Hướng dẫn cài Windows trên máy tính Apple

cuhiep
13/6/2007 16:6Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
Anh Hiệp cho em hỏi là iMac mid 2011 em cài win 8 nhưng ko biết cài bootcam 5.xx như thế nào, đĩa bootcam theo máy ko hỗ trợ win 8, nên bây giờ khởi động lại ko vào đc Mac bằng option, bác cho em hỏi là làm thế nào để vào mac os đc trong trường hợp này, hoặc mình có thể tạo đĩa cài bootcam đc ko ạ? Cảm ơn anh
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
Link bài 1 hỏng hết rồi!bác nào up lại giúp cách cài win7 bằng Bootcam trên Macbook đi ạ?
nhattuan7483
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cách nào cài win tren Mac Yosimite ko, em dùng Mac air nhưng cài mãi ko dc, cứ bào non disk, có ai cài rồi chỉ em với
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhattuan7483 bạn có thể dùng máy ảo, Có 2 cái là Parallels và Vmware Fusion
nhattuan7483
ĐẠI BÀNG
9 năm
có cách nào minh chạy song song ko nhỉ, nhưng nếu máy ảo như vậy, có xài chung dc ổ cứng ko nhỉ
.rain
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhattuan7483 đương nhiên là có cách rồi, nói đơn giản thì bác dùng disk ultilities trên mac chia một ổ nữa, rồi cắm usb cài win như trên máy win bình thường, có điều nếu bác cài mac os từ một phân vùng trên máy (không phải cài mac os qua usb) hoặc thế quái nào ấy 😁 mà máy bác có phân vùng HD recovery thì bên win không nhận được phân vùng data chung :D cách này k dùng bootcamp, nếu gặp lỗi thì loằng ngoằng lắm :D

Còn không thì lại phải nhập hết tất cả các ổ lại, rồi dùng bootcamp cài :D

Còn máy ảo thì nó hỗ trợ là bác ném các thứ từ bên mac vào win = cách kéo chuột r thả thui :D

Máy ảo nó như này này bác :D

nhattuan7483
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn bác nhìu nhé 😃
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào a hiệp, e có con imac đã cài window vào rồi xóa mất tiêu hệ điều hành Mac OS, giờ ghót lại ở trên nền windows đc ko a, hay phải cài lại Mac OS rồi mới cài windows vậy a
minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
@thoiapple923 Cơ chế khởi động của MacOS khác PC nên không dùng phần mềm norton ghost đc.

Nếu Windows đã cài trc đó qua Bootcamp (trên 1 phân vùng riêng) và vẫn có recovery partition thì có thể cài lại MacOS online

Nếu Windows đã cài trc đó bằng cách nhét đĩa vào, cài thẳng vào (có thể lúc format ổ - xoá luôn macos) thì bây h buộc phải xoá sạch đi cài lại MacOS từ HDDbox hoặc USB từ đầu để quay về cách trên.
@minhnkt Khởi động máy nhấn option+command+r để cài lại os x mặc định khi mac mất phân vùng recovey và ko có dvd hay usb cài đặt
Có cách nào xài win 10 & os x capital dùng chung 1 phân vùng data exfat mà ko phải xoá phân vùng recovery ko
Có cách nào Cài win 10 & os x capital bằng bootcamp dùng chung 1 phân vùng data exfat mà ko phải xoá phân vùng recovery ko
keongot09
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác Hiệp cho mình hỏi tí,mình kết nối máy Mac ra màn hình máy tính hay máy chiếu nhưng muốn tắt màn hình máy Mac đi thì được không và làm cách nào trong windows thì mình làm được nhưng mac thì không biết được không? cảm ơn Bác Hiệp
duclinh84bk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bạn cho mình hỏi chút, mình xài win quen nút DEL trên nút Backspace rồi, giờ mình muốn chuyển cái nút Power sang nút DEL. Trên Mac thì có mấy phần mềm nhưng trên Win thì không có.
Mấy phần mềm KeyMap trên Win nó không nhận nút Power. Vậy không biết co phần mềm nào xử lý được cái này không nhỉ?
Chơi AOE mà Del nhà chạy dân thì chết gần hết rồi...
các bạn ở đây có thê giúp mình không a mình loai hoai cài win đã 2 ngày rồi ma không được.mình dùng macbook air 2014 .mình dùng bootcam tạo được usb cài win .các thao tác cài đặt điêu ok hêt sau khi cài win song thì máy khỏi đọng lại và kẹt ở màn hình boot manager của win dow .vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.bạn nào gặp trường hôp này rồi giúp dùm mình nha
viet.lt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em tạo boot USB qua Boot Camp. Nhưng khi cài win lúc chọn disk thì bị dính lỗi này "Windows cannot be installed to this disk. The selected disk has an MBR partition table. On EFI systems, windows can only be installed to GPT disk".
Ổ cứng em chuẩn MBR nhưng win nó yêu cầu cài trên ổ GPT. Em tìm thử mấy cách nhưng vẫn ko đc 😔 Bác nào dành mấy cái này chỉ mình với :((
Anh ơi cho em hỏi sao em tạo bộ cài usb cũng báo lỗi, em tạo usb bootcamp để cài win cũng báo lỗi. Làm ơn chỉ giúp em được không. face book của em là fienmanly, gmail là fantasymanly@gmail.com .. Nếu tiện a inbox cho em rồi chỉ giúp em với anh nha
Anh ơi cho em hỏi sao em tạo bộ cài usb cũng báo lỗi, em tạo usb bootcamp để cài win cũng báo lỗi. Làm ơn chỉ giúp em được không. face book của em là fienmanly, gmail là fantasymanly@gmail.com .. Nếu tiện a inbox cho em rồi chỉ giúp em với anh nha
https://www.flyvpn.com/vi/download FlyVPN dùng được cho mọi thiết bị sử dụng hệ điều hành iOS, cài đặt và sử dụng thuận tiện
Không hiểu thế nào. Mình vừa cài win 10 cho Macpro 2015, dùng bootcamp, không phải dùng USB gì bên ngoài cả. Cài 15p xong sạch. thế mới hiểm chứ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019