Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chụp ảnh chân dung đẹp bằng iPhone 7 Plus

tuanlionsg
4/11/2016 16:8Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nt_vietanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xoá phông thấy chưa đc mờ hẳn như máy ảnh nên chủ thể chưa đc nổi bật
nhatha
ĐẠI BÀNG
7 năm
Test thử ngay và luôn 😃
Câu này nghe quen quen,hơn 8 năm nay ngta luôn nói thế nhưng ngta chỉ nói mà ko hiểu vì sao Apple làm ng khác trung thành đến thế!Đó ko phải là một bí mật lịch sử!
Nản quá các bác IMG_7177.PNG
@tienthanht919 Xài iphone đi test antutu làm gì, đâu có chính xác bằng geekbench 4 chứ?
Ai nói gì thì nói mình vẫn thích ảnh chụp từ iPhone nhất, màu sắc chân thật, sắc nét, không cần phải nhất thế giới miễn đẹp là được rồi. Ảnh chụp từ iPhone ra giống như những gì mắt mình đã thấy được, thế thôi!
Cứ mang IP ra tổ chức thi thố thế này thì bảo sao cuhiep kg có nhà mặt phố, đi BMW chứ. Sắp tới có cuộc thi trình diễn sửa ảng bằng Touch bar nữa. Cứ xà quần thi thố là đến tết ấy mà
Oxi
CAO CẤP
7 năm
Thèm 1 con 7plus quá! Ko biết tết nay có lên đời được ko 😃
Ảnh từ note4 đây ạ
Sao không thấy có bài so sánh với Huawei P9 nhỉ, nghe nói con đó cũng xóa phông được 😁
kutamitsu
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thấy các bức trong bài cũng bình thường mà, điện thoại nào cũng chụp dc ra nc ảnh như vậy, thậm chí còn hơn.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Dù chiến dịch quảng cáo của Apple và tinhte có rầm rộ đến mấy thì thực tế là chất ảnh của iphone quá chán. VÍ dụ ảnh này. Xem với kích thước đầy đủ sẽ thấy viền mép (miệng) của bé gái đen đen. Đây là đặc điểm chung của iphone từ iphone 5s đến 7. (Các đời trước quá kém nên không bàn).

Nói như vậy không phải là Fan Samsung, LG, Sony oai đâu nhé. Chất ảnh của camera phone bây giờ mình chỉ thấy có Nokia 808 là nổi trội hơn cả, sau là HTC 10, Lumia 1020, Lumia 950.
@KuTom1 vậy thì mua mấy cái đó mà xài làm nghề dịch vụ =)). camera phone có tốt như 950,1020 hay tốt gấp mấy lần thế nữa thì cũng chỉ phục vụ chụp và up mạng xã hội. ai cũng xem ở kích thước nhỏ vừa phải thì ai cần chất lượng phóng to làm chi. thế nên các hãng dần dần giảm hết cam về 12mpx là vậy.
hai mv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Carvalho1986 chưa đúng, các nhà sản xuất, giảm chất lượng xuống 12px để phù hợp với cảm biến, khẩu lớn, để thu sáng tốt hơn ;)
chứ liên quan gì đến mxh, fb đâu, bạn tự nghĩ ra à 😔
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
@Carvalho1986 Lại một thanh niên lấy Megapixel ra nói chuyện chất lượng camera. :-V
Nếu nói cho hết nhẽ thì thế này nhé:
Cam trên đt khác cho phép chụp với nhiều chế độ 2Mp, 3MP, 5MP,....chứ ko "ép" chụp với chế độ cao nhất như iphone, vừa tốn dung lượng lại không cần thiết. VD: ảnh 12 MP của iphone 7 xách dép ảnh 5 MP của Nokia 808 (Nokia 808 mặc định chụp ở 5MP). Như vậy, chính iphone là đt chụp "kích thước to" nhé!
Cãi nhau làm gì, quan trọng là người chụp điều khiển và sử dụng ánh sáng sao. Chứ máy ảnh hay điện thoại cũng chỉ là công cụ chụp ảnh thôi mà.

Tớ hay chụp bằng 5c, chưa đến đc 5s như bác gì nói ở trên là cùi. Cơ mà chỉ để vui, chia sẻ với bạn bè và ngao du ở photovn thì cũng đủ. ^^

Mùa đông không lạnh 7 by kachikun, on Flickr

Cafe chiều đông có nắng by kachikun, on Flickr

Chiều đông by kachikun, on Flickr

Một chiều đầy sao by kachikun, on Flickr
hai mv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lionheart19239
chưa thấy gì đặc sắc, lên google share 3gs chup ;)
LG G4

hóng có bài hướng dẫn chụp nude

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019