Hướng dẫn đồng bộ trực tiếp Danh bạ và Lịch giữa WM và Gmail (Push)

dihuta
13/7/2009 11:35Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu trước đây các bác đã dùng Microsoft My Phone để đồng bộ rùi thì bây giờ vào http://skydrive.live.com đăng nhập bằng tài khoản cũ là có thể thấy được SMS, Danh bạ, Task, Picture các bác đã sync ngày trước
minh làm tất cả như hướng dẫn rùi.các bước đều hoàn hảo nhưng khi tạo event trên google calender thì ko thấy hiền tượng gì

lỗi có thể do đâu bạn
Mình cũng thiết lập nhưng cũng không thành công.
minh su dung htc hd7, dong bo lich hay danh ba thay rat tien loi.neu bac nao lam chua dc minh co the huong dan cu the
Sao mình làm với I8000 v6.1 chỉ đồng bộ được các số lưu trong máy nhỉ, sim không được
mềnh làm theo hướng dẫn đã kết nối được. giờ đang xài ngon 1 em winmo. thanks sờ bác 😃
7290-7100
ĐẠI BÀNG
12 năm
oánh dấu cái
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã làm được với HD2 winmobile 6.5.
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã làm được với HD2 winmobile 6.5. Sync 987 contact hơi lâu 😃
"Em đã làm được với HD2 winmobile 6.5. Sync 987 contact hơi lâu 😃

yangminchoo, 10/9/12 Báo xấu
#123 Thích Trả lời

Bạn Yangmincho ơi chỉ dẫn cho tôi syn em HTC HD2 chạy WM 6.5 với. Tôi làm ko được
  1. Mở ứng dụng ActiveSync trên điện thoại.
  2. Bấm Menu, chọn Add Server Source.
- Không thấy mục Add Server Source.
- Chỉ có: Option; Shedule; Status; Configure server; Connectios và Connec via Blutooth.
- Tôi chọn Configure server và làm như hướng dẫn mà không được. Bạn chỉ giúp tôi nhé. Tks. phucnvent@gmail.com. ĐT o91358o một sáu chín
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
convoi55: Em làm như hướng dẫn đó bác. Máy em giờ đã cài android rồi nên không làm lại được. Ngoài ra còn 1 cách khác là bác dùng PIM backup:
Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.
Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC
Đổi tên file .CSC thành .CSV
Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó
(Bấm vào Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all )
Tks bác đã trả lời và chỉ dẫn back up. Tôi đã syn qua Windowns Mobile Center, rồi up lên gmail. Sau đó lại Syn với SS Galaxy S3. Tôi muốn làm như bác từ Htc Hd 2 WM 6.5 syn lên gmail mà ko được. Xin hỏi bác nên dùng Android nào cho Hd2. Tks again

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
yangminchoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dùng bản 4.0.4 của TyTung cũng khá ổn nhưng giao diên xấu quá. Đang định thử bản Nexus mới xem sao.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
x_chien
TÍCH CỰC
11 năm
Chịu thôi, cái này cần Đt phải kết nối internet à các bác???

Mình làm mãi chả dc gì cả, các bác hướng dẫn chi tiết tý, mình bật gmal lên tàon thấy email bình thường chứ có thấy contac gi đâu.
hunterviet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác ơi địa chỉ server kia của Google giờ không hỗ trợ nữa rồi hay sao đó bác. Bác có địa chỉ sync nào mới mà google vẫn hỗ trợ không hả bác. Em muốn cập nhật danh bạ từ tài khoản gmail sang wm 6.5 mà không được chán quá.
thanks thớt đã chia sẻ ạ
thanks thớt đã chia sẻ ạ
tks bác nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019