Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài trợ lý ảo Bixby bằng file cài APK cho những máy Samsung cũ hơn

2/4/2017 14:3Phản hồi: 115
Hướng dẫn cài trợ lý ảo Bixby bằng file cài APK cho những máy Samsung cũ hơn
Samsung Galaxy S8 vừa ra mắt mới đây, theo cùng đó là trợ lý ảo Bixby được cho là rất thông minh và sẽ cạnh tranh sòng phẳng với Siri hay Google Assistant. Trên diễn đàn XDA đã xuất hiện file .apk để cài đặt Bixby lấy từ Rom của Galaxy S8, mời anh em trải nghiệm

*tình trạng hoạt động có thể không ổn định do đây chưa phải là bản chính thức, thông tin về bản chính thức cho các máy không phải S8 mình sẽ update thêm sau*

Để cài Bixby, máy của bạn cần:

1. Đang hoạt động trên Android 7.0 Nougat (S6, S7, Note 5 đã thử, các dòng khác các bạn thử, rồi comment giúp mình nhé, do mình không có máy 😁)
  2. Sử dụng S8 Launcher
Hướng dẫn:
  1. Tải về S8 Launcher Bixby
  2. Cài đặt lần lượt S8 Laucher trước rồi tới Bixby ( nhớ bật "unknown sources" để cài từ nguồn ngoài nhé)
  3. Kích hoạt S8 Launcher (ấn home và chọn Launcher), sau đó nhấn giữ màn hình và vào phần cài đặt
  4. Chọn vào "Hello Bixby settings", sau đó khởi động lại thiết bị
  5. Để dùng Bixby, các bạn vuốt sang bên trái nhé
Đọc thêm: Trợ lý ảo Bixby trên Galaxy S8 làm được gì?

Một số hình ảnh về Bixby
bixby_1.JPG bixby_2.JPG

bixby_3.jpg Tham khảo: Themefoxx
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy là máy sẽ có Cortana, Google Assistant, Bixby 😁.
cài nhiều lắm mộng.... cứ xài google cho nó bá chủ
hotpeople
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng rom port cho galaxy note 3 :V
thanhhuy88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kool_boyjuly có thể bạn không biết uprom nên nó mới như thế. đừng có nghịch nữa, xài stock đi.
@kool_boyjuly Đúng là lỗi nhiều chỉ dùng để trãi nghiệm thôi. Tôi thì mod riêng cho máy trên nền tảng chính của nó thôi. Note5 và S4 tui tự làm không mang vác linh tinh chỉ những tính năng hay chịu khó ngồi chỉnh sửa lại chjay ngon lành. Mod rom có cái hay là lược bỏ những app dư thừa và thêm những cái hữu dụng nhưng phải biết lượng sức máy của mình yếu quá hay không có phần cứng thì đừng đua đòi ....tôi thấy các mem XDA hay TQ họ giởi lắm nhưng để chứng tỏ thì họ thường làm tất cả những tinh hoa của các bản rom cao hơn ép các máy cũ chạy gần chết điển hình như rom S4 chạy 5.0.1 là hết mưác nhưng lại mod 5.1.1 hoặc 6...mang những thứ linh tinh nặng máy và lỗi nhiều như rác. Không ai dám cả gan dùng thường là vì lỗi nhiều và nghiệm trọng cho nên chỉ thử cài rồi xoá thôi. COn S4 và note5 của tôi bây giờ chjay rất ngon và ổn định hơn cả rom stock tui dám chắc là vì bỏ đi những thứ gây hao pin và nặng máy....pin kéo dài thời gian lên đến 40% heheheheheh
TRSN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pond1597 Bạn dùng note5 j vậy? Có thể cho mình xin bản rom đó được không? Mình dùng note5 Hàn, Sm N920S.
Mặc dù mình xài đồ Samsung nhưng phải công nhận là Samsung chỉ mạnh về phần cứng thôi, chứ phần mềm khá yếu, nên cũng ko trông mong vào cái này lắm, chưa kể trợ lý bằng giọng nói chủ yếu để PR thôi, chứ ai mà xài thường xuyên đâu. Mình lâu lâu bật google now hay siri chỉ để hỏi vài câu vớ vẩn ko, chứ chả biết làm gì với nó, cũng do quen tay rồi 😁
@shinkt Lâu lâu nói chuyện với em nó vài câu bác nhỉ
vu quoc hoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shinkt Em cũng fan Sam nhưng với em Sam chả được cái gì, em thì thích bút Stylus nên theo đuổi Note thôi :3 Cũng cùng quan điểm thời điểm này trợ lý ảo chưa có gì nhiều, cũng mới mà bác, tương lai chờ Jarvis của Facebook giống Jarvis trong Ironman :3
saphivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shinkt Công nhận ss phần cứng mạnh thật. Hôm nọ tớ say rượu tớ ném con a9 vào tương thế nà nát cái ốp lưng. Miếng cường nực vỡ vụn thế mà điện thoại tả thao
Cài rồi cũng để đó thôi chứ chẳng làm đc gì,

