Hướng dẫn đăng ký 3G vinaphone

luckyboyhn
13/10/2009 4:22Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TranHuyenMK
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hy vọng giá của Vịt teo đừng mắc quá cho anh em nghèo có điều kiện sử dụng các bác nhỉ 😁
hình như sóng 3g nó sợ bêtông hay sao đấy cứ chui vào trong nhà là tịt mít phải ra mãi ngoài đường mới có..... mà rất tốn pin.. chỉ 1 ngày là hết sạch mặc dù máy nokia mới tinh chỉ nghe gọi chứ ko nghịch gì.........nghe đâu nói mobifone tháng 12/2009 sẽ ra mắt 3g hy vọng hãng viễn thông nước ngoài này ngon lành hơn ông vina...
Không hiểu VINAPHONE nó triển khai 3G làm cái gì trong khi đó làm giảm chất lượng sóng thoại đi,cứ vào trong nhà là sóng kém có khi mất hẳn,dùng rất chi là bực,gọi lên tổng đài thì hứa với chả hẹn rồi cũng chả giải quyết vấn đề gì,dùng số VINA lâu nên ko muốn đổi nhưng cứ tình trạng này thì cũng nên xem xét lại thôi.
có ai biết bao giờ mobifone khai trương 3g ko...
có một số thông tin chưa chính thức và đã được xác nhận của các bác không rõ xuất xứ là 15/12/2009 là có 3G mobi......😁:D
thực ra mobifone rất khéo chưa công bố chính xác ngày nào vì đây là chiêu bài ra sau nhưng đầy bất ngờ đấy các bạn ah`.......... còn viettel thì chưa biết cụ thể như thế nào chắc bỏ cuộc chơi
tratida
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc là Viettel và Mobi sẽ cùng ra 😁, 2 thằng đều đang nhòm trước ngó sau, riêng ông Vinaphone còi to qua thì phải cho vượt rồi, không cản được
30k hoặc 50k chẳng đáng bao nhiêu đối với 1 cá nhân...😃 nhưng nhân với con số triệu thôi nhà mạng hút máu của bà con hơi nhiều...có điều dich vụ quá tồi...có quá nhiều cái ma quái và lừa đảo.
LocDT
TÍCH CỰC
14 năm
Mình dùng 3G Vina dạo này cũng không thấy tệ lắm. Chất lượng cuộc gọi và nhắn tin thì công nhận đợt này có vấn đề nhiều lúc không gọi được, không nhắn tin được, đang gọi thì mất tín hiệu v.v...
Mấy hôm nay mất ADSL phải dùng 3G vào mạng thì thấy Viettel đang thử nghiệm và được đồn đại dùng tốt nhưng thực tế thì tốc độ rất chập chờn và hôm nay tự nhiên không vào mạng được cho dù sóng 3G vẫn đầy.
Sau một hồi tìm hiểu thì các gói cước của Vina hiện nay theo mình vẫn linh hoạt và hợp lý nhất, phù hợp dùng trong 1 thời gian ngắn cũng như trong thời gian dài, dùng ít hoặc dùng nhiều.
Viettel thì không có gói unlimit, nếu chẳng may vượt gói thì cước khá đắt. Thêm nữa Viettel không sử dụng tài khoản khuyến mại cho data nên việc dùng một sim trả trước chuyên cho data sẽ không tận dụng được các đợt khuyến mại.
Mobi thì ngoài các gói unlimit có thể dùng tốc độ cao còn các gói dùng ít data tốc độ lại bị giới hạn. Ưu điểm của mobi cũng giống vina là có thể dùng tài khoản khuyến mại cho data.
Tóm lại về kế hoạch sử dụng data 3G lâu dài thì mình dùng Vina. Nhưng cũng làm thêm 1 sim trả trước Mobi và Viettel để đề phòng Vina mất sóng thì chuyển sang dùng tạm các gói ngắn hạn của 2 ông còn lại.
Tình hình là đến khi 3G ổn định thì mấy ông ADSL không biết sẽ đi về đâu.
caremkeomut
ĐẠI BÀNG
14 năm
E ở cần thơ, đk gói M10 cho 3Gs. Vào Setting đã bật "On" 3G. Nó mất cột sóng trong vài giây. Rùi sau đó có lại nhưng vẫn là chữ E... 😕 Mặc dù vẫn vào mạng bằng EDGE( chậm rì) nhưng ko hỉu sao tổng đài lại nt báo "Quý khách đã dùng hết 10MB miễn phí trong gói cước M10"........ HIzz :no6xn:
bác ơi chắc bác ko lướt web nhìu hoặc ko dùng vina từ trước nên ko bik, vinaphone 3G phải đăng kí gói tối thiểu 25k (M25) còn gói M10 chỉ sử dụng dc EDGE thôi nhé 😆
thôi để con iphone 3GS em dùng cho ko hơi phí
caremkeomut
ĐẠI BÀNG
14 năm
@full_moon: Thế à? Thanks anh nhé.. Để e thử cài gói M25 xem sao... Em ko rành lắm vì chỉ mới chuyển wa dùng 3Gs vài ngày nay thui....

P/s: thôi để con iphone 3GS em dùng cho ko hơi phí---> Cái nì thì ukie thui... Ông anh đợi đến đúng ngày 1/04/2010 nhé... Đến khi ấy e sẽ chuyển phát nhanh kon 3Gs đến tận nhà ông anh lun... Okie ko.... Hè hè :biggrin9gp:
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đăng ký òi sao chẳng vào mạng được nhỉ
ko biết đăng ký sao nên zô đây xem cách đăng ký như thế nào.
Bạn lên trang trủ của nó mà xem cách đăng ký nhé
http://3g.vinaphone.com.vn/#/service/broadband
hugn222
ĐẠI BÀNG
12 năm
gioi thieu nhu gi vay
cai video cui bap qua
khi ma dang ky 3 G roi thì con iphone 4 kho ng biet choi duoc paltakl ko nhir?
giờ 3G của vinaphone ko trừ vào tài khoản Khuyến mại nhỉ? 😔
tiền đăng ký gói cước trừ tk chính, phát sinh dung lượng vượt gói trừ vào tk kh mại 2->1->km->chính
9h ngày 9/3/2013 3g vinaphone đang bị lỗi bạn nào tài khoản còn khoảng 1000đ thì vào tải tẹt ga
Dkm hôm nay con 10 k tkc nạp thêm 40 k de dky gói max tk có 50023 ko dky dc lại phải ra mua thêm thẻ 20k hóa ra gói cước 60k bọn cho vina
nguyenthuy9
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trư uyên gói MAX 70k mà bạn, nếu bạn là đang dùng SIM sinh viên thì mới 50k!
http://3gvinaphone.vn/dang-ky-3g-vinaphone-goi-max-tron-goi/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019