Hướng dẫn chặn quảng cáo trong ứng dụng bằng Surge, Adguard Pro, Quantumult X và Adblock

BigDargon
3/9/2018 7:20Phản hồi: 5.480
5.480 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai xài app Qua sau khi update 13.1 thì bị tạch vpn như mình ko
@thaychuahamvui Hạ cấp về bản thường thôi hoặc bạn sống chung với quảng cáo. Hoặc bạn có thể dùng surge beta
@thaychuahamvui Lý do là apple yêu cầu các apps sử dụng chứng chỉ ssl phải từ phiên bản 1.3 trở lên đối với ios 13. Do đó các apps sử dụng chứng chỉ như Quantumult dev phải cập nhật mới sử dụng được!
@thaychuahamvui https://support.apple.com/en-us/HT210176
Quantumult hiện tại là ổn định nhất anh em ạ
@duonghungmanh89 Từ khi surge lên beta 4 thì càng ngày càng phế =))
@BigDargon Anh không dùng beta nên k biết
@duonghungmanh89 V4 phải trả phí mới dùng được always on =))
330Ci
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cách nào chặn đc quảng cáo trong ios messenger (fb) đc ko các bạn? Quảng cáo này thường nằm ở dòng thứ 4-5 trong app.

Cheers
@330Ci Không chặn được,đã tìm ra dòng quảng cáo nhưng chặn khiến messenger không hoạt động
@330Ci Trên apps đầy đủ thì không chặn được, apps lite thì chặn được mà ít chức năng sử dụng
r0pmy
ĐẠI BÀNG
5 năm
HÌnh như lỗi trong host gây không gửi được tin nhắn otp khi đăng kí ứng dụng mới chưa được fix đúng không bạn
Hôm trước dùng Quantumult đăng kí tài khoản trên app VCB không được
Phải tắt Quan đi thì mới đăng kí tiếp được
@r0pmy Mình không dùng host của big nên không rõ nữa
@r0pmy Vẫn chưa bạn! Đang bận khá nhiều việc nên chưa update được
@r0pmy Đã fix trong lần cập nhật mới nhất! Download bộ lọc để update nhé bạn. Cám ơn bạn đã report lỗi
Hopefully so much
@Hoàng_Ngọc_Thành Mãi vẫn chưa thấy,tạm thời Mạnh ở yên dùng hosts JB
@duonghungmanh89 Xưa mình chơi JB, giờ thấy chán rồi 😃 cứ iOS mới mà quất cho vui 😁
@Hoàng_Ngọc_Thành JB cài neptune cũng vui
@Hoàng_Ngọc_Thành Tối qua đã update rồi. Cơ bản là nâng cấp thử nghiệm chứ chưa có gì cải tiến cả
Bây giờ dùng adguard dns được chưa @big
@duonghungmanh89 Giờ mình bỏ DNS của Adguard (176.103.130.130) và dùng System Default thì vẫn chặn QC tốt và chỉ số Average time chỉ cón 19.
Quá tuyệt, chắc là có sự thay đổi rồi vì trước đây khá lâu thì System Default không chặn được quảng cáo.
@Mountain King System default vẫn chặn qc nếu bạn tải file hosts mà
@Mountain King À,cái đó bạn vào trang NextDNS.io tạo tài khoản. Trong đó họ sẽ hướng dẫn bạn thêm server dns của riêng mình vào NextDNS. Nếu bạn dùng adguard premium thì cũng có thể dùng next ngay trong adguard luôn
@Mountain King hiện tại next đang beta nên mình chưa có bài hướng dẫn, như @duonghungmanh89 đã hướng dẫn ở trên, tạo tk sau đó tạo config riêng, rồi sang tab list bật cái bạn muốn chặn, quay lại tab chính chép ID mà trang chủ tạo bỏ vào apps rồi bật lên là dùng đc! Còn về phần DNS chỉnh trong Adguard Pro thì nếu đã add bộ rule của mình ở trên thì bạn dùng system default cho kết quả DNS nhanh nhất là đủ! không cần dùng adguard DNS
Adguard pro giờ xoá hostvn và adguard sdn thay thế bằng https://raw.githubusercontent.com/bigdargon/hostsVN/master/filters/adservers-all.txt
Phải ko bạn @big
@Hoàng_Ngọc_Thành Dùng link rút gọn đi bạn! :D
@BigDargon Link nào bồ tèo :D
@BigDargon Done đã theo link RÚT NGẮN :D
@Hoàng_Ngọc_Thành Dùng link rút gọn k cần đến adguard dns luôn! Rút gọn đã tối ưu cho web ở vn :D
Chúc mừng bạn @BigDargon
Cập nhật ngày 19/07/2019: hostsVN đã được cập nhật 1 phần tên miền quảng cáo ở Việt Nam vào Adguard DNS. Chi tiết AdGuardSDNSFilter#103
vicuong9090
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng quantumult thấy vào ticktok và shopee ko load đc. Có bạn nào biết sửa chỗ nào ở file filter ko
vicuong9090
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BigDargon Mình thử rồi. Vẫn chưa được. Mình có mở file .conf tự xóa hết chỗ có tiktok mà vẫn ko đc. Chắc tiktok tải nội dung từ tên miền nào đang bị chặn trong list filter. Khó phết thật 😔
@vicuong9090 Của mình vẫn load vô tư
vicuong9090
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BigDargon Thank bạn. Chờ một lúc load đúng là ok thật. Chắc lúc nãy test ở wifi cty hơi kém nên tưởng ko load đc 😆
@vicuong9090 Bật https nên đợi apps chuẩn bị dữ liệu + tạo bản ghi dns rồi mới kết nối. Nên ban đầu chậm chút lát sau sẽ bình thường lại
tronghuyvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất hữu ích. Tks bạn
Đã có bản update
