Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chơi Heroes of Order and Chaos (HOC) toàn tập - Post bài lịch sự

KeVoDanh
19/2/2013 7:58Phản hồi: 39.081
Hướng dẫn chơi Heroes of Order and Chaos (HOC) toàn tập - Post bài lịch sự

HEROES OF ORDER & CHAOS (HOC)

I. GIỚI THIỆU

HOC là một game Moba đầu tiên trên di dộng do Gamelolf sản xuất, game có lượng người chơi đông đảo và lối chơi rất dễ ghiền (mình chơi gần 2 năm rồi mà chưa bỏ). Các bạn có thể tải game miễn phí trên Google play với dung lượng gần 1 GB.

II. HƯỚNG DẪN CÁCH CHƠI
Lần đầu vào game, bạn sẽ được yêu cầu chọn ngôn ngữ, sau đó phải chơi qua màn hướng dẫn của game trước khi đăng nhập. Đăng nhập vào game thì có 3 cách: đăng ký tài khoản GL live, dùng facebook, dùng google+

Sau khi vào game, bạn chọn mục Play ở dãy menu bên trái để chọn bản đồ chơi

Game có 3 bản đồ để chơi, tap vào bất kỳ bản đồ nào cũng sẽ hiện ra 4 chế độ chơi:
+ PvP: Người chơi sẽ lập 2 đội chiến đấu với nhau.
+ Co-op: Người chơi sẽ lập 1 đội chiến đấu với máy (CPU)
+ Solo: Người chơi sẽ lập đội với CPU và chiến đấu với đội CPU khác
+ Custom: Chế độ tùy chọn các thông số ban đầu của trận đấu.

Ví dụ mình chọn map 3v3 rồi chọn Co-op sẽ ra giao diện trước khi vào trận đấu như hình bên dưới

Bấm vào 1 để chọn hero, vào 2 để chọn skill, vào 3 để chọn talent, vào 4 để chọn tablet (mấy cái này mình sẽ trình bày cụ thể sau)

1. Và sau đây là giao diện khi bắt đầu trận đấu

Quảng cáo

1 là Hero của bạn, 2 là Shop trong game, 3 là Nhà chính phe mình (bên nào bị phá hủy nhà này trước thì thua)

A là nơi hiện hình ảnh nhân vật của bạn (icon) và các thông tin khác, cụ thể:

+ Chấm tròn phía trên bên trái icon thể hiện tình trạng mạng internet của bạn ( màu xanh là mạng tốt, màu vàng là khá và màu đỏ là mạng yếu chơi dễ bị giật, lag)
+ Con số phía dưới bên trái icon thể hiện level của hero trong game.
+ Phía trên bên phải icon là tên hero (trong hình là kagax) và số gold (tiền) của trong trận đấu. Gold này dùng để mua item (trang bị) trong shop (mỗi hero chỉ mang tối đa 6 item, và các item có thể mua nâng cấp dần lên)
+ Thanh màu xanh lá cây hiển thị HP (máu) của nhân vật, thanh màu xanh nước biển hiển thị MP (mana, dùng để đánh tuyệt chiêu, đánh thường thì không hao mana). Mỗi loại nhân vật có chỉ số HP/MP khác nhau
+ Bên dưới thanh MP là thanh exp, hiển thị số exp bạn đang có, khi thanh đó đầy lên thì hero bạn lên level . Mới vào game thì level là 1, max level là 15.
+ Cái hình vuông bên phải HP/MP hiển thị các hiệu ứng buff mà bạn đang nhận, hoặc hiển thị hiệu ứng của các item bạn đã mua trong shop.
+ Click vào tùy chọn ở dưới sẽ hiện ra menu gồm các tab:

Quảng cáo

stats (trạng thái của tất cả các hero), bag (những món đồ bạn đã mua), attributes (thuộc tính nhân vật của bạn), quest (các nhiệm vụ đang thực hiện), option (tùy chọn). Trong tab Optins có nút SURRENDER, khi đội của bạn không có khả năng chiến thắng đối thủ thì đánh tiếp thêm nữa chỉ mất thời gian, bạn có thể click vào nút này để tiến hành bỏ phiếu đầu hàng.

