Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn chi tiết] Jailbreak iOS 4.2.1 và những vấn đề liên quan

Didu
25/11/2010 11:8Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm lại bước đưa máy vào tethered đi bác. chưa làm bước đấy thì chưa mở được cydia.

---------- Post added at 02:06 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

Không mất gì đâu bác. Như bình thường thôi.
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
nodoor
ĐẠI BÀNG
13 năm
chờ 4.5 rồi up luôn chứ không có gì đáng quan tâm ở 4.2.1 này lắm, làm mấy cái app chạy không tốt thì uổng lắm ! hehe
thế này thì ngu gì mà up vội. Lằng nhằng bất tiện. Đợi một thời gian nữa có gì cải thiện thì uo cũng chưa muộn
nikonian
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vọc máy là sở thích đam mê của từng người. Nếu không muốn up thì tuỳ, nhưng đừng vào đây giở giọng ngu hay không ngu để up nhé bạn. Nên phát biểu lễ độ một tí!
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết quá chi tiết, cám ơn bác rất nhiều
samlee929
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi..chính xác là hiện tai nếu như jb 4.2.1 thì sẽ bị những lỗi đó đúng ko?ko có cách nào fix duoc àh.
nếu duoc thì pải đợi nó ra bản fix sau đúng ko?
lethanh.8
TÍCH CỰC
13 năm
bài viết quá hay . thật tuyệt vời . thank nhiều
máy 3G phiên bản QT của mình đã up lên 4.1 thấy chạy cũng ngon lành , không biết lên 4.2.1 này có cải thiện gì không bác ? có ai up 4.2.1 rồi cho ý kiến nhận xét để anh em biết chút . mình cũng mới xài IP nên không có nhiều kinh nghiệm sợ up lên 4.2.1 rồi không ưng ý thì cũng không biết cách để xuống lại 4.1 thì khổ !
tranbao81
TÍCH CỰC
13 năm
Lên 4.2.1 đi bạn. Tốc độ cải thiện nhiều. Chơi game đỡ giật.
cho mình hỏi là mình thấy loáng thoáng ở trang nước ngoài bảo là 4.2.1 apple sử dụng phương pháp mới để check baseband, mình cũng thấy 1 số khuyến cáo chưa nên đưa lên. HÔm nay online lại thấy ultrasnow bảo chủ nhật này.

Không bít up lên nhỡ sau này lại đắp chăn như hồi lên 4.1 thì ... 😔
mình restore 4.2.1 thì bị lỗi 1031 , lỗi này mình phải giải quyết ntn ? (restore trên mac ) merci
centaure147
ĐẠI BÀNG
13 năm
ipod touch gen 2 MC co JB ko các pác................?
trinamks
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ah, sao mình thấy bản 4.2.1 chính thức này vẫn bị lỗi wifi nhỉ, mình tìm thấy mạng internet và thể hiện đầy cột sóng sau khi kết nối nhưng lại không vào được internet (cứ báo không tìm thấy mạng). Ko biết là do bản chính thức nó vậy hay sau khi JB nó bị vậy, có ai bị tương tự không?!
cho minh hỏi : hôm wa mình vẫn JB dc nhưng đến hnay khi làm "just boot tethered right now" thì nó chạy dc 1 tẹo rồi treo (redsn0w bị treo trên PC) lun :cold:
restore xong JB lại thì bị treo ngay bước đầu tiên "install cydia" 🤓
bros nào chỉ giáo em cao chiêu phát 😢
P/s: hôm qua khi mình JB xong vô được Cydia rồi,tắt máy bật lên cái lại ăn táo,vậy JB kiểu này cứ mỗi lần tắt máy lại phải
boot tethered à
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Chả liên quan gì đến mình, nhưng mình cũng thank hộ những bạn dùng IP
Mình đã JB con Iphone 4 của mình, trước mắt mới cài một số games và app thì thấy có 2 cái mọi người hay cài là SBSetting và BiteSMS thì nhận thấy SBSetting chạy bình thường, cài xong cái này, máy sẽ bị treo táo, cứ bình tĩnh làm lại theo bước thứ 2 khi đưa cydia vào máy, chạy một lát là xong. Còn cái BiteSMS thì hoạt động ko ổn, chức năng Tab bấm nút volume để nhắn tin nhanh ko thực hiện được, bị đẩy ra ngay.

Còn về phần wifi thấy mấy bạn kêu ko vào được nhưng máy mình vẫn vào phe phé, ko vấn đề gì
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
iPad 3G lên hôm qua, chưa co fullfore, hơi bất tiện, sbsetting, activitor chạy oke, rất thích hợp với chạy đa nhiệm trên IPad. Các game thuốc chạy cũng oke lắm. Pin cải thiện hơn so với 3.2.2! Chỉ có remove BG là hoạt động không suôn sẻ cho mấy! 3G viettel chạy phà phà, không cần set apn! Một số theme của 3.2.2 không thể set ảnh khóa màn hình ngoài, còn lại rất oke!
Cảm nhận của mình, sẽ hoắt tiếp!
các cao thủ cho tui hỏi thăm cái, cái ip 3gs của tui là bootroom mới, khóa mạng viettle. vậy nếu tui up lên fw 4.2.1 rồi bỏ sim viettle vô và jb như hướng dẫn của bác chủ thớt là con ip của tui hoạt động bình thường phải ko........ cám ơn trước.........
Hic, Minh dùng gen2 MC thì có jailbreak được không?
consolevn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi cả nhà. Mình dùng iPod touch gen 4 (mới gia nhập Apple hôm tool 0.9.6b4 này ra đời). Lỗi mà Redsn0w bị treo có thể là do không tương thích win 7 (mình dùng win 7 và bị treo). Để giải quyết thì nhận chuột phải vào tập tin Redsn0w 0.9.6b4.exe chọn properties, sau đó chọn thẻ compatibilities rồi chọn Run this program.. for Windows XP SP3, đồng thời đánh dấu vào mục Run as administrator phía dưới.

Sau khi cài Cydia vào sau lần khởi động đầu tiên có thể không chạy, các bạn tắt máy và dùng Redsn0w để khởi động lại như đã hướng dẫn ở trên là được.

Một số phần mềm tác động vào driver hệ thống như MyWi có thể không chạy được và làm cho máy khởi động ở Safemode, đó là do Cydia chưa tương thích hoàn toàn, đây là bản Cydia cũ (theo thông tin từ redmondpie.com), do vậy tốt nhất là khoan cài vội những phần mềm đó, chịu khó chờ Cydia mới vậy. Chúc JB thành công
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng như Pro nói...Cám ơn nhiều
đến thời điê6m3 này con ipad 3G 16gb của em đã được nâng cấp lên 4.2.1 một cách ngon lành, bình thường và ăn khỏe, ^^, cài 120 apps sướng luôn, thanks bác chủ topic hướng dẫn cụ thể
ozawa
ĐẠI BÀNG
13 năm
đến giờ mình vẫn chưa dám liều với em ipad 3g của mình.
có nên chờ ko nhỉ
davtup
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi cho em hỏi có ai bị lỗi như này không?
máy của em là 3G world khi chạy RedSn0w đến bước uploading Ramdisk thì được một lúc, sau đó IP tự tắt đi và cứ đứng mãi như thế?

Có bác nào biết lỗi này chỉ hộ em với.
kungvn
CAO CẤP
13 năm
con ipad của em cũng bị thế . Tuyệt vọng làm đi làm lại 3 lần thì okie. :0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119