Hướng dẫn chi tiết cách down file apk từ Google Play

2biparkour
6/7/2012 15:42Phản hồi: 71
Hướng dẫn chi tiết cách down file apk từ Google Play
Mình biết thủ thuật này nên share cho a e dùng chung. 😁 Sẽ rất bổ ích cho ai chưa biết nhá.. còn nếu ai biết rồi thì có chỗ nào sai xót bổ sung giúp e. :D
Đầu tiên các bạn cần có trình duyệt Chrome, có thể Down ở đây https://www.google.com/intl/en/chrome/browser/
Thứ 2 là tiện ích APK Downloader dành cho Chrome, nó đây :D : http://codekiem.com/apk-downloader/crx/1.2.1.crx
Link dự phòng: http://www.mediafire.com/?0mek9e4goe52ko5
Nếu bạn down bằng link đầu thì trình duyệt sẽ hỏi bạn có muốn thêm APK Downloader vào trình duyệt hay không! bạn chọn thêm
Còn nếu các bạn down bằng link Mediafire thì sau khi down xong chỉ việc kéo ứng dụng quăng vào Chrome thôi :d
Sau khi thêm APK Downloader xong trình duyệt sẽ tự động mở 1 Tab mới như thế này

Ở phần Email các bạn điền Email mà các bạn đang sử dụng ở Google Play, sau đó là mật khẩu. Và phần cuối cùng là ID Android, gồm 16 ký tự.
để có được dãy số này, ở điện thoại android bạn bấm *#*#8255#*#* để mở GTalk Service Monitor, ở đó có phần ID ví dụ như thế này android-1234567890abcdef thì bạn chỉ cần lấy 1234567890abcdef là được rồi, rồi sau đó paste dãy số này vào Android Device ID của APK Downloader. (Cách mở GTalk Service Monitor bằng *#*#8255#*#* không được hỗ trợ ở Rom CM7 và CM9 nha các bạn)
Sau đó bấm Đăng nhập, nếu mọi thứ đúng hết thì chúng ta sẽ qua phần chọn Quốc gia và mạng điện thoại. Xong bấm Save Settings :D
Kế tiếp các bạn đóng trình duyệt Chrome, nhớ Copy đoạn này rồi mới đóng nhá:D --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
sau khi đóng Chrome các bạn click chuột phải vào Shortcut của Chrome chọn Properties paste đoạn --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content vào sau chrome.exe của ô Target, như thế này:
C:\…\chrome.exe --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
hoặc
“C:\…\chrome.exe” --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
Nhớ là ở giữa 2 đoạn có khoảng cách nhá 😃
Rồi nhấn Ok :D
Mở lại trình duyệt Chrome bạn vào trang Google Play, lựa ứng dụng thỏa thích 😃 khi bạn muốn down ứng dụng nào thì nhìn lên cuối thanh địa chỉ có hình con Android màu xanh
bạn click vào đó và ứng dụng sẽ tự động tải về :D
Và bây giờ khi các bạn đọc đến đây thì ứng dụng có lẽ down xong rồi í :p
Chép vào điện thoại và cài đặt thôi :d Chúc các bạn thành công

Quảng cáo

Ừa mà quên nữa, nhớ Thanks mình nha các bạn :D
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này có rồi bạn ơi lập gì nữa à. Khi lập top ko thấy bài tương tự à. Mà còn lập.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
bkute3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
khổ, đồng bộ cho nhanh
@bkute3110 Cách này dùng để tải app mà ở market báo phiên bản ko phù hợp bạn à. Cài apk vẫn có thể ok nhưng market ko cho tải qua đồng bộ. Chứ tội gì ko đăng nhập rồi instars tự nó về náy.