Góc trên bên phải là cái bản đồ mini, click vào nó sẽ to ra để bạn quan sát tình hình chiến sự, quân ta đang ở đâu? quân địch đang tấn công ở đâu?, ... bạn cũng có thể click vào 1 nơi nào đó trên bản đồ để màn hình hiển thị nơi đó, rồi click ra bên ngoài bản đồ để nhân vật của bạn tự chạy đến.

Dưới bản đồ là các chiêu thức của nhân vật của bạn
, nhân vật nào cũng chỉ có 4 chiêu, 3 chiêu dưới muốn tăng lúc nào cũng được, nhưng chiêu trên cùng thì phải lv6 mới được tăng.
Click vào chiêu và giữ khoảng 2 giây nó sẽ hiện ra giải nghĩa của chiêu, tùy từng nhân vật mà tăng chiêu nào trước chiêu nào sau cho hợp lý.

Ở dưới nữa có mấy cái vòng tròn nhỏ chồng lên nhau, bên cạnh có một mũi tên nhỏ, click vào đó nó sẽ show ra hết, ngoài cùng là chiêu đặc biệt của nhân vật, kế bên là hình lá cờ, click vào lá cờ sẽ bay về làng. nếu bạn có mua bình hồi MP, HP thì nó cũng hiện ra ở đây, click vào để sử dụng.

2. Cách chơi cơ bản

Các bạn điều khiển nhân vật trong game di chuyển bằng cách click lên màn hình (giống như click chuột trên pc vậy), nhân vật sẽ tự động chạy đến nơi bạn click chuột, tập tutorial vài lần là quen.

Khi vào trận sẽ có 90s đếm ngược để chuẩn bị mua tư trang hành lý thì đến giây thứ 10 game nó sẽ rúc lên 1 hồi tù và để báo cho bạn biết là chuẩn bị tới lúc chiến đấu, khi hết giờ thì game nó sẽ tạo ra 1 lô 1 lũ lính tráng với súng ống, dao búa, cung tên, xe tăng, thiết giáp, ... để hỗ trợ bạn tiêu diệt kẻ thù, bọn này được việc lắm, mặc dù bạn là Hero (anh hùng) nhưng tốt nhất các bạn cứ đi theo sau bọn nó cho nó lành, bên kia chiến tuyến, quân địch cũng triển khai đội hình y như vậy, khi 2 bên gặp nhau thì lính đao búa sẽ giáp lá cà, lính cung tên và pháo cao xạ, đại bác sẽ đứng tầm xa mà bắn vào.

Bạn thấy bọn lính giao chiến thì hãy nhảy vào mà chém quân địch, nếu thấy tướng giặc thì chém tướng. Nếu ưu thế hơn nó thì đuổi theo truy sát nó, nếu yếu thế hơn nó (mất nhiều máu hơn, hoặc quân địch đông hơn) thì đừng có dại, đừng có anh hùng rơm lao vào làm mồi cho nó lên level, hãy nhịn nó, rút lui (quân tử báo thù 10 giây chưa muộn 😁)

Khi rút lui thì nên rút về đứng cạnh mấy cái Tower (pháo đài), vừa được hưởng exp, mà thấy thằng tướng địch nào hùng hổ xông vào, dính đạn pháo đài còn có tí huyết thì ta giết. :D
Ngược lại, khi truy sát quân địch cũng phải chú ý Tower của bọn nó, lv nhỏ thì 2 hit là về làng đó. Do đó phải giữ khoảng cách an toàn với mấy cái chòi chăn vịt đó, trừ khi có lính quân ta làm bia đỡ đạn. Nhìn chung là không được hiếu sát :D
Khi đã đẩy lui quân địch thì quân ta sẽ tiến vào phá chòi vịt, mình phải xông vào ngay mà phá giúp bọn đàn em. Cái chòi vịt này nó sẽ ưu tiên đánh lính trước nên Chú ý nếu thấy còn 1-2 thằng lính mà nó ít máu quá thì mình nên chạy xa ra, vì kill hết lính nó sẽ kill mình. Đốt 1 cái chòi thì được khoảng 500 gold.

