Hướng dẫn chi tiết up ROM cho LG Optimus 3D, vượt lỗi LG Update

zodanh2102
26/2/2012 16:31Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cosy93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hữu ích cho lg p990 đó
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi người ủng hộ và góp ý em về O 3D với nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1593620/
Những vấn đề trên của mọi người trước đây mình cũng bị như vậy và cũng đã test trên các máy khác nhau từ PC đến LAP nhưng đều không được. Đơn giản các máy đó đều có chương trình chống virus và mình không tắt hoặc vô hiệu hóa nó đi. Khi sang một máy tính mới thì okie ngay lần đầu và rất suôn sẻ. Mọi người cứ làm như zodanh là được.Thân.
bacnam09
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình bị lỗi này, đã làm y như bác zozanh chỉ, có bro nào giúp mình với
@bacnam09 Nghe mấy anh em gọi điện nói có cách up mới ko cần vượt lỗi nữa. Bạn thử tìm hiểu xem sao.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
bacnam09
ĐẠI BÀNG
11 năm
giờ lại đến lỗi này nữa, up rom nay khó quá
CÁC BÁC ƠI CHO EM HỎI VỚI TẠI SAO EM UP ROM V30B =KDZ XONG THI MÁY NO CỨ KHỞI ĐỘNG HOÀI ĐÊ NỬA TIẾNG NÓ VẪN CỮ THÊ BG PHẢI LÀM SAO ĐÂY
@ngocks1 Flash lại 1 phát nữa xem sao. Thường thì flash lại là hết.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
Mới up xong con LG Thrill. Giờ thì chờ em nó xem coi có boot lên được không đã! Bị gì mà thấy nó đang freeze ngay màn hình LG!
Các bác cho mình hỏi chút: hướng dẫn của topic này chỉ áp dụng cho việc nâng cấp ROM (vd: v10 lên v20 ...) thôi phải không? Vì thực tế đt của mình hiện đang ở ROM V21a giờ muốn đổi sang ROM V20c thì luôn hiện câu "phiên bản đt của bạn là mới nhất rồi, không nâp cấp được nữa ..." (đại ý là vậy!!!). Bên cạnh đó, thực hiện các thao tác vượt lỗi như bác zodanh chỉ thì không được (không hiện setting của sttps, không sửa được file host ... Mặc dù đang ở chế độ admin).
Nhờ các bác hướng dẫn thêm TH của mình với, hoặc có cách gì khác thì chỉ bảo thêm.
Xin chân thành cám ơn các bác nhiều.
lg p920 sai tot ko vay bakon
Cho mình hỏi là sao máy mình cứ bị báo là "Không đủ không gian trống. Xóa dữ liệu của bạn rồi thử lại." khi Factory Reset vậy? Có ai biết bị lỗi gì không?
Thông báo với các bác, hiện tại bên trang xda (có link tại #1) có 1 member viết script để tự động chạy phần khắc phục lỗi (tự động thực hiện các bước - tất nhiên sau khi down đầy đủ các phần). Sau đó, chỉ đơn giản là up rom, thành công 100%.
Xin chân thành cám ơn các bác.
cho mình hỏi LG p920 bây giờ phiên bản nào là mới nhất mình tìm cả đêm mà vẫn không thể làm như trang 1 được vẫn báo lỗi chỗ này beztytuuoqx[1].jpg beztytuu1kq[1].jpg nó cứ quanh quẩn ở chỗ này update cái gì mà chẳng thể ra chỗ này được beztytuu5uc[1].jpg
mong các bạn chỉ giáo thêm cái này có vẻ khó hơn nhiều samsung
zery199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
A e nào ở hà nội giúp e up con p920 lên 4.0 voới
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào chi minh cách root p925 rom 4.0.4 voi em làm chả dc
cách này dùng được cho su660 không bác ơi? máy em đang bị mất imei mất baseband. đang tìm cách mà chưa biết làm thế nào? ai có cahcs giúp em với.😔
Mình vừa mới cập nhật lên Android 4.04 cho LG 3D P920

Trước cập nhật Sau cập nhật

Android: 2.3.5 4.04
Soft version: V21E P92030a-EUR-XX

Mình cập nhật trực tiếp từ LG. Thời gian tổng cộng mất 1h20p

Tổng dung lượng cho lần cập nhật là: 355.14MB

Xin cảm ơn.
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
@dangvu808 Oh bạn cập nhật ntn vậy
Vn có 4. Chính hãng rùi a
@dangvu808 bác cho em hỏi bản này có lỗi gì ko
pin và sóng thế nào bác nhỉ
yeulam414
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi ngu xíu, mới tậu e su760 về, nhưng mình tìm có quá nhìu rom, mình đang xài rom 30B bên choimobile, nhưng rom tốn ram quá, chạy máy lâu lâu đứng hoài, ae cho mình xin bản rom tốt, chủ yếu mượt nha ae, thanks mọi người nhìu nhá
các bác giúp em với, máy em LG SU760 ms úp lại room 2.3.5, nó không kiểm tra đk tài khoản, không nhận thẻ nhớ là sao ạ. mong đk giải đáp. thank các bác
Setup file shttp3.exe thì ESET báo có virus rồi tự diệt luôn. hic 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019