Hướng dẫn đề nghị cấp Bằng lái xe quốc tế, ngồi nhà tự làm, chỉ mất 199k, bằng được gởi về tận nhà

Nam Air
12/6/2016 11:46Phản hồi: 371
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yoyo20
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Cò" ăn cám hết
Quá bổ ích! Tiết kiệm thời gian & tiền bạc. Thanks mod
maz9717
CAO CẤP
8 năm
có ai vào làm dc ko?cái này bt lâu rồi mà web vn ko vào dc.éo hiểu sao lun
b0x3r_TLU
ĐẠI BÀNG
8 năm
em làm méo thanh toán được 😔 cáu
bằng A1 làm đc ko vậy ???? =))))
mtrung12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác cho mình hỏi, thẻ nhựa của mình chỉ ghi bằng B2 mà mình thì có bằng A1 chưa đổi thẻ nhựa. Vậy khi đổi qua bằng quốc tế này thì chỉ ghi nhận B2 thôi sao???
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Hộ chiếu còn chưa có thì chả có lý do gì để làm cái này. Đú à?

denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu hay phải đi nước ngoài thì nên làm phòng thân. Lỡ đi đường có biến còn dùng tới 😃

denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Giống lúc mình làm passport hỏi bọn dịch vụ nó đòi 2 triệ. Mình tự làm vào web đăng ký xong ra phòng QLXNC chụp nhr nộp tiền mất chưa tới 10 phút. Ấy là mình thấy hình xấu còn đòi em công an chụp lại cho đẹp nữa đấy :v Về nhà đợi một tuần chuyển phát nhanh đưa về tận nhà.
@denhun khiếp ở chỗ mình 500k là xong tự làm từ a-z
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Lão này tên dị thật. TURQUOISE =.= Hình như không phải dân tộc kinh rồi.

qloved
CAO CẤP
8 năm
@denhun để ý kĩ thì thấy tên và thông tin trên bằng lái là ghép vào thôi, có gì đâu mà dị, bạn nghĩ ngta đưa thông tin thật của mình lên chắc
tranminhtoai
ĐẠI BÀNG
8 năm
tiện thể cho mình hỏi, mình ở quận 9-hồ chí minh thì học bằng lái b1 ở đâu nhỉ ?
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Mình tự làm hết hơn 200k thôi.

@denhun Đúng rồi tự làm là 200k
lưu lại cái đã
6230
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái bằng lái trong nước lái còn chưa xong giờ còn đòi QT.
Mai mốt báo có cái tít ~ "Lái xe qUỐC tẾ gây tai nạn....." "....tài xế gây tai nạn đã có bằng qUỐC tẾ.....
Cái bằng này chả có ý nghĩa gì.
Mình tính đến giờ đã đi độ 30 nước trên thế giới thì chỉ cần bằng VN là có thể thuê và lái xe thoải mái rồi.
Không nhiều tiền nhưng không nên phí vào việc làm cái việc vô nghĩa này
meomeo1
ĐẠI BÀNG
8 năm
cần chuyển bằng nhật mà ko dc. hix hix
OnlyQ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thật ra... Công ước viên nhất là mấy nước EU đều không công nhận bằng lái xe quốc tế việt nam 😁 bạn nào sống ở EU đủ hiểu điều này, vì thế báo chí cứ viết tùm lum là ko cần phải học lại hoặc ko cần đổi bằng, dơ cái bằng này ra tại Đức, nởay... hoặc mấy nước eu nó cho ngay cái phiếu phạt vào mõm, toàn viển vông đâu đâu
S777
TÍCH CỰC
8 năm
Bằng lái này có hạn ko nhỉ?
vannhatka
TÍCH CỰC
8 năm
Bằng này k ăn thua. Chơi hẳn bằng mỹ ấy. Thời hạn 10 năm. Đi đc 183 nước luôn( trừ VN, mấy con chó vàng hoạch họe vl)
ducvespa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chuyển bằng lái xe oto từ Mỹ sang VN bằng thủ tục hành chính mà sao SGTVT địa phương không được ta, bằng tiếng Anh mà cán bộ không biết dịch sang tiếng việt họ không cho đổi, họ kêu lên đại sứ Mỹ hỏi từ đó là gì !?
mượn tạm hình trên mạng
mục số 12: Restriction: A
dịch từ điển thì ra giới hạn A..có vậy thôi mà mấy bác không đổi anh em nào đã đổi bằng Mỹ giúp em với

linhtun89
TÍCH CỰC
8 năm
@ducvespa Bạn ơi quy định đổi GPLX các nước sang GPLX Việt Nam là phải có bản dịch kèm theo nhé!
Cán bộ không có nghĩa vụ phải biết tiếng của các nước, nhiều từ chuyên ngành tối nghĩa, nên sinh ra thủ tục như vậy.
@ducvespa Lên phòng tư pháp. Xin địa chỉ người dịch tiếng anh được phòng tư pháp chấp nhận. Kiếm ng đó nhờ dịch. Dịch xong đem lại phòng tư pháp đóng dấu. Đem lại Sở GTVT cho ng ta đổi bằng. Bên Sở nó xem bản dịch tiếng Việt rồi cấp bằng cho bạn.
ducvespa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tanchiquaidao9909 bên dịch thuật nó dịch từ Restriction A - là giới hạn: A làm bên SGTVT nó không chịu nhận hồ sơ luôn, giờ bên SGTVT kêu chờ điện lên lãnh sự quán Mỹ hỏi từ đó là gì mà giới hạn, em bó tay luôn, cán bộ trình độ B, C không bác ạ
@ducvespa Thường thường dịch thuật người ta dịch ra là lái xe mấy chỗ rồi bên này căn cứ theo đó cấp bằng. Trường hợp như bạn mìn chưa gặp bao giờ. Mà thường khi đi dịch mình kêu người ta dịch rõ nghĩa. Khi đọc bản dịch mình yeei cầu ghi rõ xe mấy chỗ. Sau đó mới đem lên Sở để đổi. Do đó họ k bắt bẻ mình được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019