Nếu chơi quen thì các bạn có thể mở map lên xem, khi 2 bên giáp lá cà thì trên map sẽ xuất hiện những chấm vàng, đó là những chỗ có thú rừng hoặc có lâm tặc để ta thịt nhằm nâng cao sức khỏe, kill 3 con nhền nhện sẽ lên được 1 lv, kill thêm mấy chỗ xung quanh nữa thì bạn đã có thể lên lv3, lúc này thì quân địch mới lv1-2, tha hồ mà bắn giết.

Khi bạn không may tử trận, nếu bạn có "Revival Rune" thì bạn có thể click vào đó để hồi sinh lại ngay tức khắc (hồi sinh trong làng), nếu không có thì phải chờ một thời gian sám hối cho lỗi lầm của mình, lv càng cao thì thời gian sám hối càng lâu.

"Revival Rune" kiếm được bằng cách chơi xổ số với anh hề (tab DAILY REWARD), mỗi ngày có 1 lần free, quay free thì toàn ra "Revival Rune" và đồ đểu (free mà :D), sang hơn thì dùng emblem mà quay, được đồ xịn hơn tí nhưng cũng vớ vẩn nốt, nếu đại gia thì bỏ rune vào quay (mỗi lần 100 rune ~ 1.99usd) thì được đồ ngon, nếu may mắn thì còn được hero.

3. Shop trong game

4. Giao diện khi kết thúc trận đấu

- Khi kết thúc trận đấu thì bạn sẽ nhận được emblem (1) và exp (2). Vì mình đã đạt đến max level là level 40 rồi nên exp cộng là 0.
- Các bạn lưu ý: Trận win đầu tiên trong ngày bạn sẽ được thêm 270 emblem. Giờ reset trận win đầu tiên sẽ là 7 giờ sáng. Trận đầu tiên trong ngày dù có thua cũng ko sao, trận sau thắng vẫn dc 270 emblem, có lần thua vài trận đầu nhưng trận sau thắng vẫn được thưởng.
- Bạn có thể nhân đôi phần thưởng bằng các item mua ở shop ngoài màn hình chính. Các items (doping, thuốc lắc) bạn mua sẽ được cất giữ trong mục profile.

- Bình màu xanh dương là doping dùng để x2 exp trong 24 giờ, cái nhỏ thì chỉ x2 trong 1 trận, cả hai bình đều phải win mới được x2
- Bình màu xanh nước biển là doping dùng để x2 emblem. tương tự như trên,
- Sử dụng Bình màu vàng sẽ cho bạn ngay lập tức 40 điểm talen trong vòng 24 giờ, nếu bạn đang ở lv10 thì cũng có 40 talent, khi bạn lên lv, thì cũng vẫn được thêm 1 talent như bình thường, hết 24g, talent của bạn sẽ bị reset.

III. THÔNG TIN CỤ THỂ
1. Hero:
Bạn vào mục profile/heroes để xem các hero và skin của chúng nó

Bạn có thể vào mục shop/heroes để mua hero và shop/skin để mua skin cho hero.

2. Skill
: Ở đây mình nói là skill chung cho mọi hero, bạn vào mục profile/skill để xem, các skill này sẽ được mở khóa theo từng mức level và sẽ mở khóa hết khi bạn lên level 40.

