[Hướng dẫn chi tiết] Jailbreak iOS 4.2.1 và những vấn đề liên quan

Didu
25/11/2010 11:8Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng mà mình đã update fw rồi nên có cần phải down fw khác về nữa không? Nếu có thì khi dùng resdow cài cydia vào cái fw mới down về đó thì khi resdow chạy xong có cần update lại fw bằng iTunes không? Còn nếu không cân down fw khác về thì khi resdow thì tìm nơi chứa fw ở đâu trong pc? Mình lần đầu dùng nên phải hỏi kĩ, mong bạn trả lời hộ mình....!
Ak, mà khi thực hiện jailbreak thì iPhone phải tắt nguồn đúng không?
minh dang lam roi day, nhung sao no cu bao waitting for reboot lau qua vay....................?
Tháo cable ra chạy lại bạn à 😃
no van bao waitting for reboot lau wa troi
troi, bay h con ko khoi dong lai dc nua
jb lại lần nữa
cần thì Y!
thanhbk
TÍCH CỰC
13 năm
Máy mình iPod touch (2nd Generation) (MC).Đã RS 4.2.1 xong,nhưng khi JB dùng cả redsn0w_win_0.9.6b6 và b4 đưa về đúng 4.2.1 đều báo lỗi là: indentification error!Bạn nào biết cách JB giúp mình với!Thanks
Thế này nhé. Tui cũng là con gà mờ IP thôi. Có ông bạn nhờ Update con 3g từ 3.1.3 lên 4.2.1. Tui làm 2 ngày mới xong. Làm xong tui rút ra một số kinh nghiệm liền chia sẻ anh em.
Thứ nhất. Bạn tải Itune 10 về. Còn mâý chấm cũng được. Sau đó tải IOS 4.2.1 về. Nó có 2 bản. Một là bản gôc, nếu tìm trong gôgle thì là IOS4.2.1 GM (tên khác là restore). Một bản IOS4.2.1 CUSTOM. Tải 2 bản này về. Giải nén rồi đổi đuôi là .ipsw nó hiện ra hình lập phương.
Bước 2. Tải redsn0w 0.9.6b6 về.
Bật Itune lên tìm đến file ios4.2.1 custom (iPhone1,2_4.2.1_8C148_Custom_No_Active_Restore.ipsw) cho nó chạy
Xong rồi bật Redsn0w lên. Tìm đến file IOS4.2.1GM (iPhone1_2_4.2.1_8C148_Restore). Nó mà nhận thì sẽ hiện chữ succesfuly. Chính vì cái chỗ này mà tui dính mất gần 2 ngày không xong. Rồi tick chọn một ô có chữ FDU thôi. để cho nó chạy và làm theo hướng dẫn.

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:49 PM ----------

Quan trọng là nguồn IOS download về phải chuẩn. Không thì hết lỗi này đến lỗi khác. Dùng Ireb cũng chẳg giải quyết được gì.
Bước 2 này, mở Itune lên tìm đến file thế nào bạn?
Có nghĩa khi up từ 3.1.3 lên 4.2.1 là phải cần đến 2 firmware (Restore và Custom) luôn hả bạn?
Ý là
1. Bạn RS bằng iTunes thì trỏ đến FW Custom để ko bị nâng BaseBand
2. Sau khi RS xong, dùng redsn0w JB & lúc JB chọn đến FW gốc để tiến hành
cuongk4tc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@authienvu8 bác cho cái link cả 2 fw cho a e có phải dễ không hjx
hic, e làm như hướng dẫn, đến giai đoạn cuối cùng chờ mỗi "finish" của redsnow mà lâu quá, nó cứ hiện "waiting for reboot" các bác ạ :banghead: hic, em làm đi làm lại vẫn thế, h tính sao các bác? 😔(
waiting mãi mà chẳng thấy nhích tí % j cả , e tắt đi h máy lại ko bật đc rồi. :(( help me plz :((
FW 4.2.1 bạn dùng GreenPoison bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/ahuong-dan-jailbreak-greenpois0n-rc6-1-cho-ios-4-2-1-windows-maca-588048/
Nếu bác có nguồn IOS chuẩn thì nên share lên cho a e đi
cài = pc được ko hã mấy pác em đang ở Đồng Nai không có wifi sao cài đây
@vippro852465 Được bạn à, bạn có thể cài file ultrasn0w dạng deb 😃
- Download ultrasn0w & mobilesubtrate
http://www.mediafire.com/?xspvags6vl6797r
http://www.mediafire.com/?cn7dow92agk45wf
- Dùng ifunbox chép 2 file trên vào đường dẫn private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall (nếu Cydia/AutoInstall chưa có thì tự tạo folder nhé bạn)
- Khởi động máy 2 lần là nó tự cài
- Lắp sim, vào Settings/Airplane Mode chọn On roài chọn Off hay Reset Network Setting là được

