[Hướng dẫn] Chép nhạc, phim vào máy Lumia

TDNC
16/7/2012 4:6Phản hồi: 58
[Hướng dẫn] Chép nhạc, phim vào máy Lumia
Để chép nhạc và phim vào điện thoại Lumia, bạn cần cài phần mềm Zune trên máy tính. Điện thoại Lumia hỗ trợ nhiều định dạng âm thanh phổ biến như MP3, AAC, WMA, WAV... và video thì có thể chơi được các loại file WMV, MP4 và 3GP.

Hướng dẫn cách làm:
  1. Đầu tiên bạn cần tải Zune tại đây và cài đặt vào máy tính.
  2. Mở Zune lên, cắm cáp USB kết nối điện thoại và máy tính.
  3. Trong Zune, chuyển qua phần Collection, đây là bộ sưu tập nhạc, phim và ảnh của máy.
  4. Trong thẻ Collection này có nhiều mục như Music (nhạc), Videos (phim), Pictures (hình ảnh)...
  5. Muốn chép nhạc thì bạn chọn Music, sau đó kéo những file nhạc từ trong My Computer bỏ sang cửa sổ Zune.
  6. Muốn chép phim thì bạn cũng làm tương tự, nhưng phải chọn phần Videos, và file phim phải có định dạng như mình đã nói ở trên.
Trên đây chỉ là bước chép nhạc và phim vào bộ sưu tập của Zune mà thôi. Bước tiếp theo mình phải chép nhạc phim từ bộ sưu tập này vào điện thoại Lumia, rất đơn giản:
  1. Từ màn hình Music (hoặc Videos).
  2. Chọn những file nhạc (hoặc phim) muốn chép và máy, nhấn và giữ phím chuột trái lên chúng và kéo bỏ vào biểu tượng hình điện thoại nằm ở góc dưới bên trái cửa sổ Zune.
  3. Lúc này quá trình chép file sẽ bắt đầu diễn ra, sau khi chép xong, bạn vào phần Music + Videos trên điện thoại để thưởng thức thành quả của mình.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks pác đang cần cái này
datpro12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks pác
tks
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
thanks
thanks bác em làm được rùi nhưng bác cho em hỏi chép hình, video và nhạc từ wp vào máy tính thì làm sao thế bác?
@trungtoba Bạn cắm đt vào máy tính, vào đó chuyển qua thẻ Phone sẽ thấy các file nhạc và video trong đt, bạn kéo thả vào máy tính là được.
@TDNC mới bị giật em nó rồi bác ơi😔 buồn thối ruột
@trungtoba Chia buồn cùng bạn, nhưng hãy xem nó là dịp để lên Lumia 920 😁
@TDNC sinh viên bác ơi. cày riết mới mua đc em nó ko biết bao giờ mới mua đc nữa😕
cắm điẹn thoại vào sao không nhận nhỉ
không thấy cái điện thoại màu đen sáng lên
muốn lấy ảnh từ lumia sang pc thì làm thế nào bạn
Sao mình cấm cáp vào máy tính rồi copy sang phone bình thường theo cách thủ công vẫn đc mà. Làm theo cách này sao thấy mất thời gian quá.
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao thấy phức tạp vậy ta, mình cắm con L920 vô pc, nó hỏi có sync list nhạc, videos bên itunes vào k, rất tiện :d (pc mình có cài itunes và mình cũng hay sài itunes để nghe nhạc), còn photos thì copy paste bình thường, L920 cắm vô pc như chép usb thôi 😃
Zune kong chay được trên wp8 các bác nhé. Các bác cứ truyền hình trực tiếp là ok.
Các bác đang đào nhầm cái "mộ" chuyên dùng cho WP7.xx rồi! 😁
Bạn ơi cho mình hỏi là hiện tại mình cop nhạc vào thư mục Ringtone khi cắm ĐT vào PC thì đổi nhạc chuông được nhưng đổi nhạc tin nhắn không được.
Phần âm báo tin nhắn nó cho toàn mặc định thôi, bây giờ mình muốn đổi âm báo tin nhắn bằn nhạc riêng thì làm thế nào ? dùng Zune được ko ?
Mình dùng LM 920, đã cop nhạc vào điện thoại nhưng khi mở phần nghe nhạc thì lại ko thấy bài hát nào! Nhờ các bác giúp đỡ với ạ! Thanks!
mình dùng PC win XP, cũng nhận Lumia 920 dễ dàng mà ko cần zune gì cả
có điều, vào my computer, mình thấy nhận được 2 thư mục, 1 là hình cái đt wp, 2 là cái máy chụp hình. Chép dữ liệu thì mình chọn cái đầu tiên, mà sao ko có cách nào để ngắt USB trên PC nhỉ, mỗi lần chép xong mình rút thẳng luôn, ớn bà cố, trong khi lúc trước dùng android nó cho ngắt phà phà
mình dùng win xp, kết nối thẻ thì được, chứ kết nối với Zune không có được 😁
cứ bắt cài driver hoài ;)
@Chồn Nhí giống mình, mà bạn có ngắt được kết nối ko?
@Duy_P900 ngắt cái mục windows phone phải không? mình cũng chưa biết cách @@
leanhtai00
ĐẠI BÀNG
11 năm
đối với windows phone 8 thì cứ down windows phone app for desktop thì đồng bộ nhạc và hình ảnh zune ko chạy đc wp8 hehe
😁 mình cũng ko biết ngắt chỗ nào, cứ thế rút ko biết lâu dài có sao ko nữa
sao tôi cũng ko kết nối được chán quá ai biết chỉ giúp với thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019