3. Talent: Cung cấp thêm một phần sức mạnh cho các heroes của bạn

Đây là một bảng để tăng thêm chỉ số cơ bản của hero và một số hiệu ứng đặc biệt khác. Talent có thể tăng vào tối đa là 40 điểm tương ứng với level cao nhất của người chơi là 40.
Ở hình trên mình chỉ mở 2 bảng để cộng talent. Bảng số 1 mình cộng để sử dụng cho fighter, còn bảng số 2 này mình cộng sử dụng cho mage (bạn sẽ thấy ở bảng số 2 chỉ số talent mình dùng cộng cho tab mage lên tới 30 điểm)
Cách cộng điểm thì đơn giãn là bạn bấm tap vào để cộng.

4. Tablet:
Cung cấp thêm một phần sức mạnh cho các heroes của bạn
Đá (Incription)
Để dễ hiểu, trước hết mình giới thiệu với các ban về Đá (Incription)
Đá có 3 loại:
- Loại đồng và bạc: mua ở trong shop/items/ins
- Loại vàng (gold): Vào tablet/exchange để ép lên từ 4 viên đá loại bạc bất kỳ hoặc dùng chức năng chuyển đổi thuộc tính đá vàng trong tablet/exchange (ví dụ bạn muốn có một viên đá vàng tăng MP thì trước hết bạn phải có một viên tăng MP để bỏ vào ô làm mẫu ở bên phải, còn bên trái bỏ viên đá vàng bất kỳ mà bạn muốn chuyển thuộc tính sang tăng MP. Sau đó bấm chuyển đổi là bạn sẽ có thêm một viên đá vàng tăng MP, con viên để chuyển đổi tất nhiên mất đi).

Thuộc tính của từng loại đá vàng để anh em tham khảo 😃
View attachment 1146025

Tablet:
Vào tablet/management sẽ hiện ra danh sách tablet bạn đang có. Bạn mua tablet ở shop/tablet.
View attachment 1087032

Chọn một tablet bạn muốn dùng, nhấn vào hình cây bút chì để gắn đá vào tablet.
View attachment 2589233

Mỗi tablet sẽ có 4 ô để cho chúng ta gắn đá vào (bằng cách kéo thả). Đá ngoài tăng điểm thuộc tính còn cung cấp một số điểm Order hoặc điểm Chaos. Mỗi tablet đều có yêu cầu số điểm Order và Chaos để kích hoạt tác dụng đặc biệt của tablet đó. Ví dụ tablet trên cần 8 Order và 8 Chaos để kích hoạt, do đó các bạn đính đá sao cho đủ theo yêu cầu đó trở lên mới kích hoạt được.

Khi có đủ Order và Chaos thì cái icon hình ngón tay có vòng tròn sẽ sáng lên, các bạn click vào đó (gọi là ascend) để kích hoạt tác dụng đặc biệt của tablet đó và nó cũng block luôn không cho bạn chỉnh sửa gì nữa hết. Muốn chỉnh sửa thì bạn phải tốn 750 emblem hoặc 25 runes.

Slot: Mỗi nhân vật mang tối đa 3 tablet, để mang được tablet thì bạn phải mua slot để chứa tablet

Sau khi đã mua slot, bấm vào dấu cộng bên phải để chọn tablet cho slot đó.
Mỗi nhân vật được quyền mang 3 tablet ứng với 3 slot được mở khóa. Tác dụng của tablet không cộng dồn, nên dùng 3 tablet có tác dụng khác nhau nhé.

Fighter và Mage Tablet

Tank Tablet

Support Tablet

Sau đây là bộ tablet hoàn chỉnh dành cho fighter (tham khảo)

Và bộ tablet dành cho mage (tham khảo)

5. Shop:
Nơi bạn mua heroes, item....
Để chơi game thì bạn phải có Hero. Mỗi tuần game sẽ có 6 hero miễn phí để chúng ta chơi, ngoài ra bạn có thể mua hero trong shop/heroes