Chúc bạn thành công ;)
Jail break được rồi, cảm ơn chủ thớt rất nhiều. Làm vài lần mới được, chủ yếu là vì thời gian giữ nút không chính xác ^^!
của e đưa về DFU dc rồi nó đang chạy upload... được 1 nửa thì báo lỗi (if you were in the middle of something, the information you were working on might be lost) kick vào thì nó uot redsn0w_win_0.9.6b4.rar làm mấy lần đều thế hix
@congdan9x Bạn dùng redsn0w 0.9.6b6 bạn nhé, giải nén ra thư mục để ngoài Desktop & chạy xem thế nào bạn à 😃
http://www.mediafire.com/?1k5ugnpal35e912
Mọi người ơi giúp mình với, mình mới mua lại con Iphone 3g 16G. Vọc vạch thế nào bị treo táo, mình đã làm theo hướng dẫn là Restore IOS 4.2.1 rồi, làm xong mình dùng Redsn0w để cài jailbreak rồi, nó báo hoàn thành rồi nhưng Iphone khởi động chỉ thấy cái giắc báo nối với ituner và bảng số gọi khẩn cấp. Xin mọi người hướng dẫn đoạn này mình với! Xin cảm ơn .
@thanhviet007 chạy lại red lần nữa
vẫn vậy
sài lockdown mà vô
rùi unlock
sài lockdown mà vô
rùi unlock
Là làm như thế nào hả bạn? Mình chẳng biết cái này.
@thanhviet007 Ý là máy bạn là máy Lock nên bạn dùng tool Jailbreak là redsn0w để vượt qua
-> Đồng thời máy bạn là máy Lock mà RS FW 4.2.1 nên BaseBand máy bị nâng lên 05.15, để Unlock bạn kiểm tra
1. Bạn Download f0recast và chạy tool này
- Kết nối iphone với PC
- f0recast sẽ hiển thị thông số quan trọng của iphone trong đó có Bootloader
- Nếu Bootloader thấp hơn hoặc bằng 05.08 thì bạn vào Cydia cài Fuzzyband để hạ BB cho máy roài Unlock
- Nếu Bootloader 05.09, 06.02, 06.04 : không downgrade Baseband được

2. Bạn nâng BB lên 06.15 roài hạ xuống 05.13 để Unlock bạn nhé
http://www.tinhte.vn/threads/533916/
Mình đã làm theo cách 1 của bạn đưa ra máy trở về như cũ rồi nhưng sim vẫn chưa có sóng bạn à. máy mở ra toàn bị lỗi resast , safe gì đó. BASEBAN CỦA MÌNH ĐANG LÀ 05.15.04 BẠN À. LÁM ẤO CÓ SÓNG BÂY GỜI ĐÂY BẠN ƠI !
Mong hồi âm của bạn nhé !
@thanhviet007 hiện tại như thế nào
cần thì Y!
achxi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng Ipod touch gen 2 bản MC 8GB, đã JB bằng custom firmware 4.2.1 (build = breeze) ngon lành, nhưng sao khi máy tắt khởi động lại không được, phải cắm vào pc hoặc cắm nguồn điện mới lên!? breeze tạo bản custom untethered thì phải kì vậy ta :< mong các bạn giúp đỡ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019