Hướng dẫn đăng ký 3G Vinaphone

Vina_mem
13/10/2009 10:39Phản hồi: 683
683 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi về 3g vinaphone cho IP

Tui nhắn tin đăng ký 3g, tổng đài gửi tin nhắn đăng ký thành công, nhưng biểu tượng của máy IP vẫn để là E. nhờ bác chỉ giáo, tui xài IP 3gs. Thanks bác trước nhe............!
Thời gian đầu khi đăng ký 3G, máy mình truy cập mạng khá ấn tượng (nhanh hơn GPRS). Nhưng hiện nay thì lại không thể truy cập và mở nổi một trang web đơn giản như google.com.vn, mặc dù máy có hiện lên biểu tượng 3G, nói chung là tốc độ còn tệ hơn cả hồi xưa GPRS của vinaphone, còn nói hiện tại so sánh 3G của vinaphone với GPRS của mobifone hay viettel thì quả là mang tiếng 3G nhưng thua cả GPRS

Nói thêm mình đang nói tại cùng một địa điểm (khu vực P.25 quận BT), máy mình là T-Mobile G1, hổ trợ 3.5G

Cám ơn
ban Vina mem ui? ban co cach nao hack mang 3g khong? de nhung nguoi tren dien dan xai ma khong ton tien ay, neu bit thi hack cho moi nguoi xai di keke..:
@
:angry6wn:
He lo...chao ban.ngayhom nay gui tin nhan cho ban sao ko thay hoi am vay?
Ban con online ko vay?toi muon hoi?toi hien nay dang dung tra sau cua vina,vua qua toi da dang ki goi m25 hien gio toi da huy ko dung nua vay cuoc phi co con tinh nua ko?ma sao dich vu 3g van con hieu luc.
pác có thể ra cửa hàng của Vinaphonne nhân viên sẽ hướng dẫn cho pác cụ thể hơn đấy. chúc pác manhcuong vui vẻ nhá! 😃
ban con online nua ko?vua qua toi ban ko tien online cung ban duoc mong ban thong cam.
songviet
TÍCH CỰC
14 năm
Động tác huỷ các gói M chỉ có tác dụng chuyên sang gói U30 thui, ko co chuện hoàn gói cước đâu. Bác nên tham khảo: http://3g.vinaphone.com.vn
TranHuyenMK
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi hiện nay 3G Vinaphone đã có ở Đà Lạt chưa?
Tình hình của em lâu nay là thế này
- sim đã đk M25 thành công (lắp vào máy nào đó vào đc 3G)
- Máy em Lg kc910 chọn select network\manual\vinaphone 3g -> "not registed" -> không vào đc 3G (địa điểm đó máy khác vào được)
- Đi ra khu vực Minh Khai (Hải Phòng) thì máy em vào được bình thường. Tuy nhiên nếu để chế độ automatic network thì bị mất sóng, chỉ để only thì đc
trantuan502
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang ký thì đơn giản. Nhưng sử dụng thì chán quá. tốt nhất nên đợ Viettel. vì GPRS của Vietel cũng nhanh hơn của Vina. Nên chắc 3g cũng sẽ tốt hơn.
Đăng kí 3G để làm cái gì trong khi chất lượng sóng thoại kém hẳn đi,thường xuyên bị mất sóng,gọi điện kêu tổng đài thì hứa với chả hẹn rồi cũng chẳng thấy khắc phục gì,chăm sóc khách hàng cực kém,ca trực trước tiếp nhận lỗi xong không lưu vào hệ thống để ca trực sau Khách Hàng gọi lại phản ánh lơ nga lơ ngơ không biết gì cuối cùng lại phải khai thác lại thông tin từ phía Khách Hàng gây bức xúc,khó chịu và lãng phí thời gian.
Thiết nghĩ mở 1 topic như thế này để hỗ trợ a e cài đặt 3G tốt nhất là đúng nhưng song song với nó cũng là 1 cách truyền thông,PR dịch vụ để thu lợi nhuận,Chất lượng ngày càng kém đi rồi VINA sẽ dần mất hết khách hàng.
