Hướng dẫn downgrade, Root Asus TF 101, TF 201 FW 9.4.2.21

SUPERGAMER
25/5/2012 14:59Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
Đã thực hiện thành công theo y như các bước của chủ thớt, điều tuyệt vời nhất là các bước thực hiện không phức tạp và thời gian thực hiện cũng khá nhanh, em TF101 ICS 9.2.1.24 đã được root...chiến đấu thôi!!!😁
@ktstuan83 thanks bác. chắc em dính quả FW là dành cho tf201 quá. sạc pin xong em chiến liền
..........
...........
thanks bác. đúng là do FW của bác chủ là của tf201. e làm được rồi. thanks bác lần nữa
@ktstuan83 Bạn có chép file blob vào thẻ chưa, mình cũng bị một lần, k chép file blob vào mà chép nguyên cái file zip vào đâm ra flash hok dc. bạn xem kĩ lại HD nhé :D GOoD Luck
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
@kukonan không có chi! vì một tinh tế ngày càng lớn mạnh, vì...ngày càng có nhiều em tf101 được root😁
Jolin Tsai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hai_ninhthuan Bạn hướng dẫn cho mình cách cài ADB với. Mình cắm TF201 vào PC nó đòi install ADB.
wangtuyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Áp dụng được cho TF300T luôn nha mấy Bro, nhớ down FW đúng là OK òi
bên XDA đã có hướng dẫn root và cài CWM cho bản 9.2.1.24 rùi các bác nhé. Mình cài CWM 1 phát được ngay, đang thử mấy rom revolution và revolver xem thế nào. Bác nào chưa root và cài CWM qua đó tham khảo nhé, mình bận nên không giới thiệu lên được, PM đó là OneclickrecoveryV0.3 nhé.
tranducnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hai_ninhthuan Bác cho mình xin cái link tham khảo nhé, cám ơn bác.
@tranducnam http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1681155
tranducnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hai_ninhthuan Mới chỉ dùng được cho tf101 thôi phải không bác.
@tranducnam um. bác qua đó tham khảo đi, có khi có cho tf201 luôn đó.
Cho mình hỏi là khi root xong mình có thể làm đc thêm j cho máy thêm phần hay ho k các bác ^^. Em củng mới sài thấy nhiều ng root nhưng k hiểu mục đích root lắm 😁. If có nhìu thứ hay thì sẽ thử :p
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là mở cái viperMOD Primer Tool v4.5 - Modded by bpear_v3.exe hok đc, có bác nào chỉ cách up lại fr 9.4.2.15 😁
@vampire151 bạn mở bàng file batch đó bạn.....
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có thể chỉ mình cụ thể k???
viperMOD Primer Tool v4.5 - Modded by bpear_v3.exe mở k đc chỉ mở đc viperMOD Primer Tool chưa mod thui, mình tính cài lại fr 9.4.2.15 rồi mới root, mà k bik làm sao cài lại, coi mấy cái topic lun òi mà làm hok đc
bác mở bằng file này...

sau đó làm theo hướng dẫn ở #1 là ok. nhớ down đúng FW nha bạn ( ww hoặc US...down đúng cho tf101 hoặc TF201. ở #1 là FW của TF201 đó)
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
giúp mình với, mình làm sao mà máy mình nó hiện lên màng hình Eee pad rồi chớp tắt rồi hiện lại cái màng hình đó hoài, không tắt máy được, giờ chẵng biết làm sao, nó cứ lập đi lập lại hoài cái hàng hình đó 😔(
tranducnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đã làm gì mà máy bị như vậy.
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
101 bác ạ, mà sao mình làm hoài không được kìa
mình chẵng thấy nó chạy cái gì hết, nó tự khởi động máy xong vào thẳng luôn, kiểm tra thì vẫn là .24
mình đã coppy file blob quăng trực tiếp vào máy luôn, máy mình không sử dụng thẻ nhớ
mình làm theo hướng dẫn của bạn này

ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
@spirit3x Bạn thử hardreset máy cho sạch sẽ rồi làm lại thử xem!
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
@ktstuan83 hardreset là sao vậy bác, hay là FACTORY DATA RESET
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
@spirit3x Uh,là factory data reset ấy
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
@ktstuan83 đã downgrade nhưng khi máy reset lại thì cứ nhảy qua nhảy lại cái màng hình Eee Pad hoài, không vào được luôn 😔(
help , máy mình la tf 101 xài ww 92117 ,đã root và cài CWM 5.0.0.4 và đã xóa cai lai CWM Rogue , và sau đó up rom ics_92117_WW_stock_EBT_SOS , báo up thành công , xong set máy lên màn hình eeepad rồi tắt lun ko mở lại dc nữa, cần cao thủ cứu giúp gấp , hixhix
Mình Root thành công rồi, thank chủ Topic và bạn Hai_NinhThuan.
Cách chủ Topic chỉ chi tiết mình chỉ làm 1 lần là Ok.
Vấn đề thắc mắc hiện tại của mình là mình muốn hạ android 4.0.3 xuống 3.2 để vọc 1 vài chương trình mà kiếm search thì không thấy cách nào rõ ràng cả. Các bác có cách nào rõ ràng, chi tiết thì share cho mình với
@langtucaudua nếu bác đã cài được recovery rồi thì lên XDA kiếm bản cook 3.2 rùi up qua CWM nhé bác. mà dùng 4.0.3 sướng thế còn quay lại 3.2 làm gì bác. Mình thấy lên 4.0 ứng dụng đều cài được hết mà.
neveruse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt cho hỏi, thế nên down WW hay US thì tốt hơn ? Hay có cần check mặc định máy mình đang là WW hay US ko ?
tranducnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neveruse Bác chủ thớt ghi rõ là phải xem máy WW hay Us bác ự.
neveruse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranducnam
Vì fir 2 thằng size khác nhau WW 309Mb, còn US 264Mb, có j khác biệt không nhỉ ?
vampire151
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm đc rồi mấy bác ơi, nếu làm k đc thì kiếm máy tính khác làm lại thử xem 😃
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
mình cũng làm được rồi 😁, bước downgrade thì mình làm theo cách #
+ down fw về không giải nén gì hết chỉ việc đổi tên thành "EP101_SDUPDATE.zip" rồi quăng vào thẻ nhớ, lắp thẻ nhớ vào máy
+ tắt máy, bấm đè "power" + "volume -", cho nó hiện màng hình rồi bấm "volume +" để nó cài bản .17 thế là xong, vào thì root thôi
Cách này dùng cho các máy đã unlock bootloader rồi nghen :D

WW là có thêm các ngôn ngữ khác, nhìu hơn so với US thôi, còn bạn up nhầm WW cho US bị gì mình ko chịu trách nhiệm nha, tại mình cũng chưa thử :">
neveruse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SUPERGAMER sặc, quá nguy hiểm, phải mạo hỉm sao ta ??!?!?!
của bạn US thì cứ up US, sao phải lên WW chi nhỉ
neveruse
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SUPERGAMER Vì làm sao biết máy mình đang là WW hay US bạn ? Ví như máy mình mua VN, thì WW hay US thì tạch luôn à ? Có cách nào check vụ này khôn nhuỷ ? 😁
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
chắc là bạn ấy muốn có tiếng Việt
spirit3x
TÍCH CỰC
12 năm
vào đây coi nè bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế