Hướng dẫn: Cài Windows trên máy Mac bằng BootCamp

cuhiep
13/6/2007 17:5Phản hồi: 328
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy tớ chia ổ rồi,bắt phải gộp thành 1 ổ mới cài được à bạn.Nếu để nguyên thế có cách nào cài được không
NiLam
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks!
các bác giúp e vụ này với e muốn cài win bằng bootcamp nhưng ko cài dc.nó báo lỗi gì đó mà e ko hiểu,các bác giúp e với Screen Shot 2012-09-01 at 1.09.48 AM.png Screen Shot 2012-09-01 at 1.09.48 AM.png
@hoanggiao ổ cứng bị phân mảnh, trong quá trình chia ổ không move data được nên không chia dc.
sao bootcamp của e ko hiện lên partition mà chỉ có chữ continue vậy các bác chỉ giùm e với
bác Hải có thể cho e xin nick yahoo đc ko?e đag cần bác giúp đỡ
xin bác dungzh và bác thaosnu đã tìm được cách giải quyết vấn đề chưa,vì em cũng gặp trường hợp giống hai bác,nhưng khổ em hơn là em ko có đĩa theo máy để cài lại,các cao thủ có fương án nào giải quyết đc ko,xin chỉ giáo cho em với.

có bác nào pro cho mình hỏi với, tại sao máy mình chỉ hiện mỗi cái bootcamp windows mà không thấy cái mac osx với cái network đâu vậy, và nhân tiện, làm thế nào để chọn hệ điều hành mặc định là mac luôn nhé
cho mình hỏi máy con mac của mình có ông anh ngik vào fomat hết ổ mac vs recover rùi, đĩa thì mình ko có, cho đĩa win 7 trực tiếp vào cài xong dùng bootcamp mình đã dowload trước lúc bị fomat vào cài driver khởi động lại thì báo lỗi màn hình xanh chữ trắng. có cách nào khắc phục được ko vậy
lỗi windows, thường là sai driver thì báo lỗi đó. Thử cài windows 7 lại xem. kiếm bộ cài win7 khác
cho em hỏi em mất đĩa cài MAC rồi, đến đoạn cần đưa đĩa Mac vào để cài driver thì ko bik làm nào. Có bác nào giúp với 😁
leanh1188
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào biết hướng dẫn e cài windows 7 cho macbook pro từ usb với. E dùng windows tạo 1 đĩa windows 7 bootable, sau đó trong macbook e chạy boot camp assistant, MAcbook tự khởi động lại nhưng ko boot dc từ USB.
lam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình hỏi giờ mình down bản ghost sẵn ở trên mạng đó về cài được ko bạn hay nó đòi bản win nguyên bản.
Có ai khắc phục được lỗi ko nhận được audio & lỗi ko xuất ra được ext monitor sau khi cài Windows 8 ko?
Ngoài ra thì cái đồng hồ của máy tự trừ đi 7h khi vào Windows 8... chả hiểu làm sao save được... chỉ còn cách đổi múi giờ GMT+7 -> GMT 😔

Đang xài MBP 13 Early 2011
Bootcamp 5.0.3
lúc mua máy em không thấy đĩa Mac ạ, em mua fullbox ở FPT
CÁC BÁC CHO E HỎI E CÀI WIN VÀO NÓ CHẢ NHÂN DRIVER GÌ.... E CŨNG KO CÓ ĐĨA CÀI MAC OS ( MÁY E LÀ MD101) GIỜ E LÀM SAO CÀI DRIVER CHO WIN ĐÂY Ạ
CÁC BÁC CHO E HỎI E CÀI WIN VÀO NÓ CHẢ NHÂN DRIVER GÌ.... E CŨNG KO CÓ ĐĨA CÀI MAC OS ( MÁY E LÀ MD101) GIỜ E LÀM SAO CÀI DRIVER CHO WIN ĐÂY Ạ...
bác vuhai6 cho em hỏi là mình chạy pootcamp rồi vẫn phải dùng đĩa win ak bác
bác nào có ljnk tải drive win ko ạ chỉ em với thanks
sao em ko thấy ảnh nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019