Cái 3G của Vina theo em thì vứt vào sọt rác luôn, không làm thì thôi làm thì như mứt mà cũng bày đặt. Làm em cứ tưởng máy của mình hỏng cài đi cài lại mấy hôm không nghe gọi được hóa ra chỉ là do cái của nợ 3G.
ở cột sống chữ 3G lúc hiện lúc ko, tức mình chuyển qua EDGE của VIETTEL, vào web nhanh gấp đôi
Hữu Lợi
ĐẠI BÀNG
14 năm
ví dụ e đăng kí gói U1 thì là mình xài trong vòng 24h đó thôi khi hết 24h mình phải đăng kí tiếp hay là mỗi ngày trừ trực tiếp dù xài hay ko xài lun hả anh ....?
Gói U1 có hiệu lực trong vòng 24h tính từ thời điểm bạn đăng ký ,nó không tự động gia hạn cho bạn như các gói thuê bao tháng . Nếu bạn có nhu cầu dùng tiếp thì vui lòng soạn tin đăng ký tiếp tục hộ mình . Cảm ơn bạn .
Mình dùng vinaphone 4 năm rồi mà giờ thất vọng với nó quá.củng như ai mang tiếng là nhà cung cấp mang 3G đầu tiên mà chất lượng mạng thì tệ quá.nhất là vùng phủ sóng thì còn quá hạn chế.thua xa mobifone và viettel.chất lượng đả kém như vậy thì ít ra củng phải như viettel ấy.cho phép dùng thử 1 tháng.hixxx nãn với vinaphone quá
win323
TÍCH CỰC
14 năm
không hiểu vì sao máy mình chưa bao giờ bắt được sóng 3G,đăng kí rùi cũng chuyển sang chế độ UMTS cũng không được luôn.có phải máy mình hư không.6220 classic
Máy của bạn dùng được mà , cho mình số điện thoại của bạn để kiểm tra . Bạn ở đâu vậy ?
Có phải bạn vừa nhắn tin mình không ? số máy của bạn đăng ký gói M10 , gói M0 và M10 chỉ là gói đăng ký bổ sung dung lượng data khi bạn đã đăng ký Mobile TV hoặc Mobile Camera , bản thân nó không có khả năng đăng ký là thành viên 3G để bắt được sóng 3G . Nếu muốn đăng ký thuê bao 3G bạn nên đăng ký từ gói M25 trở lên bạn ah . Cảm ơn bạn đã quan tâm .
xkurtx
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn chủ topic cho mình hỏi là hiện giò­ sóng 3G của vina đã phủ tó­i đâu rồi? Mình hiện đang ỏ­ khu vụ­c Xuân Mai, Chu­o­ng Mỹ Hà Nội (Hà Nội 2).
chào bạn....cho mình hỏi đối với sim(mình đăng kí sim vinaphone) đăng kí sử dụng dịch vụ 3G cho điện thoại và cho laptop 3G có khác gì không?như vậy muốn đăng kí sim vina sử dụng 3G trên laptop thì phải làm sao?mình nghe nhiều người nói là muốn sử dụng sim 3G trên laptop thì phải đăng kí gì đó và sau này sim đó chỉ sử dụng trên laptop thôi,không dùng lại cho điện thoại được.Mình thật không hiểu..cả tuần nay mình đăng kí sim vina gói dv 3G của vina thì:
+khi sử dụng trên điện thoại thì ok
+khi sử dụng trên laptop 3G thì mình không thấy tín hiệu gì hết(laptop 3G của mình hiệu mio,sử dụng hdh win 7.0,có khe sim sau cục pin).
AE nào biết giúp mình với..thanks.
Chào bạn, bạn dùng sim lắp vào khe cắm thẻ sim của laptop hay lắp vào Usb ?
Loại sim mà bạn hỏi là loại sim dùng cho Usb 3G, lắp vào Usb rồi cắm Usb vào máy , đa số các khách hàng thích cái sử dụng này hơn . Sim đó chỉ được mở chiều nhận , gửi tin nhắn chứ không nghe gọi được bạn àh . Trong máy sẽ có phần mềm Mobile Broadband để bạn connect vào . Rất đơn giản và cực kì dễ sử dụng bạn ah .
mình gắn sim vào khe sim laptop bạn ơi.Mình không có sài usb
mình đã đăng kí dc tv của vina, nhưng làm thế nào để vào wap portal 3G

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019