vì...

không biết tiếng Anh.
mr.thao1204
ĐẠI BÀNG
7 năm
em đã làm và đã thất bại, giờ máy cứ liên tục hiện lên giao diện touch wiz không hoạt động
rồi thì bĩxby không hoạt động, liên tục đơ và không vào đc menu để gỡ ra, bác nào giúp em với
SanBin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr.thao1204 Bạn vào cài đặt. Chọn ứng dụng. Chọn hiện thị ứng dụng hệ thống. Chọn Giao diện TouchWiz. Xóa dữ liệu và cache là Ok nhé.
@Lê Phú Khương Nào dám chửi ai đâu 😁
@mr.thao1204 Bạn vào mục Settings/ Applications/ Chọn phần Touch wiz sau đó remove updates đi là được
@mr.thao1204 Cố gắng vào đc setting rồi wipe đi là ok, mình đang dùng bt, ban đầu cũng force close như thế.
Chả có máy mà thử luôn :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
phucthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
HTC M8 chạy ROM Lineage os 14.1 nền Android 7.1.1 bị lỗi nhé.
math4n
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã cài thử mà k biết xài như thế nào. thấy toàn thẻ hiện hành như gg now
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
Nó có biết nói TV đâu?? Khó quá bỏ qua dù rằng đang sd s7 và N5. Đã từng cài thằng VAV gì đó của VN . Ngồi lảm nhảm với nó người khác tưởng mình hâm/ tự kỷ/ dở hơi/ cuồng công nghệ
P.s Mong chờ 1 trợ lý ảo giao tiếp qua suy nghĩ với chủ nhân vào năm 2030.
cho e hỏi là nếu e đang sài 1 laucher khác thì lúc cài launcher xong chạy bixby xong thì m đổi lại laucher cũ đc k ạ?
farrell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lê Phú Khương S6 lên android 7 thế nào vậy bạn?
@farrell cứ thế mà update thôi, tui cũng S6 andoid 7 nè
duonglucky0
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xung đột gói, set permission 644 mà ko ăn thua
vietcad.77
TÍCH CỰC
7 năm
Bản thân cái này chạy trên S8 còn đang ở dạng chưa hoàn chỉnh. Nó cũng sẽ chết theo cái SVoice thôi. Không thực sự cần lắm
@vietcad.77 SVoice ko phải là trợ lý ảo bạn à, nó như là voice control trên iOS vậy, mình nghĩ sẽ ko chết đâu
vietcad.77
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Phú Khương Vẫn là chạy trên nền Android thì cũng không hy vọng lắm. Cứ chờ xem. Nếu nó chạy trên chip riêng thì còn ok. Đây chỉ là phần mềm thì tương lai phụ thuộc Android nhiều khi Samsung không nâng cấp nó. Chỉ cần 2 năm là đủ biết tương lai nó ra sao! cũng như trào lưu VR thôi
@vietcad.77 Mình cũng hy vọng trào lưu VR ko tịt, có nhiều ứng dụng thực tế mà tịt thì uổng lắm
Cuongckt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vừa thử cài vào em note 5 của mình. Sau khi gạt sang trái vào bixby được 1 lúc vuốt lên vuốt suống thì toàn mất đi và báo " Bixby đã tạm dừng"
Hình như ko bạn à 😔 mình đang ko có máy test, bạn thử rồi cmt cho anh em cùng biết nhé :D
devilman1087
ĐẠI BÀNG
7 năm
A7108 android 6.0 cài vào báo lỗi ''đã xảy ra lỗi phân tích cú pháp''.........
Tại hạ đến đây chỉ để hóng loickyzl5k9jvqjqezwf-1488428228917.gif

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019