Hướng dẫn chặn quảng cáo trong ứng dụng bằng Surge, Adguard Pro, Quantumult X và Adblock

BigDargon
3/9/2018 7:20Phản hồi: 5.480
5.480 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iBelieve
TÍCH CỰC
4 năm
Thực sự mình cũng rất muốn luôn luôn bật Adguard. Nhưng khổ nỗi có 1 vấn đề kiểu:
Mình dùng mạng Vina, có những nơi thường hay mất sống. (4G => 3G => Mất luôn)
Và mình thường bật song song WiFi và 4G.
Call thì nó lại chuyển qua 3G (Lại Restart VPN). Xong kết thúc lại Restart 4G.
Đôi lúc mất mạng luôn. Đôi khi chỉ ở 3G ko chuyển qua 4G.
Xin đc góp ý vài điều.
Mình dùng iOS 12.1.4. Adguard 2.1.1
@iBelieve Đúng vậy! Mỗi khi bị thu hồi phải xoá tải lại thôi
iBelieve
TÍCH CỰC
4 năm
@BigDargon Không bác ơi e xóa cả cái iOSNinja luôn mà nó down xong ko Íntall đc ấy. Đen thui ấy.
@iBelieve Thì trang web chưa sign mà sao tải được. Dùng ios 13 có thủ thuật làm sống lại chứng chỉ mà mệt
@iBelieve Do trang đó chưa sign đó, bạn tìm trang khác để tải
Rattler
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình dùng Surge bản free thấy chặn quảng cáo cũng khá tốt
@Rattler mỗi ng mỗi trải nghiệm và chọn theo nhu cầu cá nhân, do vậy hostsVN hỗ trợ nhiều apps khác nhau để mọi ng lựa chọn. Rất vui vì bạn cmt ủng hộ team 😃
vvtien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Của mình ios 13.3 xsmax bị mất phần hiển thị ở mục check update.
@vvtien Bug này khi apps cập nhật sẽ tự fix, do lỗi hiển thị trên ios 13 thôi
Lõi của surge khiến 1 số app bị crash
Ok
@Thái Dương Bùi Ok =))
langtudaik
TÍCH CỰC
4 năm
@BigDargon Ok 😆)
tinhte đổi giao diện cái làm bài #1 như đám rừng link =))
langtudaik
TÍCH CỰC
4 năm
Youtube dạo này xem hiện qc nhìu vãi chưởng , xài app ++ thì bị thu hồi liên tục thấy mà chán 😔
@langtudaik Hồi trước dùng adguard pro là bớt được qc, xem cũng coi như ủng hộ, giờ qc quá nhiều và quá phiền nên phải chặn bằng https mới chịu nổi. Gần tết qc quá nhiều
langtudaik
TÍCH CỰC
4 năm
@duonghungmanh89 Đang test thằng Musi xem k thấy qc vs lại nge nhạc tắt mh được nữa 😆
@BigDargon giờ bật adguard chả ăn thua j, xem 1 đoạn video mà nó qc thấy mà chán
@langtudaik Bởi phải chuyển sang Surge hay Qua X, ytb càng cài tiến chặn bằng adgurd k ăn thua
@langtudaik Đầy app ngon
Các bạn test thử DNS server này xem sao:
https://public-pihole.com/
Có thể chọn server từ Singapore cho gần VN: 139.99.74.182
Cái này mặc định nó xài bộ lọc của dbl.oisd.nl. Bộ lọc này có lấy nguồn từ ABPVN và hostsVN (xem https://credits.oisd.nl/)
@VhPcDpGl Bộ lọc quá lớn, sợ có khi chặn nhầm nữa đó bạn! Nextdns là lựa chọn tốt hơn, tuỷ chỉnh được tên miền chặn
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác có vpn để chặn quảng cáo của bọn nhật không, cho em xin với, host vn em thấy vẫn thiếu thiếu.@@
@peterzuma Bạn dùng list nào vậy???
peterzuma
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duonghungmanh89 Dùng list mặc định của Adguard + Bigdragon.
