Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài theme cho iphone

jacky2007
16/1/2009 9:22Phản hồi: 37
do em mới dùng iphone nên ko biết cách cài,mong các bác giúp với,em có tham khảo 1số cách trong 4r,e dùng wifi tìm trong all packages nhưng ko thấy được summerboar để intall nó,giờ phải làm sao xin chỉ giúp.....THanks
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jacky2007
ĐẠI BÀNG
15 năm
giúp e cài summerboar cho iphone ver 2.2 3G để cài thếm đi các bác
1. Vô Cydia cài Winterboard.
2. Connect IP vô PC qua WinSCP
3. Download themes cho IP về.
4. Copy file themes qua đường dẫn var/stash/Themes
5. Vô Winterboard trong IP rồi tick vô themes nào bạn thik. Out ra và thưởng thức thành quả.
jacky2007
ĐẠI BÀNG
15 năm
rất cám ơn bác đã chỉ giúp,nhung cho e hỏi e kết nối ip với Winscp nhưng ko thấy đường dẫn như bác nói vậy var/stash/Themes ,e đã cài được winterboard rồi
akexxxx
TÍCH CỰC
13 năm
máy e ip4 iOS 4.1 cài theo cách này đc ko ạ ....? có treo táo ko .... e sợ cài gì trên CYDIA lắm 😔(
kelangwen
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao không ai rely giùm vậy, mình cũng đang théc méc giống bạn nay^^
Bạn muốn kết nối giữa IPhone và PC thông qua Win SCP thì trước hết bạn phải cài DocNet Framework 2.0 hoặc 3.5 tùy bạn , xong rồi vô search của diễn đàn của tinh tế gõ từ ssh_no wifi , bác down về , trước khi kết nối thì hãy cho cái phần mềm Itune nó nhận ra cái Iphone mình trc nhé , chúc bạn vui .

Còn việc chép thêm thì dễ thôi , down những winrar themes về , trước hết bác phải extract file nó ra trước , xong về kết nữa IPhone và PC thông qua ssh_nowifi , lúc đầu kết nối có thể báo Reconnect liên tục , nhưng bác hãy thử 3-4 sau đó sẽ được , Username : root và Login Thành công rồi nó báo password thì bác nhập : alpine vô là kết nối trơn tru thôi , theme thì chép theo đường dẫn : <root>/private/var/stash/Theme.xxxxx/ (xxxx = thông số máy IPhone của bạn , mỗi dòng máy khác nhau ) , chỉ vậy thôi , rồi vào Winterboard , click vào nó , nhấn Home và thưởng thức nó .
nhưng muốn có đc thư mực theme.xxx thì bác phải down một cái theme trên cydia về rồi mới có thư mục Themes.xxx 😃
cái nữa là bác cũng có thể chép theme vào iphone theo đường dẫn : Library / Themes
sao tui tải giải nén cài theo đúng như vậy nhưng click vào theme của mình cài thì hok nó ko đổi là sao
quydylan
ĐẠI BÀNG
15 năm
coi bạn có còn đánh dấu chọn cái nào khác kg , chỉ đánh dấu cái mình chọn , bỏ đánh dấu cái kg chọn nhé !!!
nếu không quen thì dùng iphone browser cho đơn giản.
win scp rất hay nhưng sử dụng hơi phức tạp hơn tí xíu
muốn cài theme cho ipod touch gen 2 mà chẳng thấy có bác nào đề cập tới ! chán.
chac cai nay cai cung giong nhu ip thoi ban ah........
thêm thi minh cai` dc roi
tu tu thi cung mo` them 1 it nua thoi
anhchoidem2007[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
minh chi cac buoc cai` thmeme cua minh cho
Đã down theme mod của các bác trên tinhte về.
Đã chép vào private/vả/stash/theme.xxx
Đã vào winterboard và tick chọn theme vừa copy vào.
Nhưng thành quả cuối cùng thì không thể hưởng được.
Các bạn tư vấn dùm cách khắc phục với.
theme dow trên mạng về hay bi nén trước khi up lên, nên các bác khi dow về cần giải nén, chú ý: khi giải nén hay bi chồng thư mục, có nghĩa là có 02 thư mục cùng tên (ví dụ: thư mục A nằm trong thư mục A) do đó. các bác sau khi giải nén kiểm tra lại nếu như vậy thì xoá 01 thư mục đi là ok
datmax85
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có những theme làm y chan như thế nhưng vẫn không hoạt động được đó bạn,minh cũng bị tình trạng này hix không hiểu vì sao luôn
Ví dụ như theme này:http://www.mediafire.com/?tjqzqrylv0z mình cài và đã set 775 và 777 luôn rồi vẫn không hoạt động
alihieu
TÍCH CỰC
15 năm
Ko hiểu sao trứoc khi e Up lại cái bản 2.2 khác thì giờ cài theme vào nó chẳng động tĩng gì. trứoc dùng bản 2.2 cũ thì cài cái là xong.
Các bác xem vậy nó bị sao với?
Bản 2.2 khác là sao bro? Bro dùng FW custom?
break4511
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao e chạy ssh no wifi toàn bị lỗi: network error. software caused connection abort thôi, ai giúp e với T_______________T
Có ai chỉ em cách copy file thêm vào đg dãn trong cái WinSCP no wifi ko, em click chuột phải hoài mà nó ko dc...+.+...
Đã làm theo tất cả các bước hướng dẫn của bạn, ko bỏ sót bước nào nhưng sao khi đã tick chọn theme mới trong winterboard lại ko thể hiển thị được hả các bạn.
mà nó chỉ hiện lại cái theme mặc định của IP ko àh.
leovinc
ĐẠI BÀNG
15 năm
hic thanks all..........................
hieubf
TÍCH CỰC
15 năm
đơn giản lắm,bạn cài winterboard từ cydia.xong down DiskAid vào máy tính rồi kết nối với iphone.xong copy theme bạn down về thông qua đường dẫn sau: Private\var\stash\themes.pmpPYY\...nhớ là khi down theme về giải nén đc 1 folder phải đổi lại tên folder có đuôi .theme nhé
hunter_tht
ĐẠI BÀNG
13 năm
Folde có duoi them la thế nào bạn? nữa mình ko hiểu cái đường dẫn var\stash\ ở đâu vậy bạn có thể chỉ bằng hình ảnh dc ko? Thank nhiều
Mình thì dung Diskaid 2.12 để chuyển file, cực kì đơn giản, chỉ có kéo thả theme qua lại thui...Cũng chả cần wifi gì hết
mình cũng mới mầy mò về iphone thôi, mình dùng PM Iphone PC suite, khi các bạn copy theme có đuôi ******.theme vào đường dẫn Theme.***** rồi thì bạn nhìn thấy một bảng trong đó có 1 hàng số có 3 số gì đó (mình copy theme thì toàn 3 số 644 hay 664) thì bạn đổi thành 775 nhé (hay còn gọi là set quyền)....mình chỉ dùng PM PC suite nên chỉ biết có vậy. Have fun nha mình đã thử nghiệm trên máy mình 3GS bản world chạy ngon lành.
nếu có sai thì các Pro chỉ bảo nha
em dùng iFunBox thấy ok lắm, nhưng mà ko set được quyền, bác nào có cách set quyền mà ko dùng mấy phần mềm kia ko? em cài vào mà ko chạy được
làm y chang vậy , có thấy j đâu , :shocked7fl::shocked7fl::shocked7fl:
thanks......................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019