Game này có hơn 30 hero, mỗi hero đều có các chỉ số và chiêu thức khác nhau, phân ra thành 4 class (lớp):
+ Guardian: Có 9 hero, nhóm này có HP cao nhất, có các skill (chiêu thức) thiên về phòng thủ
+ Mage: Có 11 hero, nhóm này sử dụng các chiêu thức tấn công phép thuật (magic)
+ Fighter: Có 11 hero, nhóm này là nhóm chuyên tấn công, các chiêu thức cũng chuyên về tấn công vật lý (physical)
+ Support: Có 8 hero, nhóm này là nhóm hỗ trợ đồng đội, hero nhóm này có các chiêu buff cho đồng đội rất tốt, có 1 hero còn có cả chiêu "hồi sinh" người chết :D, có một số support đánh y như mage.

6. Guild
Bang hội xã hội đen, một cộng đồng được lập ra nhằm rủ rê nhau đi chiến đấu, đi quậy (bạn có thể xem chi tiết hơn ở phần II).

7. Relay

Nơi lưu giữ những kỉ niệm đẹp của bạn, vào đây bạn sẽ được xem lại trận thắng (hoặc thua) gần đây nhất của mình, bạn cũng có thể nhấn nút SAVE để lưu lại (game sẽ yêu cầu bạn đặt tên cho "đoạn film" đó), có thể save được nhiều trận.

8. Option: Vào Language để chọn ngôn ngữ
Author: @KeVoDanh
Edit: @Blood_Ring
39.081 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

THÔNG TIN NÂNG CAO
I. HERO

Các bạn có thể vào đây để tham khảo thông tin của từng nhân vật:
http://gamesdreams.com/forumdisplay.php?2018-Heroes-of-Order-amp-Chaos-(HOC)

1. Chỉ số của các hero ở level 1 (tham khảo)

2. Thông tin về từng hero (do các mem post bài đóng góp)
Nhóm GUADIAN
Cyclops

Nhóm FIGHTER
The bone stalker (Evistix)

- Debrone
Dark Elf Exile (Ihaelryna)
Nhóm MAGE
Laurelai - Gaia Guardian

Anuir
Nhóm SUPPORT
Iron Guard
- Peila Longhorn
II. GUILD
1. War guild:
Tạo team war guild tại đây

Sau khi lập team, những thành viên trong guild đang online và có thể mời (không đang bận chơi trong một trận đấu) sẽ hiện ra ở đây

2. Đội hình và chiến thuật war guild lý tưởng (máp 3 vs 3)
Chú hề (skill heal 2 ), Elf ( skill heal 2) , Cyclops ( skill blink )
Đầu trận: Cyclops farm thú đường trên, Elf farm lính gần trụ, Chú hề farm thú đường dưới và tiện thể hỗ trợ elf.
Tiếp theo:
- Cả 3 đi chung, Cyclops chọn hero thủ yếu (A) stun lại, Chú hề và Elf lao vào đánh A, A chạy thì đến lượt Elf stun, A chạy nữa thì đến lượt Chú hề thả bom stun.
- Cyclops mua farseeing nếu cần. Trong quá trình giáp lá cà, Elf sẽ dùng skill heal hồi máu cho team trước, sau mới đến Chú hề.
- Level 5 ăn rồng level 12, level 8 ăn rồng level 15.

3. Guild skill
Khi bạn ở trong một Guild (gọi là Guild A) thì bạn có thể học thêm những skill guild. Trong đó quan trọng nhất là skill Guild tăng 2% tốc độ chạy (skill được khoanh tròn màu đỏ)
(hình này chụp lâu rồi nghen)

Để kích hoạt được skill Guild này thì:
- Nếu trước đây bạn đã từng vào một guild nào đó (gọi là guild B) và bạn đã mua được skill Guild tăng 2% tốc độ chạy, thì bây giờ vào guild A, chỉ cần điểm Contribution của bạn lên lại cấp elite là skill Guildtăng 2% tốc độ chạy tự kích hoạt lại.
* Contribution: Chỉ số này riêng cho mỗi member trong guild, tăng khi play một trận đấu không kể thắng hay thua ( xem điểm này trong Guild Management, nếu bạn mua skill guild Noob, skill guild đầu tiên, thì mỗi trận đấu bạn sẽ được thêm 20% contribution ).

