Hướng dẫn đưa app ios và adnroid lên web để test nội bộ

allotapp
29/10/2019 8:5Phản hồi: 9
Hướng dẫn đưa app ios và adnroid lên web để test nội bộ
Như các bạn đã biết các trang web nước ngoài phục vụ viêc cài đặt app andr ,ios như diawi , testflight , hockeyapp , những cũng có những hạn chết nhất định về mặt dung lượng và lượt cài đặt thiết bị

Thì việt nam hiện giờ cũng có allotapp , nay xin được phép hướng dẫn anh em đưa app lên cài đặt để test nội bộ thay vì phải cầm từng file gửi tới từng người và cài đặt bằng 3utool hoặc các tool khách

Bước 1 : truy cập http://allotapp.com , đăng ký 1 tài khoản

Bước 2 : Upload app lên hệ thống

Bước 3 : sao chép link tải của ứng dụng để cài đặt

Bước 4 : Sử dụng link đã sao chép copy vào trình duyệt và ấn cài đặt

Như vậy là bạn đã hoàn thành xong các bước đưa ứng dụng android và ios lên web cài trực tiếp mà không cần phải sử dụng pc

Quảng cáo

Ngoài ra web còn hỗ trợ sử dụng các chứng chỉ ios doanh nghiệp và cá nhân anh em nào có nhu cầu có thể sử dụng thêm

sign app ios, ký ứng dụng ios, chứng chỉ ios, thuê tài khoản apple, ứng dụng, phân phối, lưu trữ, android, ios , cài đặt ios , cài đặt android
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LeoBairn
ĐẠI BÀNG
4 năm
có tốn phí gì không bạn hoặc có bảo mật các ứng dụng của mình khi đẩy lên k? vì bên mình cũng đang làm dự án về mobile
@LeoBairn androi thì miễn phí bạn nhé , còn đối với ios thì khi bạn cần sử dụng tài khoản doanh nghiệp thì bạn mất phí còn bảo mật thì ok nhé app update thì chỉ bản biết nếu ko share cho ai , bạn cần tìm hiểu thì có thể vào tham khảo http://allotapp.com
LeoBairn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@allotapp Vì mình không biết là nó có bảo mật không có bạn, vì nếu đẩy lên rồi thì khi download về có bị dính virus hay gì không thôi à
@LeoBairn bạn yên tâm nhé .. đây là nền tảng bên mình xây dựng phục vụ việc download và phân phối app , bạn có thể sử dụng các phần mền virus để kiểm tra . bên mình ko can thiệp vào app khi người dùng update app lên hệ thống
Apple hiện đang quét mạnh tay và các app chết rất nhiều, liệu bên mình có bị ko ạ ?
@vietanh66 Hay nhỉ có đk test trước khi đưa lên chơ
@vietanh66 Vấn có backup liên tục, các bạn cứ tham khảo nhé
Chỉ mình cách xuất file ipa để up lên sign (Có hiều options từ xcode xuất ipa hoặc cách zip file payload...), cách nào cho ra file nhẹ nhất và phù hợp với web. Thanks
Sao xuất được file ipa từ xcode để đưa lên wed của bạn vậy ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019