đánh dấu. hay đấy
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hay - Camr ơn bạn nhé . Xem nhiều nơi rùi mà không làm đc.
Thêm cái APK Downloader đến mệt. Giờ thì ổn rùi
Máy tính bảng mình không phải lúc nào cũng có mạng. Rất cần những tiện ích thế này
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pó tay . com
Mình có 2 máy - Cùng 1 bản ghost win - cùng đồng bộ 1 acc Chrome như nhau
Vậy mà cài APK Downloader thì chỉ 1 cái nhận là sao ? Cái kia không làm sao mà cài đc . Gỡ cả Chrome đi cài lại cũng không đc. Hĩc
thế cm7 thì dùng ntn ????
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@l0nG_l3 Bạn dùng thử cái này xem sao
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.redphx.deviceid
Mới bắt đầu dùng Adroi từ hôm nay nên chưa biết bài đã đăng trước. Cảm ơn bạn nhé!😁
Cách này cũng có lợi nhưng hơi rườm rà . 1 cách # dễ hơn nhé
Vào marketplay đăng nhập bằng tài khoản đã add trên phone ( nhớ là mở 3g sẵn ) chọn app nào mình cần rồi cài đặt thôi ( rất tiện lợi ko mất thời gian tháo lắp thẻ ) :p
@luna_killer Nói như bạn nói làm gi! ai trả biết là như vậy! Nhưing mình hỏi bạn App báo phiên bản ko phù hợp với máy bạn bạn có tải đc thế ko! Cách trên là dùng tải App như thế đấy!
@luna_killer Đây báo thế này bạn cài đc ko hả:

Nếu như thế này cách chủ thớt tải đc Apk và cài vào máy vẫn có thể Ok đc!
@luna_killer Đây có phải là ý kiến cá nhân mà lại nói ko! Ai trả biết ntn rùi bạn còn nói làm gì nữa! Mà cách làm chủ thớt sao phải tháo thẻ ko thích tháo thì cắm dây USB! Mình nói trả có gì sai cả! Game ko Full màn hình thì tìm bản game khác có vậy mà cũng khóc lóc! Bó tay!
Bạn đang dùng lu6200 mà , có trong box game cua chuyennho184 đó
@luna_killer Mình ko nói là ko có game này! Đang nói vụ làm tn tải Apk ý! Bạn nói đăng nhập cài đặt là ok thế những máy như mình thế này bạn bảo cài tn hả! Cách của chủ thớt là tải đc Apk như thế này đấy! Hiểu chứ!
Trời đất , lấy đc apk , nhưng cài vào ko dùng đc thì cũng = 0 thôi
Vd : với lu6200 game asphalt5 HD chơi đc nhưng nó có full màn hình đâu . Người ta đã khuyến cáo mình rồi mà
@luna_killer Vậy sao! Nhiều App khi vào market hay máy tính ko cho tải báo ko tương thích vậy mà mình cài Apk vẫn Ok đó bạn ko biết gì thì đừng có nói! P350 ko có camera trước khi tải Pulin gì đó video thoại yahoo đó ko cho tải thế mà cài Apk vẫn dùng Ok đó! nhiều Apk nữa nha!
@luna_killer Asphat 5 HD ko full kiểu gì vậy bạn! Mình nói trước naz game ý ko full hết màn hình ở trên và dưới sẽ có 1 khoảng đen đc chưa! Ai cũng vậy thôi! Mình ko biết máy bạn màn hình nhiều! Nếu là 320x240 thì đó chỉ là game mod cho QVGA chứ ko phải chính thức!
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hiểu sao - Mình không tài nào thêm addon cho Chorme được.
Cài lại cả win mới tinh luôn mà cũng không được . Hic
Ai giúp mình vụ này với
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giả sử vì một lý do nào đó máy bạn không có mạng. Trong khi PC thì có
Trong khi đó các link đưa phần mềm lại toàn dẫn đến https://play.google.com/store

Android Apps on Google Play

Enjoy millions of the latest Android apps, games, music, movies, TV, books, magazines & more. Anytime, anywhere, across your devices.
play.google.com

Vậy phải làm thế nào đây ta ? Cãi nhau hoài
@smiler Thứ nhất đăng nhập gmail và cài về máy thôi !
Thứ 2 App ko cho tải ở google play thì làm như chủ thớt tải apk về cài xem đc ko!
Thứ 3 xem tên App và vào GG play ở đt tìm và tải thôi!
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@PjLyTam Thứ nhất : Đăng nhập ở đâu ? Dien thoại hay máy tính
Thứ 2 : Ví dụ như AvatarHD goolePlay báo không tương thích với máy tui. Tui dow về cài vẫn chạy bình thường.
Thứ 3 : Đã nói Điện thoại không có mạng mới dùng đến cái này. Nếu Điện thoại mà có mạng thì nói làm j.
Mệt
@smiler Đt ko có mạng thì mới nói đăng nhập ở máy tính thế còn hỏi bó tay. Chính bạn nói đt ko có mạng rồi thì đăng nhập niềm tin à trả vào máy tính đi lại còn hỏi. Thứ 2 mình nói sai à. Mình nói nhiều app báo ko tương thích cài apk vẫn ok mà. Chứ mình có nói ko đc đâu. Thứ 3 làm như chủ thớt.