@Letai1098765432 Tuyệt vời
Ôi mẹ ơi nó live rồi
@Hoàng_Ngọc_Thành Hóng drama trên reddit thì adguard bị tố được trả tiền để k chặn qc https://www.reddit.com/r/Adguard/comments/ci1s2s/is_this_true_does_adguard_let_certain_ads_through/?utm_source=share&utm_medium=ios_app
@BigDargon Kakaka lại tìm cách chơi nhau rồi 😁
@Hoàng_Ngọc_Thành Thấy người ta ăn nên làm ra phát triển mạnh nên tạo drama đây mà! Chứ cái adblock đó chưa dùng bao giờ, giao diện bộ lọc y như adguard
@BigDargon Uh y chang Adguard functions luôn
r0pmy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy đã jailbreak thì nên chọn cách dùng host hay vẫn nên dùng app VPN à bác @BigDargon
@duonghungmanh89 Do hên xui mà, ngay lúc dính treo táo hay k active đc máy k ai biết được! Dùng hosts nên cẩn thận là vậy, nên e ít khuyến khích mọi ng xài hosts
r0pmy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BigDargon File này mình cài qua filza không được toàn báo lỗi
Mình đã dùng cách thủ công là copy file host của bạn về chép vào etc/ nhưng cũng ko chặn đc quảng cáo 😔
@r0pmy yêu cầu cần có wget trước khi cài bằng deb, còn chép hosts thì cài đặt letmeblock từ nguồn https://poomsmart.github.io/repo/ thì hosts mới hoạt động
@BigDargon Anh reset vậy vài lần rồi
@BigDargon Bạn cho mình hỏi là giữa Adguard Pro và Quantumlt thì cái nào dùng hay hơn, nhanh hơn, đa dụng hơn. Mình chưa thấy có bài nào so sánh về 2 ứng dụng này nên lăn tăn chưa biết có nên mua thêm Quantumlt không.
@Mountain King Nhanh hơn thì Adguard Pro nhưng k chặn được qc trên ytb, còn hữu dụng hơn thì Quantumult nhưng kết nối chậm hơn. Bạn có thể lên ios codevn tải về dùng free trước khi mua để trải nghiệm! Thường mình dùng Adguard Pro, còn qc ytb thì tải cercube từ nguồn ngoài về xài
@BigDargon Vậy mình vẫn dùng Adguard Pro. Nhu cầu của mình nghe YT không QC và tắt màn hình thì đã dùng tài khoản của FTIOS rồi.
@Mountain King Quantum là công cụ mạng. Tụi mình lợi dụng nó để chặn qc. Dĩ nhiên chức năng quantum sẽ không chỉ có vậy. Nó có thể hack vip nữa
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
Dạo này Apple hay thu hồi chứng chỉ quá nhỉ, cài youtube++ ngày trước là ngày sao nó thu hòi ngay lun
@whisky_x Bạn chặn bằng dòng ppq là đủ rồi đó! Tên miền đó quản lý chứng chỉ, bao gồm chứng chỉ cá nhân
hung1710
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BigDargon Có phải bộ lọc riêng để chặn ytb không bác nhỉ, hay cứ cài quantumult là được vậy bác, e cài cái ytb++ thì hay bị thu hồi, cercube cũng tương tự, mà ghét cái qc ytb quá, không biết chặn bằng cách nào cho hiệu quả nữa
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
@hung1710 Phải dùng bộ lộc riêng bác, trên bài có hd đó bạn
@hung1710 Dùng apps Quantumult và config hostsvn là dùng chặn được qc ytb, mà ngốn pin nếu xài liên tục thôi! Thường khi nào xem ytb mình mới bật Quantumult để chặn qc, còn bình thường bật Adguard Pro
kungvn
CAO CẤP
5 năm
quantumult dùng bị tốn pin hả các chế?
hung1710
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duonghungmanh89 Bác có host nào chặn được quảng cáo ytb không
@hung1710 Không có hosts nào hết á,chỉ có quantumult là chặn được 1 phần
kungvn
CAO CẤP
5 năm
@BigDargon Được maya hôm thì youtube lại đống quảng cáo bác ạ 😆 adguard
@kungvn Hiện tại chỉ có Quantumult là chén được qc của ytb, adguard chỉ lọc đc 1 phần
hung1710
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bác rồng cho e hỏi cái, e cài quantumult rồi, và có hostvn như bác hướng dẫn trang dầu, e mở ytb vẫn bị quảng cáo, mà công nhận bật cái quantumult nó chậm hẳn đi
@hung1710 Bạn thử download lại rồi lúc hiện popup config bạn sửa trong đó rồi save lại
@duonghungmanh89 Tùy máy a! Có máy chặn ngon lắm!
@BigDargon Vậy hả? Máy anh vip quảng cáo cứng đầu
@duonghungmanh89 Bởi vậy e k xoá hẳn mà vẫn để ngầm đó!
UP
@Hoàng_Ngọc_Thành Dạo này hơi bị ế view
dung99vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vô tình thấy dc bài này! Cảm ơn chủ thớt rất nhiều
@dung99vn Tài khoản đã mua và share free 😁
dung99vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BigDargon Hong biết gì luôn! @-@
@dung99vn Nghĩa là tài khoản để tắt qc của app++ có người mua rồi chia sẻ lại, đăng nhập sẽ mất cái khung qc đó
dung99vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BigDargon À ra vậy! Vậy ng đó là hero rồi! Chia sẻ lại, k khéo gặp kẻ gian nó phá nó đổi pass

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019