@peterzuma Bạn bật vpn rồi mở apps khi bị lỗi quay lại phần log của adguard rồi bạn chụp up lên mình kiểm tra
@peterzuma Dùng nguyên list mặc định là được rồi. List của Thanh cũng có trong đó luôn rồi
Adguard 4.0 đang beta nha anh em. Adguard đã có list chặn ngay trong bản thường
@Hoàng_Ngọc_Thành Vào đây để lấy beta nè bạn https://surveys.adguard.com/beta_testing_program/form.html
@BigDargon Like mạnh 😁
@Hoàng_Ngọc_Thành Nếu có github thì sẽ đx duyệt nhanh :D
@BigDargon Vụ này mình biết mà, thanks bạn 😃
hongdai106
TÍCH CỰC
4 năm
Mới xài thử cái adg pro, nhờ các bác giải thích giúp mình 2 cái này với:
- Split Tunnel vs Full tunnel là sao hở bác, mình ko hiểu ý nghĩa vs sự khác nhau 2 cái này
- Cái vpn trên adguard này có giống như mấy app vpn khác ko, ý là giã sử bình thường mấy web nó chặn ở vn, thì minh dùng app vpn để chuyển sang vùng khác để dùng đc, h mình bật vpn trên adguard này thì tính năng có tương tự ko
@hongdai106 - 2 chế độ này cho phép bạn sử dụng thêm vpn dạng fake ip mà bạn vừa nói, nếu dùng full thì chỉ dùng 1 vpn của adguard pro, còn ngược lại thì có thể sử dụng được với apps vpn khác (dạng pesonal vpn)
- khác nhau, vpn của adguard pro là vpn nằm trên máy chỉ có tác dụng chặn qc chứ k có tác dụng fake ip
hongdai106
TÍCH CỰC
4 năm
@BigDargon bác cho mình hỏi thêm là cả khi mình bật vpn cùng với thêm 2 cái bộ lọc ABPVN, adblock warning removal block thì youtube nó vẫn hiển quảng cáo 5s đầu video nhỉ, có cần thêm bộ lọc nào ko bác. Với bác bảo "khi cài hostsVN thì không cần sử dụng thêm bộ lọc cài sẵn của Adguard", cái bộ lọc cài sẵn adguard là cái nào vậy bác
@hongdai106 Có 2 bộ lọc là cho vpn và safari! Hiện tại xem youtube sẽ sử dụng bộ lọc cho vpn để chặn tên miền quảng cáo, rất tiếc youtube chèn video qc và video mình xem vào cùng 1 tên miền nên k thể chặn được. Nên bạn phải dùng Quantumult X, apps này sẽ phân giải https để chặn các tên miền chứa video qc để chặn từ đó sẽ mất qc 5s
Qua Tết mình sẽ sửa lại bài #1
@BigDargon Up bài
hongdai106
TÍCH CỰC
4 năm
hello bác Dragon, vừa nãy mình thử test nhập DNS của adguard vào trực tiếp trên cài đặt của IOS luôn (176.103.130.130,176.103.130.131) chứ ko nhập vào app adguard, sau đó mình tắt cái vpn của adguard thì mình thấy nó vẫn chặn quảng cáo tốt cho các app( dĩ nhiên ngoại trừ quảng cáo 5s khó chịu của thằng yt). Thế thì mình thấy khỏi bật luôn vpn, rồi để chặn quảng cáo ở safari là đủ dùng rồi nhỉ
@hongdai106 Đúng rồi! Bạn dùng Adguard DNS vẫn được vì mình đã chia sẽ 1 phần dữ liệu qua Adguard, nên sử dụng cách nào cũng được cả. Do Adguard DNS thỉnh thoảng bị chậm nên mình k giới thiệu, mà giới thiệu cách sử dụng VPN trực tiếp trên máy và dùng DNS nhanh hơn như Google hoặc Cloudflare
peterzuma
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BigDargon Đúng là dùng Adguard DNS nó chậm + hao pin hơn so với với dùng trực tiếp apps
@peterzuma Lọc trực tiếp trên thiết bị nhanh và ít hao pin hơn! Apple thiết kế vpn k dùng phí lắm 😁
r0pmy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dạo này Adguard pro bị lỗi này thì xử thế nào vậy
@r0pmy Do vượt quá số rule giới hạn trên safari, ios chỉ cho phép 50.000 rule load vào safari. Bạn tải Adgurd bản free về để khắc phục còn adguard pro thì xài vpn thôi.
r0pmy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@BigDargon Vậy là trong thời điểm này thì dùng bản Free à bác
@r0pmy Với safari thì bạn cứ chơi free cho thoải mái, bản pro chưa có cập nhật! 1 cái cho safari 1 cái cho vpn
https://raw.githubusercontent.com/luxysiv/Proxy/master/Ipv6PAC.js
Chặn update,thu hồi và quảng cáo một số app
caube_vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@duonghungmanh89 dùng ntn bác, mà discord sao em thấy bị out rồi, em xin lại link vào lại
@caube_vn link trang chủ vẫn còn đó bạn https://discord.gg/AaXNZJS
@duonghungmanh89 Chuyển sang chế độ giám sát rồi cài profile thôi
Bài này hoành tráng vậy mà k đc lên trang chủ nhỉ =))
@BigDargon Do cơ cấu. Đây có lẽ là 1 trong những topic nhiều bình luận nhất á
@duonghungmanh89 Chặn qc luôn thì tinhte sống sao trên app =))
@BigDargon Nghe lói nà tinh táo không cần nguồn thu từ quảng cáo mà
@duonghungmanh89 nói vậy thôi chứ chèn link mua đồ cũng edit sang kiếm ref nữa =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019