Hướng dẫn chính xác nhất cho thao tác kích sim GEVEY unlock + Fix lỗi

phukiendidong
2/4/2011 9:49Phản hồi: 59
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ban co the nang cap len 5.01 ban firmware custom de du moderm firmware nhu cu khong len (4.11.08), va hay su dung ireb, vao host sua lay host, dung Redsn0w 9.10b3 jailbreak. Sao khi hoang thien jailbreak, ban hay vao search install Corona 5. de khi tat hay rest xe khong bi an tao.
tigerous47
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài winterboard trên 5.0.1 và reboot thì không hiện lên bảng thông báo để accept. Mình đã làm trên 10 lần. Sau đó thì mình remove winterboard thì nó hiện ra thông báo. Có ai bị như trường hợp của mình không? Hoặc ai có cách khắc phục hướng dẫn mình với. Cảm ơn nhiều 😁.
hehe đối với ip4 lock chạy ios5 thì e vẫn thấy cách này của bác là nhanh và dễ làm nhất 😁
đúng chỗ ngứa . e làm theo bác chủ và thành công rồi .
việc thêm +84 thì ai cũng nghĩ ra . nhưng ví dụ như e danh bạ hơn 500 số thì ngồi thêm +84 đến bao giờ
Update 12/10/2011: Đã có Phương pháp sử dụng SIM GEVEY thường - GEVEY PRO - GEVEY Supreme Plus có thêm tính năng Kích hoạt Unlock iPhone 4 tự động xài tốt hơn GEVEY SIM ULTRA (Chỉ hỗ trợ iPhone 4 đã Jailbreak Untethered có Cydia tắt mở máy không bị treo táo, hiện tại đến 12/12/2011 thì chỉ hỗ trợ v4.3.3 trở xuống)
[​IMG][​IMG]

Dùng app. UltrasnowCN theo chỉ dẫn bên dưới:
1. Jailbreak iPhone 4 (Nếu có Cydia rồi thì bỏ qua bước này).
2. Kết nối Wifi. Vào Cydia: Add source : ultra.chinasnow.net .
3. Vào Source
ultra.chinasnow.net cài ứng dụng ultrasnowCN v1.5, nhập mã đăng ký (registration code) để sử dụng .
4. Khởi động lại máy iPhone 4, sóng sẽ tự động có sau khoảng 2 phút (khi hiện bảng thông báo "No SimCard Installed" để yên không bấm OK).

Em hiện đang dùng con Iphone 4 lock và đang sử dụng sim ghép pro nhưng sóng rất hay mất một cách bất chợt, vào 3G thì mất sóng luôn, kích sóng lại rất khó khăn và nhiều lúc k được.
Như vậy như a đã nói thì "tính năng Kích hoạt Unlock iPhone 4 tự động xài tốt hơn GEVEY SIM ULTRA" có thể cải thiện được vấn đề của e không ạ !
co ae nao bit cho minh hoi chut nha,ip4 cua minh tai sao vao winterboard cai dat them xong may khoi dong lai nhung ko chuyen doi them la tai sao ,co ae nao bit xin chi giup tk
- cám ơn bạn 😃 nhờ bạn biết cách active cái lock 😃. mà BB 4.10.01 là ok 😃
tks bác chủ đã post bài viết hữu ích
ở bước 3 em không hiện ra cột sóng thì làm như thế nào hả bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019