- Nếu trước đây bạn chưa mua được skill Guild tăng 2% tốc độ chạy ,thì khi vào Guild A, ngoài việc điểm Contribution của bạn phải lên cấp elite, Guild ranking của Guild bạn phải có điểm từ 2000 trở lên bạn mới đủ điều kiện mua skill Guild tăng 2% tốc độ chạy.
* Guild ranking: Chỉ số này chung cho cả guild, tăng khi war guild thắng (nếu war thua sẽ bị trừ rank )
Author: @KeVoDanh
Edit: @Blood_Ring
Ngoc HOC.png
xcfxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KeVoDanh thớt cho em cái chữ hunter đằng sau tên trong danh sách guid cho oách ạ :D
@xcfxxx đã thêm, vì chú là người đầu tiên có ý kiến bổ sung như vậy là rất tốt, nên anh đã tô thêm màu nữa, đẹp vãi lun nhé:D
@KeVoDanh Bác thêm cho e chữ "siêu pro" nhé:D

Gửi từ SHV-E210S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@__liberty__ Thêm cho mình chữ siêu gà :D
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
Xông đất cho anh phát nè 😁 cho em hỏi là mỗi lần em cài lại game vô là phần nó chỉ dẫn cách chơi, co cách nào bỏ qua phần này vô hẳn menu game ko ạ ? Vs lại chỉnh talent làm sao đánh cho nhanh lên lv v ạ, thời gian e cày ko nhìu cho lắm @@
@cubo96 Hướng dẫn thì khi cài mới là bắt buộc rồi. Còn muốn lên lv nhanh thì phải lào pro. Nên chơi pvp thì ẽxp nhận đc sẽ nhiều hơn. Có thể đc 420 exp 1trận
cubo96
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhdoan2203 mà cái bình thuốc lắc tăng exp tên ji` v ạ ?? đặc điểm cái bình của nó á ?? thấy nhìu bình quá em chả bik cái nào ! mà làm sao để có cái bình đó thế ??
3 hôm nay ko chơi rồi, jo` vô bản update thấy đồ hoạ sướng phết 😁
@cubo96 Cubo ơi mình cần hỏi bạn về game Pet Alliance bạn pm mình cái nhé
@dinhdoan2203
hoho đánh dấu phát báo danh luôn nick driveangryvn guild master của vietnamNo.1 😁
@-phoenixVN- og thêm nick bạn tui vào guild vs nha nick nó là langtucodoc99
Làm 1slot. 😁 . Còn phần fighter thì mấy ngày nữa em sẽ gửi hết lên cho a. Mấy hôm nay thằng bạn em nó đi lính về đc nghỉ phép nên ko có thời gian chơi. Vẫn đứng yên ở lv39
@dinhdoan2203 Bạn ơi, có thể chỉ cho mình biết các Heroes điểm manh và yếu! Hiện nay mới biết chơi, nên chọn con nào chơi lợi thế nhất? Ko có tiền ép ngọc, chơi thua nhiều hơn thắnh, mới lv12 à!
rain1207
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao thấy m.n cứ khó khăn vụ fb thế nhỉ
Mình vô game nó báo update.xong up bt
Sao khó khăn thế nhỉ😕

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
chắc mấy bạn mới chơi. Đề nghị anh nên đưa links cả bản wapshop cả bản ch play để cho ae nào chưa biết. Muốn chơi game này để dow cho dễ.
Cho em xin file apk ben wapshop nhé
Chẳng lẽ bản này máy e ko chơi đc.
Ko có ai giúp e ah???
chào ae lâu lắm không gặp
@dinhlocthinh ngày trước bác tạo tk dùm e đây mà. up bản mới chưa bác?
@hoancanh_votoi dạo này có máy mà on đâu đi bảo hành lâu quá tối lại ở với kaijnez muợn tối on chơi với ae
sao e k update đc nhỉ? chán quá. hnay k chơi đc 😔
rain1207
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bro.thịnh có viber.ko add e.lyn😁

