Hướng dẫn cài Win (7, 8 & Win10) cho Mac bằng Winclone (không cần bootcamp)

viponline01
3/3/2015 6:50Phản hồi: 590
590 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lauxanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào up lại link win 7 ultimate với
Của các bác.
Win 7
@viponline01 links win10 đi bác
@Lương Vương Anh windown10.1.winclone.zip
3.7 GB
@viponline01 bản mới đấy à chủ thớt ơi
@ducthanhdbp Vẫn bản trước up thôi. win 10 có bản iso nào mới đâu
Ai đó hack fshare và xoá sạch dữ liệu của mình rồi, công toi
Ai rảnh up lại cho mấy bản đã tải về cái 😃
Cảm ơn bạn rất nhiều
Các bản win 7,8,10 của bác vip onile e vẫn giữ nhé. Ai cầm
Pm e share cho ạ. Link ggg down max lun
@ducthanhdbp link win7 có độc 1 phát bấm sao links win10 rắc rối vậy bác -_-
Có bác nào bị giống em không? Em restore windows rồi khởi động lại máy và giữ phím Option/Alt nhưng chỉ hiện phân vùng Mac mà không thấy phân vùng Windows để chọn.
Bác nào giúp em ca này với. Khó đỡ quá
@Harry G Dinh Bạn vài mac xoá phân vùng remcovery đi nhé. Lần sau sẽ hiện. Còn xoá thì ggg mấy câu lệnh xong luôn
Tại win
10 mình up trên win lên nó chia ra. Bạn cho vào 1 forder rồi thêm xxx.winclone là đc. K cần phầm mềm gì. Bên mac nó tự nhận thôi
@ducthanhdbp Mình mới down file win 10 của bac về và làm theo y hướng dẫn nhưng restor bị lỗi " copy BCD file failed. See the system log for more information "
- Bac kiểm tra chỉ e cách sửa lỗi vs ạ ... Cảm ơn bác nhiều !!
@langtunhaque Đã có bản winclone mới nhất 5.3 anh em nhé. ít lỗi hơn và hỗ trợ mac 2015 tốt hơn
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho hỏi mình đã có sẳn Mac OS 10.10.5 + DATA (NTFS) + Win 7 SP! 64 bit giờ mình dùng Winlone này đè vô ổ Win là ok hả
@ccphuc Thế mà clone vào thôi (Format cái ổ win thành msdos trước đã)
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@viponline01 clone báo lỗi khúc cuối
Cần lắm một đường links win10 muốn test win10 cơ hỳ hỳ mong bác up lại cho ae hưởng tí lộc tks bác..
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
thử coi do cài win 10 GPT sợ nó mất luôn
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn tạo 1 usb cài Mac đi chia sao miễn xóa được Recovery là cài gì cũng được
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
@ccphuc Đang kiếm lại Recovery đây bác, xoá gì nữa
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác hiểu không từ bản 10.10 trở đi khi cài bằng USB nó tự động tạo 1 phân vùng Recovery ẩn đi 620mb het
cho mình hỏi. máy mình là MBP early 2011 đang ở Yosemite. mình vừa cài bản ghost win10 của thớt. đã xoá Recovery HD. nhưng khi cài xong khởi động lại nhấn giữ option chỉ hiện ổ của Win. mất của Mac os luôn. xong khi boot Win thì rất lâu. nó cứ hiện cái màn hình logo windows rồi cái vòng nó cứ xoay thế mãi không vào win được. mình phải xử lý nó thế nào đây ạ?
Mình mới được bác cho lại con MBP này và chưa thạo cách xài mac lắm.
@baopon Bạn bị mất phân vùng mac rồi. phải cài lại bẹn nhé
@viponline01 cám ơn bạn. tiện thể cho mình hỏi máy mình bây giờ load vào win rất lâu. phải làm thế nào đây ạ?
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baopon tốt hơn hết bạn tạo USB cài Windows bằng Rufus 2.3 chuẩn GPT là hay nhất thấy cách làm này nguy hiểm hư Mac lẫn Windows hoài
vietga95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình bị lỗi hoài ai giúp với !
Screen Shot 2015-09-07 at 15.31.21.png
theo mình. bạn nên tạo 1 usb cài đặt mac os 10.10. như thế tiết kiệm thời gian và công việc cài đặt sẽ dễ dang hơn rất nhiều. với cả có những lúc cần sửa chữa có thể boot = usb repair hoặc restore ..v..v sẽ chủ động hơn.
bạn nên release lại phân vùng cài win và thử dùng winclone đễ restore lại xem nhé
ccphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
y hệt mình lỗi bản Win nào cũng vậy Win 10 cũng vậy. ad up bài kiễm tra cẩn thận chưa
Anh cho em hỏi e xài Mac 2012 retina cài winclone 8.1 oke r. Tới lúc cài bootcamp chạy driver thì máy tự restart r đen màn hình lúc vào win luôn.e đã cài bootcamp down trên apple lẫn tự down trong phần mêm bootcamp rồi mà vẫn k đc giúp e với ạ
@boykutedl Vấn đề đó do cạc màn hình.
Trước khi cài bootcamp bạn xoá phần IntelHDGraphics64 trong $WinPEDriver$ đi.
Cài xong bootcamp không có cạc màn hình thì bạn cài chay nó
@viponline01 em xoá rồi sao vẫn bị a ơi.đang chạy bootcamp xong vẫn đen màn hình luôn
@viponline01 À em đã cài đc rồi nhưng thấy còn thiếu 2 cái driver card màn hình và sound thì phải làm sao ạ
Mọi người giúp mình với, mình bị lỗi như hình: Screen Shot 2015-09-09 at 01.26.42.png
@Lương Vương Anh Boot Camp Support Software 5.1.5640
Download

Hoặc
Bootcamp 6.0
Download
@viponline01 tks bác đã xong hết rồi ạ nhưng không ..... được win10 ạ buồn quá đi 😔(
@Lương Vương Anh Win 10 bạn dùng bootcamp 6.0
@viponline01 à ý em là thuốc active win10 ý ạ ghi chữ cra.ck nó hiện *** bác ạ :X :X chứ em cài xong hết rồi bác ạ tks bác nhiều lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019