Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn chi tiết] Jailbreak iOS 4.2.1 và những vấn đề liên quan

Didu
25/11/2010 11:8Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hồi xưa đến giờ mình thật sáng suốt, luôn mua ip bản world, quả thật ko sai lầm, sống là không chờ đợi mà.
tmhung
TÍCH CỰC
13 năm
e cảm giác ipad e sau khi cài 4.12 , JB , cài thêm SBsetting ............... chỉ mấy cái đó mà mau hết pin hơn hẳn 3.22
JB lần đầu cydia chưa tương thích, nhưng giờ thì ổn rồi, pin thấy tốt hơn 3.2.2
Anh em nào nâng cấp cho iP4 mà bị lỗi 1013 thì xem cách sửa tại link này.
Đã úp lên 4.2.1 chiều nay.Máy quốc tế xài vô tư các bạn àh....! Các bác LOCK kiên nhẫn xíu nữa nhé.
đã làm mị thứ từ hôm qua, mọi thứ trông có vẻ ok..nhưng rồi phát hiện ra là thỉnh thoảng hay restar springboard rồi tự động load trở lại vào safe mode, sau đó máy yêu cầu restar srp rồi mọi chuyện ok, cứ như thế, chỉ không biết là khi nào, không thường xuyên, nhưng đẵ biệt khi trượt màn hình quá trớn sang phần 1st screen (màn hình đầu tiên) khu vực search là lập tức bị ngay hiện tượng này, luôn luôn là như vậy....
chưa tìm hiểu ra nguyên nhân cũng như khắc phục....anh em cùng tìm hiểu trao đổi nha
các bạn ơi các bạn có thế chỉ cho mình cách cài không? mình làm đến bước 2 thì không làm được nữa. mình giải nén ios 4.2.1 khi vào redsnow_win mình brown thì không thấy file bạn có thế hướng dẫn mình làm không?
Không phải giải nén file zip đó đâu mà là đổi đuôi file 4.2.1_restore.zip từ .zip thành .ipsw nha bạn. Toàn bộ file restore của Ip,iPad ...vv đều có đuôi là ipsw hết !
bạn ơi mình đổi đuôi rồi nhưng vẫn redsnow nhận file nhưng ấn vào thì không có gì cả
Không nên nâng cấp lên phiên bản này vì Tool JB này nhiều lỗi lắm.
Mình chỉ khoái vụ unlock thôi. Unlock...unlock......
Mình up lên rom mới và jailbreak xong thì máy không nhận được USB khicăm qua CCK, toàn báo quá điện trong khi FW cũ vẫn nhận, làm sao đây?

Nếu dùng thẻ SD thì máy vẫn nhận. Mình rất hay dùng UsB, không biết lỗi này do FW hay do jailbreak, chỉ vì thế mà phải quay về 3.2.1 thì chán nhỉ?
Nên đợi comex và geo hotboy tung ra bản jb unthereing j j đó.
Không Jaibreak được

Sao em làm tới bước load 4.2.1 vào thì không được.Redn0w hiển thị Uploadding ramdisk còn trên Touch G4 của em cũng hiển thị: Dơnloading Jaibreak Data....nhưng chờ hoài không dc rồi Ipod tự thoát ra.
Mọi người giúp em với......
lionssong89
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao tớ vào red snow nó báo là phiên bản red snow ko hỗ trợ cho MC model ...
thế là thế nào
IP 4 cua minh moi mua ben My ve. Minh ra hang nho nguoi ta Unlock ho. Nguoi ta noi ko Unlock dc. Bay gio lam the nao cac bac nhi?
Ban oi! Minh moi mua iphone 4 (4.1chua jeabreak)! Bi gio minh muon update len 4.2 nhung ma update tu itune 10 khong duoc nen da dơn ve file iPhone3_1_4.2.1_8C148_Restore.ipsw bang IMD nhung ma....khong biet lam sao cai dat ca! Ai biet khong chi minh voi!
Ipod gen2 Model MC của mình không JB được là sao nhỉ
đang chờ Unlock IP 4 fw 4.1
các bác cho em hỏi iOS 4.2.1 đã unthererd được chưa ạ, đâu phải lúc nào mình dùng iPhone mà có PC bên cạnh, lỡ nó tự khởi động lại thì biết làm thế nào?
làm sao để đổi đuôi zip sang ipsw?
em jb trên ip3g đc rùi,chạy rất tốt,cám ơn anh nhiều :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019