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
Trước cũng có hay chơi nhưng mà mạng lag quá nên nghỉ,chuyển qua bắn mc4.giờ thấy bác làm bài này hay quá nên tải lại chiến với ae.
Thêm 1 phần chi tiết về các hero nữa thì hay
Chắc ae nên để số đt để ae liên lạc lập team cho dễ nhỉ
@justaleeHY Stop. Ko cãi nhau. Mà bạn học text vietkey đi. Đừng text vậy họ bảo tiếng tộc ko hiểu đâu
@justaleeHY Bố thằg trẻ trâu

Gửi từ SHV-E210S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@__liberty__ Em nó lên dĩa rồi kìa 😁
@dinhdoan2203 hello mọi người ! mọi người cònc hơi ko nek ? cho mình vào guild với
ten nv : romngo
Wuan trọng nhất là hack tiền thì ko thấy bác hướng dẫn
@longjudas
kỳ công quá. cám ơn nhiều
Bài viết của bác rất hay. Mình xin đóng góp thêm trận thắng đầu tiên trong ngày sẽ được cộng 270 emblem. Mọi nguời có thể thua vài trận, đến khi thắng sẽ được cộng điểm, không tính chơi solo. Ngày bắt đầu từ 0h GMT, ở Việt Nam là 7h sáng.
@banchat9x Giống mền , kkkk 😁.

Sent from my SHV-E250S using Tinhte.vn mobile app
@miracle1102 Sao tui ko gặp ông trận nào nhỉ, tối này cũng đánh mà ko thấy ông onl

Sent from my SHV-E250S using Tinhte.vn mobile app
Vào chơi game với bọn nước ngoài ức chế ko chịu được. Con lv 3-4 cứ đi phang con 7-8 để nó đánh chết. Còn có cả thể loại còn 1 tí HP-MP cũng xông lên đánh boss còn ko thèm về làng hồi máu cơ. Máu chiến thế là cùng
@lonely94 Loại đấy gọi là cảm tử cho quân giặc đấy, gọi cách khác là cõng rắn cắn gà nhà. giúp bọn nó lên lv thì khác gì giết quân mình :mad:
Nói đùa chứ chắc đó là mấy người mới chơi game, lúc mới chơi thì mình cũng vậy vì chưa quen điều khiển nhân vật.
@KeVoDanh Đâu có phải 1,2 lần đâu. Thường xuyên gặp bọn như thế, nếu ko gặp bọn đấy thì gặp bọn ko đánh. Thật hiếm lắm mới gặp được bọn đánh hẳn hoi. Nhiều lúc chơi mà nản ko chịu được thế là ngồi quay ra chửi nó😁
@lonely94 Cũng tùy mà.ít máu mà thấy có khả năng giết dc boss thì k vội về làng và có đồng đội nữa kết hợp với nhau tốt là giết dc boss thôi.mình toàn thế hehe
qaz1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tham gia cái cho vui
Nick: pth1987
Guild: VietNamNo.1
Lv 40

Bác sửa lại cái chỗ lưu ý bên trên trang đầu đi. Cái chỗ trận thắng đầu tiên hay bóc tem gì ấy. ( trận đầu tiên trong ngày dù có thua cũng ko sao, trận sau thắng vẫn dc 270 emblem, có lần thua vài trận đầu nhưng trận sau thắng vẫn dc thưởng. - Ở đây là nó thưởng cho trận thắng đầu tiên trong ngày chứ ko bắt buộc trận đầu tiên trong ngày phải thắng mới dc thưởng)

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
@qaz1987 a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019