ----------

Tôi cũng dung tibu 4.0, nhưng không thể backup lại toàn bộ app + data như những rom khác tôi đã từng up. Thật kỳ lạ
Việt.dz
TÍCH CỰC
13 năm
Em chọn restore all apps with data rồi ngồi uống cafe chờ thôi,đầy đủ hết ko bị lỗi gì như anh cả😁

trời ạ, loay hoay nãy giờ mà không thể nào vào được google account là sao.. ai vào được chỉ cho tôi cái
Việt.dz
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn add google account và xài bình thường mà bác@@!

Mk ức chế thế không biết, mình vào khai báo thì nó không hiển thị cái gì của google lên đã đành, khai báo xong phần acc thì nó bắt cái của nợ gì domain nữa, không sao qua được bước này, mà không qua được bước này thì nghỉ market lẫn danh bạ luôn, ức thế chứ
bác đã flash cái google app chưa? lúc đầu e cũng bị như thế, xong đọc lại hướng dẫn mới thấy là mình còn thiếu bước này.
@bshuy cho e hỏi làm thế nào để đổi theme cho cái này vậy? e cài mấy cái theme mới xong mà k đổi sang đc, vẫn cứ là giao diện cũ.
Bạn phải cài google app.( khoảng 6m ) Mình cũng mắc lỗi giống bạn ... hehe...
Tôi không hiểu các bạn cài thế nào chứ tôi cài cho hơn chục cai captivate rồi, một phát ăn ngay. Cài thêm cái tast killer, trước khi đi ngủ dùng tast killer, đến sáng ra pin chỉ hao có 2% thôi. Có bạn bị lỗi market không down được,tôi thay bằng gmail của tôi thì lại được. Chẳng biết giải thích thế nào.
Minh flash 1 phát 1 ko lỗi liết gì cả, giống iphone là do cài theme ip thôi ko thik thì đổi theme stock của ss cũng rất đẹp mà, à mà bản cm7.1 này ko load đc mã *#0*# thì phải
Kg vào được mã *#0228# luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019