Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chạy firmware cho Nokia Lumia Windows Phone (800, 710,... 920, 820...) qua Navifirm

anhduys
12/5/2012 6:8Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanlongxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phoenix đã ai thử chưa vậy?
thanlongxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng cả 2 cái với sym, nhưng xét về độ mạnh ổn định phoenix hơn. Tuy nhiên có vẻ Nokia Care update list máy hộ trợ nhanh hơn phoenix. Nhưng khuyên là vẫn dùng phoenix
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy ông nào nói tiếng việt giùm cái đi, chả hỉu j cả đang cố gắng hết sức đây, sao tới chổ bấm update hok hiện lên j để update hết vậy ? mình hok rành nhưng mà muốn thử
ca
care suit chưa hỗ trợ update cho lumia
boot qualcomm vẫn dùng care suite dc hả chủ thớt
@clone_engineer Ê ê, máy có bootloader qualcomm là máy có bootloader không bị khoá đó. Máy bạn có thể up ROM đã jailbreak được đấy. Hiếm lắm đấy. Máy bạn là 710 hay 800?!
@Vladikox 710, máy mình nokia dload, hạ boot unlock rồi, chỉ là hỏi thử cho biết thôi 😃, hôm nay vừa gặp 1 máy có sẵn qualcomm , hàng xách tay hàn quốc
@clone_engineer Èo, cứ tưởng 800. Còn 710 thì máy nào hạ boot xuống cũng đều được cả.
Tin vui dành cho WP fan ! 😃
Co the phuc hoi bootloader ko.neu lo xoa o dt
anhduys
ĐẠI BÀNG
12 năm
@coidoi Việc đã lỡ format rùi thì chắc nguy quá, vì không may mắn gặp được máy nokia quên khoá, và cũng không có trường hợp này để thử nữa, nhưng nghe tụi nước ngoài nói nếu lỡ format sẽ thành vật chặn giấy cao cấp gì đó.
Cái này nếu có room cock full unlock có flash vào đc ko mấy bác?😃
HƠi rắc rối nhỉ. Cũng đang tính mua 610.
Bác thủ sửa lại tiêu đề là chạy qua CareSuite mới chuẩn nhé, chứ Navifirm thì chỉ hỗ trợ download firmware thui mà.

CareSuite là phần mềm chính hãng được Nokia sử dụng tại các hệ thống bảo hành trên Toàn Thế giới. Khác biệt lớn nhất là khi sử dụng không cần Hardlock (Dongle) như Phoenix (không tính .....) nhé, đồng thời hỗ trợ nhiều model hơn, nhất là dòng lowend 1280/1616/1800/1661....
anhduys
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nokiaxxxx

Cái này do Mod sửa tiêu đề đó bạn ah, tiêu đề của mình không có chữ "Hướng dẫn và chữ "Qua NaviFirm" Mod đã thêm giúp mình, vì có thể để phân biệt với các cách chạy Firmware khác nữa. Thanks bạn đã góp ý.
Oánh dấu để ngâm cứu, đang tìm hiểu WP! Hóng Lumia 900 quá ^^
Bài viết khá hay!
Mà sao tinhte bây giờ không còn là tinhte ngày xưa nửa, dường như là chú trọng PR nhiều hơn là vì yêu thích công nghệ.
Với lại tinhte dạo này theo mình thì có những bài viết thiếu chất lượng cũng như là chưa thật sự có đầu tư. Đại loại giống như là post cho có vậy đó.
Mình chỉ chia sẽ cảm nghĩ của mình thôi, các bạn có thể ném gạch!

Còn phần về WIndows Phone, theo mình tinhte chưa thật sự chuyên sâu lắm, nếu mà nói một bài về Windows Phone chất lượng thì winphoneviet là một 4rum hữu ích.
Góp ý chân thành nha! ^^
Thân!
Muốn thử xem máy mình có mở bootloader không thế nào bác. E dùng lumia 800. Trước dùng N8 flash suốt giờ chuyển con này bỡ ngỡ quá.
bài hay
Cái này có phải là root máy k nhỉ?
...
Sau khi hiện thông báo ta làm chính xác từng bước sau: tắt máy- 1tay giữ chặt phím Volume up (phím tăng âm lượng) không được thả ra nhé, 1tay cắm cáp vào máy, rồi bấm "Retry" (sau đó đợi máy chạy rùi mới thả phím volume up ra)

CÁc bác cho em hỏi, em làm đến bước trên, bấm retry rồi giữ mỏi tay, trên PC là hiện ra thông báo đòi retry tiếp. Làm vài lần vẫn vậy...Ai bị giống mình ko??
@vietvip1105 làm 2, 3 lần gì đó là dc, ko thì rút ra cắm lại 😃
@clone_engineer Tối qua mình làm 3 lần không được, hôm nay 2 lần rùi nên pó tay lên hỏi các bác.
Bác cũng bị như em làm 2,3 lần là OK ah
lần đầu làm 2,3 lần mới dc, lần sau là phát dc luôn 😃, bạn thêm bước này thử
midflow
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clone_engineer Mình cũng nhờ làm thêm bước cài WinUSB Drivers x64.msi nữa mới được hihi
che1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clone_engineer Em bị lỗi như trên, đã làm theo hướng dẫn của bác, làm đến lần thứ 12 thì em oải quá mà nó vẫn đòi retry ... giờ em phải làm sao.
Hay máy em là Qualcomm nên ko up như này được @_@
😔( dùng HTC, chẳng nâng hạ được gì xất...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019