@smiler Như bạn thì làm theo chủ thớt thôi vào trình duyệt chorm tải apk download cài rùi tải apk cop vào đt chạy vì máy ko có mạng đăng nhập máy tính cũng ko instart về máy đc.

Hi hi bạn thật là LiDo ,
. Máy mình là lu 6200 , chơi full trên em này thì bạn cho minh xin apkfile nhé . Còn hẻm đc thì ko bàn nửa nhé bạn .
@luna_killer Nói đi nói lại kết luận 1 câu bạn nói chuyện như trẻ con ý! Mình khẳng định do máy và do game! máy bạn màn hình bao nhiêu! Để mình biết còn mà cho game! Đã kém thì im đi!
@luna_killer Chờ ăn sẵn ko có đâu bạn à! Thiếu gì chỗ post game mà ko chịu tìm hả! Chẳng qua Full hay ko do người chơi thôi! Tìm đúng bản trả có gì là khó cả! Đầy trang post game đó ko tìm mà cài! Ko full chẳng qua bản đó ko phù hợp thôi!
Mình ko chắc là mình còn nhỏ , vậy mà có người đòi làm lớn hơn mình , rồi còn tỏ ra hiểu biết hơn mình , rồi phán mình kém lại bắt mình im đi ( hic hic , xem mọi người trong 2pic này nghĩ gì về bạn ). Tinhte là chỉ để ae giao lưu & học hỏi , ko rảnh chổ để bạn hơn thua với người khác . Ko bàn nữa nhé PjLyTam -->> LiDo .
*LiDo : là 1 nơi chuyên đào tạo ra những thằng lắm mồm , nhiều chuyện , hay ra vẻ ta đây hơn người khác .
Có nóng tánh thì cũng nên kìm lại nhé (vì cũng chẳng hề hấn gì tới mình đâu) . Lên đây mình chỉ muốn học hỏi & chia sẻ thôi .
@luna_killer Học hỏi thì nghe mà học học cứ thích ý kiến cá nhân là chuẩn! Bó tay!
Mình lắm mồm nhưng ko bằng kẻ ít mồm mà lại kém hiểu biết đâu!
waroflorth
ĐẠI BÀNG
9 năm
@luna_killer Nói thì hay, làm thì tầm bậy, người ta chỉ không lo học mà cứ la làng. file APK có nhiều lí do để dùng, không biết vui lòng không phán bừa dùm. không phải tự nhiên mà androi nó tạo ra file apk, và cách cài đặt file Apk không phải để ngắm đâu nha bạn.
Với những kẻ ko biết gì rồi! Nói cho mà nghe lại thích nên nước cơ! Mình ko giỏi hơn ai! Nhưng mình cũng biết gì thì chia sẻ đấy! Ai nghe thì nghe ko nghe có thể bịt tai! Bỏ qua bài mình miễn đọc! Chứ ko như bạn đâu!
Đã ra vẻ , còn xấu tánh . Nổi lên 1 cục tự ái heo to đùng . Ko thèm chấp nữa mấy thăng có tánh đàn bà ........ hết .
@luna_killer Bạn tính đàn ông quá nhỉ. Ko chịu tìm game hợp máy mà chơi nên đây khóc lóc asphat 5 ko full màn hình. Bó tay vậy là đàn ông nhỉ.

cái này đơn giản là đỡ tốn tiền 3g thôi, cho nhưng ai ko có wifi. các bác ở trên cứ bảo tải trên phone điều đó ai mà trả biết mà cứ nói hoài.
Cách của chủ thớt ko cần thêm cái đuôi dãy kia vẫn ok.

@PjLyTam Tuỳ máy thôi bạn àh. có nhiều máy mình không thêm cái đuôi kia down tới mọc râu cũng không đc😁
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ PjLyTam

Ông spam kinh quá đấy . Đọc cho kỹ rùi trả lời chứ .

Liệu ăn được cái này không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019