Hướng dẫn đồng bộ hóa danh bạ vào Nokia N9

sonlazio
2/11/2011 8:56Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình xài Nokia làm máy chính nào giờ nên khỏi lo cái khoản chuyển danh bạ này:showoff:
hpnokia
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bạn xài 2 máy trở lên thì cần 1 server như google làm trung gian để nếu có thay đổi hay thêm số thì cả hai đều có tức thì.Chứ bluetooth hay outlook thì không thể.
Hi vọng N900 sẽ có bản mod Meego. Dù là mong manh nhưng vẫn hi vọng.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Oánh dấu phát sau này có em nó sẽ sử dụng hehehe😃
Chỉ kết cái bàn phím ảo qwerty của em này thôi, giá mà N8 Anna của mình bàn phím ảo cũng như thế nhỉ?
I love N9. 😆
xubo
ĐẠI BÀNG
12 năm
'Trong trường hợp không có tài khoản Google thì bạn nên tạo 1 cái. Nếu đang sử dụng bất cứ một chiếc điện thoại nào thì bạn nên đồng bộ hóa nó với máy tính thông qua các phần mềm của hãng để có được bản sao danh bạ mới nhất. Sau khi đồng bộ thì danh bạ của bạn sẽ nằm trong Address Book trên Mac hoặc Outlook trên Windows. Cả 2 phần mềm này đều có thể xuất ra các file danh bạ một cách trực tiếp hay thông qua các phần mềm từ bên thứ 3 với định dạng CSV hoặc vCard. Sau khi đã có file này, bạn đăng nhập vào tài khoản Google, bấm vào chữ Contacts hoặc Danh bạ nếu là tiếng Việt ở góc bên tay trái. Tiếp đó, nhấn vào phần More trên thanh Menu Bar, chọn Import vào chỉ đến file CSV vừa tạo, sau đó Google sẽ tải tất cả các danh bạ lên máy chủ'
em nhập vào file csv vừa tạo mà nó không cho chọn hết(bấm ctrl +A ) các bác chỉ dùm với
Tôi đã đồng bộ rồi mà không tìm thấy chữ danh bạ trên gmail, có phải giao diện gmail mới không có phải không các ban....?

Xem video thì nó nhìn ra ngay mà:http://www.google.com.vn/intl/vi_vn/mobile/sync/
thấy đánh giá về N9 này khá cao mà chưa có dịp cầm thử
nếu dt trước cái N9 của bạn cũng là Nokia thì mọi việc dễ lắm. Cứ lấy cái Nokia cũ đồng bộ với PC suite. Sau đó gắn N9 vào đồng bộ lại là xong.
hungle411
TÍCH CỰC
12 năm
các bác cho e hỏi chút! sao cái mail trên N9 lúc bắt đầu vào thì hiện ra 1 list các loại mail như yahoo, google... mà sao khi mình nhập 1 đại chỉ mail của google thì bjo bấm vào icon mail ngoài màn hình home thì chỉ có mail của gg thôi.ko vào nhiều mail dc à?
jinnie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm thế nào để đồng bộ từ file vcard trong lap, khi t quên k đồng bộ trên đt...
Cho mình hỏi là cách đồng bộ danh bạ từ N9 lên gmail như thế nào. Ví dụ mình vừa thêm vào danh bạ 1 người thì update lên gmail như thế nào
Nhờ các bro hướng dẫn cách đồng bộ danh bạ từ IP sang N9 giúp em với ah , nếu được hướng dẫn chi tiết càng tốt , em làm hoài nhưng không đc 😔 e hơi gà , mong các bro thông cảm 😁
nvmhuy7172
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi hơi ngoài lề một tí, em có đồng bộ danh bạ từ skype nữa. Trong đó có phần ngày sinh nhật. Có điều, thằng bạn em cập nhật ngày sinh nhật sai trên skype. Nhưng khi vào danh bạ lại không chỉnh sửa được (kiểu ngày sinh nhật mờ đi). Vậy làm cách nào để điều chỉnh danh bạ (cụ thể là ngày sinh nhật trong trường hợp này?
Hay nhỉ, thanks bác!
DANH BẠ KHÔNG HIỆN TÊN ĐỆM

Máy mình sau khi đồng bộ danh bạ có chút phiền phức: mình đồng bộng bằng gmail nhưng sau khi đồng bộ, bào danh bạ thì phần tên bị tách ra thành 3 phần là Tên, tên đệm và Họ. nhưng chỉ xem đc đầy đủ khi xem chi tiết, còn bên ngoài mình chỉ thấy hiện mỗi Tê và họ. ví dụ mình có 1 tên là A Hung Navi thì trong danh bạ của mình chỉ hiện A Navi. điều này khiến mình ko tài nào search đc danh bạ. trước mình dùng Blackberry để đồng bộ tài khoản gmail. Bạn nào biết các xử lý hướng dẫn mình với. xin cảm ơn trước.
@quanghung785 - Bạn xem tất cả các số trong danh bạ đều bị thiếu như vậy hay là chỉ có những tên dài mới bị...
- Nếu có số khi đồng bộ vào đầy đủ, có số bị thiếu như bạn nói... thì bạn gửi cái file vCard đó lên mình giúp.
@ThuyDung9x Tất cả danh bạ của mình đều bị thế bạn ah. mình kiểm tra lại danh bạ từ Blackberry cũng bị tách ra thành 2 phần là First và Last. Có thể nguyên nhân cũng bắt nguồn từ đây. nhưng trên máy BB đều hiện đầy đủ tên họ, chỉ khi mình vào Edit danh bạ thì mới thấy tên bị tách như vậy.
Giờ có cách nào đẩy được phần tên ở phần Last lên First trên máy BB rồi mình đồng bộ lại chắc cũng đc.
các bạn xem có cách nào chỉ minh với. cái file Vcard j đó mình cũng chưa biết lấy ở đâu nữa. mình cũng ko có nhiều tg tìm hiểu mấy cái này.hiii
hic , lúc trc làm đc giờ flash , ko đồng bộ dc giup với
"can't not connect to server"
Mềnh cũng đang bị vấn đề danh bạ. Cái anh nokia này thấy danh bạ ngu vật vã.

Sent from my HTC X515e using Tinhte.vn
md07
TÍCH CỰC
11 năm
bây giờ không connect được với server đâu, cả gmail và yahoo chat trong gói plugin cũng vậy. Riêng với danh bạ, lịch, mail... thì sync qua hotmail ok, nhưng phải dùng thêm 1 ứng dụng trung gian nữa là meemailsetting.
Trước khi flash mình có backup lại toàn bộ bằng Nokia PC suite, giờ restore máy vẫn báo nhưng sau khi khởi động laị thì danh bạ, lịch... không có là sao hả các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019