Hướng dẫn chạy firmware cho Nokia Lumia Windows Phone (800, 710,... 920, 820...) qua Navifirm

anhduys
12/5/2012 6:8Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng Nokia Care Suite này có flash đc rom cook ko các bác ?
Tự trả lời luôn, có vẻ ko đc. Bootloader nó verify signature của rom
  • Chọn "Update List" rồi click "Start"

cho em hỏi chút là sao máy em bấm vào Update List rồi mà không bấm đc nút Start ạk thank bác nhìu
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia Care Suite đã có bản mới, kính mời các Nô thủ download về:
http://www.mirrorcreator.com/files/0HTVXTJ7/
Xoá bản cũ trước khi cài bản mới.

Của bác lúc chọn product là RM-817, mà firmware lại là của RM-801 nên nó không cho start. Bác chọn product là RM-801 thì nó mới Start được.
Sao của mình nó không hiện mục này lên
C:\DocumentsandSettings\AllUsers\DataApplication\Nokia\packages\products\RM-8xx
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
@nhungga25 Bạn có thể vô theo đường dẫn: C:\ProgramData\Nokia\Packages\Products

Hoặc bạn có thể download trực tiếp firmware trên Nokia Care Suite mà không cần xài Navifirm (áp dụng cho các máy chạy firmware đúng với nhãn RM của máy).
chuaquy173
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu mình làm cái này khi ra wp8 có update đc ko các bác ^^
hic, dow song hết rồi, ngồi cài mấy cái nguyên liệu vào máy mà lâu quá trời. Trong lúc ngồi đợi em đánh dấu bài này có vấn đề gì còn biết mà tìm lại 😁. Thank bác chủ thớt luôn !!
mình làm đến lúc bấm Vol+ và gắn cáp ấy, xong cái bấm retry nhưng không hiểu sao nó không chạy, nó vẫn hiện cái bản retry tiếp. Giúp mình với...
có ai giúp với mình không tìm dow được firmware "Nokia 800 RM-8xx country variant vietnam VN.." la sao nhỉ :|
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@kieprongbuon_341 RM của bạn là bao nhiêu, cả Code nữa. Và quan trọng bạn đang tìm FW nào
@giacay 😃 Thank bạn. Mình vừa mò song rồi. Chạy lại được phần mềm cho máy đã song !!...
lỗi CPU Lumia 710 có bác nào bít chỗ sửa ko? mang ra care nó bảo ko sửa được hic
@vzh1211 Cục gạch đắt tiền.
gravedigger
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm như chủ thớt thì đến đoạn rút cáp-power off-Volum+ và cắm cáp mãi vẫn không thành công. Bực quá em làm khác bác chủ thớt là sau khi cài và down được firmware:
Bước 1: Copy firmware down về sửa tên thành RM-801 (đối với máy của mình) lưu vào thư mục như của bác chủ thớt này.
Bước 2: Trong NCS: cắm cáp phone; chọn phần USB, NCS sẽ nhận máy của bạn (của mình là USB RM 801); Tại tab "phone infomation" chọn "basic info" lưu lại "product ID". Không cần tắt NCS làm tiếp bước 3.
Bước 3: quay lại thư mục lưu FW. Sửa tên các file (đối với FW của mình)
RM801_059Q201_1750.0805.8773.12220_002
RM801_059Q201_1750.0805.8773.12220_002
RM801_059Q201_1750.0805.8773.12220_002_signature
phần mình bôi đỏ sẽ được thay thế bởi " product ID" lưu khi trước.
Bước 4: trong NCS vào tab file=>open thư mục FW của bạn=> trên NCS sẽ hiện tên FW mới. Bạn vào Programming=>Refurbish=>máy sẽ tự chạy cho đến khi xong.
Trong quá trình thực hiện từ Bước 2 đến bước 4 không rút cáp phone.
Mình đã làm như trên và giờ FW của mình là mới nhất FW 1750.0805.8773.12220.
Chúc các bạn thành công. Nếu bài viết hữu ích các bạn thank mình nhé.
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@coc3k Nokia Care Suite đó bạn , mà mình đang bị tình trạng khi up rom việt nam thì bị khoá mạng hix .... đang thử rom khác
