Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chuyển toàn bộ ghi chú từ Evernote sang Notes của Mac

TDNC
26/3/2016 2:5Phản hồi: 33
Hướng dẫn chuyển toàn bộ ghi chú từ Evernote sang Notes của Mac
Ứng dụng ghi chú (Notes) trên Mac OS kể từ phiên bản 10.11.4 đã cho phép nhập (Import) dữ liệu từ phần mềm Evernote sang. Bạn có thể chuyển toàn bộ ghi chú từ Evernote sang Notes rất nhanh chóng và đặc biệt có thể giữ được hầu hết các kiểu định dạng mà bạn đã làm trong phần mềm Evernote ví dụ như hình ảnh, format chữ, check-list...

Bước 1:
Mở Evernote lên, trong cửa sổ chứa danh sách các ghi chú, bấm Cmd+A để chọn toàn bộ ghi chú (hoặc chỉ chọn những ghi chú mà bạn muốn chuyển sang Notes).

Bước 2: Vào menu File > Export Notes... đặt tên file xuất (có đuôi là .enex) và chọn nơi xuất, bấm Save.

Bước 3:
Mở Notes lên, vào menu Import Notes... > chọn file có đuôi .enex mà bạn vừa Export ra lúc nãy.

Xong, toàn bộ ghi chú của bạn sẽ được chuyển sang Notes hết. Các ghi chú trong Notes bây giờ có thể định dạng Format, làm được nhiều thứ hơn và đặc biệt là có hỗ trợ ẩn ghi chú bằng mật khẩu, khóa lại để không bị người khác xem lén.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay , cho hỏi 10.11.4 ổn dịnh hk mod ơi.
Thanks
@fujimaru takagi Máy bị treo thì bạn có thể reset hoặc shutdown,đa số máy bị treo do sữ dụng lâu thôi
@Vodanh_vohinh Khi máy bị treo thì mình chỉ còn biết tắt nóng thôi, vì nó chả cho làm cái gì nữa cả 😆). Mình nhớ có một lần mình vừa bật máy lên rồi làm vài việc nhỏ thì máy bị treo luôn, lần khác thì dùng lâu mới bị. Cơ mà hình như lúc treo là sau khi mình cắm cái tai nghe beat vào, chả biết có phải do nó không nữa😕. Mình cũng làm cái apple diagnostics test rồi, nó báo là no issue nên có lẽ là lỗi không phải ở hardware 😃. Anw, cảm ơn bạn nhiều 😃.
@fujimaru takagi còn 1 cách nữa là bạn restore os x về hiện trạng xuất xưởng qua internet cách này mình đã từng làm va thấy hiệu quả có đều hơi mất time
cùa mình là mavertrick sau đó up thẳng lên capital rồi cài lai hết các app
Screen Shot 2016-03-28 at 3.33.54 PM.png
chúc bạn thành công
@Vodanh_vohinh Cảm ơn bạn rất nhiều, có gì mình sẽ thử làm xem sao 😃
Hay!!
Mình thấy Evernote nhiều chức năng và tiện dụng hơn. Mình nghiên cứu cái gì dài hay ghi trong đó, còn App Notes chỉ ghi chú ngắn.
Dơn giản nhỉ! Chắc chắn sẽ lại có người hỏi lại là hướng dẫn làm như nào cho mà xem. Tay nhanh hơn chân mà.
App nào thì quan trọng gì, mình xài nhiều app note, mỗi cái coq cái tiện nhưng chẳng thể nào search 1 lúc trong nhiều app dc, mà cũng ko sync với nhau đc
nên hướng dẫn làm ngược lại thì hơn
cacaca
TÍCH CỰC
8 năm
Sao cái evernote của em nó load note chậm quá, gỡ luôn. Dùng mặc định.
cái Notes của e, ếch hiểu sao ko viết được nữa, hiện trống trơn, nhập text cũng ko ra? là sao ạh
Rất ngon nha @TDNC
Swift
ĐẠI BÀNG
8 năm
bái bai evernote, Apple chơi cú đau quá 😁
Gỡ note ra khỏi máy tính được rồi 😁
Counters
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm trước M$ đưa hướng dẫn chuyển dữ liệu của Evernote sang Onenote, giờ Apple có chuyển từ Evernote sang Notes, ko biết chú Evernote đã làm gì nên tội mà bị dìm thế này
@Counters 😆 vì nó là hãng thứ 3; evernote thấy nó cứ giật giật dùng mặc định cho rồi, đơn giản đỡ rối mắt
là sao nhỉ, nếu như thế thì đâu phải sync nhỉ?
Quá hay và đơn giản. Thanks mod @TDNC
TranBinhcse
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi có ai biết cách đồng bộ giữa google keep và Notes của mac ko vậy
Mình cũng bỏ Evernote mà chuyển sang OneNote được một thời gian rồi. Không rõ vì sao mà Evernote khởi động lên rất chậm trong khi OneNote thì lại cực nhanh dù cùng chứa lượng note như nhau.
Giữa Notability và Goodnote thì cái nào dùng để ghi chú tốt nhất trên iPad Pro sử dụng Apple Pencil ?
Đơn giản là note của Apple hổng có ghi chú dài và ngon được. Nhưng đó chưa phải là cái quan trọng nhất, cái nhất của Evernote là còn có cho 69 nền tảng khác nữa.
boyneu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình từ trước đến nay sử dụng Color Note không chê vào đâu đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019