coc3k
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hikarupiku uh mình đang bị up rom việt do máy mình là máy chính hảng, sao đến bước bấm giữ nút tăng âm lượng cắm đt vào nó báo rung mà sao máy tính chẳng nhận gì hết bạn
hikarupiku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@coc3k Bạn làm theo cách trên không cần đưa về recovery sẽ dễ up rom hơn
che1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hikarupiku Bước 4 bạn làm như nào, chụp ảnh màn hình được hông, mình soi lòi cả mắt ko thấy Open trong tab File của NCS, chỉ thấy Open device chứ ko có Open folder chưa rom 😔
gravedigger
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời
Có thêm một vài tính năng mới. Bạn lên google.com search 1750.0805.8773.12220 sẽ thấy một số tính năng được bổ sung. Bản FW này dùng chung cho mọi thị trường. Mình dùng thấy mượt, thời lượng pin không thay đổi so với bản trước. Hiện tượng hồng tâm camera thỉnh thoảng vẫn bị khi chụp vào nền trắng và thiếu sáng ( mình thấy đa phần SmartPhone đều bị) nhưng chất lượng ảnh hiển thị thì không bị ảnh hưởng của lỗi hồng tâm.
@gravedigger Sao mình làm giống như bạn thay đổi product code rồi mà vẫn ko chạy được vậy. Cái NCS ko nhận ra FW của RM801.
gravedigger
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hinhattue Chắc bạn thao tác sai ở chỗ nào đó. Bạn copy FW có đúng chỗ không, đã đổi tên thư mục thành RM-801 chưa? ah mà có trường hợp nữa là máy của bạn không phải xuất thị trường châu âu nên không phải là RM-801. Khi đó bạn phải down đúng FW dành cho máy bạn sau đó làm như mình hướng dẫn là ok. Cách của mình là cách phổ biến nhất trên mạng mà. Trường hợp recovery về bản thấp hơn thì mới dùng cách của bác chủ topic này.
@gravedigger Mình đã làm thành công ! Tks bạn nhiều, nhung khi chạy xong nó ra tiếng TQ bạn ah! Bạn có thể chỉ mình bản nào trên Navi là tiềng anh ko.
chuaquy173
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các anh cho em hỏi, cái sim khuyến mãi đang dùng up lên rồi có bị sao ko vậy
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
bản của Trung quốc đã up 8779.12221 mà trên Navifirm chưa thấy nhỉ
anhduys
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới chạy Firmware cho VN trên Navifirm bản 8779.12221 thật tuyệt, phương pháp chạy giống như trang 1, anh em vào trải nghiệm nhé.
Sao em cài Nokia Care Suite 5.5 không được. Em làm theo đúng các bước trong hướng dẫn. Máy tính của em chạy Win 7. Khi cài Nokia Care Suite 5.5 nó báo Finished, nhưng khi em vô All Programs để chạy chương trình thì trong mục Nokia Care Suite 5.0 nó để là empty, hoàn toàn không có file .exe để chạy. Anh em vui lòng giưp dùm em. Thanks !!!!!
number_909
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho hoi máy e là lumia 800 hàng công ty,nếu up thì chọn bản nào,chọn RM 819 hay là chọn RM 802 hả các bác.xong roi chon quốc gia nào,thanks
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@number_909 chỉ cần chọn đúng RM của máy thôi
RM nào cũng được chỉ cần đổi product như bác gravedigger là ok!
number_909
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ đến lúc nó hiện ra thông báo không tìm thấy phone thì bắt đầu làm như sau: rút micro USB khỏi lumia (đầu cáp USB đang kết nối với máy tính vẫn để nguyên) --> tắt máy --> chờ 3s sau đó giữ VOLUME UP + cắm đầu micro USB vào lại Lumia rồi ấn RETRY.
lumia 800 đã lên đc 8779 và ko cần bước này luôn 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019