[Hướng dẫn] Đưa iPhone 7/7 Plus về chế độ DFU để restore với iTunes

Didu
23/9/2016 10:38Phản hồi: 76
[Hướng dẫn] Đưa iPhone 7/7 Plus về chế độ DFU để restore với iTunes
DFU (Device Firmware Update) là một chế độ cho phép người dùng iPhone/iPad/iPod Touch restore lại thiết bị thông qua iTunes trên máy tính nếu chẳng may có bị trục trặc hoặc treo táo. Sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như iPhone 7/7 Plus vẫn dùng nút Home có thể bấm lõm xuống được, chúng ta vẫn sẽ kết hợp nút nguồn và Home để đưa nó về DFU. Với nút Home cứng không bấm được nữa thì chúng ta phải làm thế nào?

Rất may là còn cụm nút cứng khác là âm lượng để kết hợp với nút nguồn đưa máy về DFU hay recovery. Cụ thể hơn, chúng ta sẽ bấm kết hợp cả nút giảm âm lượng và nút nguồn để đưa máy về chế độ có thể restore lại phần mềm. Với những máy jailbreak thì rất hay xảy ra xung đột hoặc treo táo, khi đó DFU sẽ là công cụ cứu cánh cho anh em để đưa máy về trạng thái như ban đầu.
  1. Máy tính với iTunes và cáp Lightning, dĩ nhiên rồi.
  2. Cắm Lightning với iPhone 7/7 Plus
  3. Nhấn và giữ đồng thời nút giảm âm lượng và nút nguồn trong khoảng 10 giây.
  4. Tiếp tục giữ nút giảm âm lượng và thả nút nguồn ra cho tới khi iTunes thông báo iPhone đang trong chế độ recovery.
  5. Thả nút giảm âm lượng, khi này máy đã ở DFU với màn hình đen thui.
DFU khác với recovery. Nếu ở DFU thì màn hình sẽ đen thui như đang tắt vậy (vì lúc này OS không được load). Còn ở recovery thì sẽ có logo iTunes trên màn hình.

Để thoát DFU, anh em chỉ cần nhấn giữ hai nút nguồn và giảm âm lượng trong khoảng 10 giây để máy khởi động lại.

Trước đây anh em hay bấm giữ nút nguồn và Home để khởi động lại máy cho nhanh thì trên iPhone 7/7 Plus, anh em sẽ bấm nút nguồn và giảm âm lượng. Chúc thành công.

Tham khảo: iClarified
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoctu208
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa có máy hu hu ...
giống mấy em Android, một cách để RS sạch sẽ hơn😁
1984kute
ĐẠI BÀNG
8 năm
caió này a e thợ cứ lo
dukas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau này thay hết nút cứng thì khỏi jailbreak quá
@dukas Chắc vẫn có nút nguồn
😆)) thèm cái cáp anker
@Naruto_Xboy Chạy ra hàng mà ko, ko thì qua mình bán cho. Cáp loại đó tầm 450k đến 500k 1 cái dài 90cm thôi. 😃
KHông có tiền mua iP7, thôi mua tạm cái này, cũng giống giống =]]

hamaxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyentrunghieu82 Xiaomi gì vậy bạn? Nhìn đẹp hơn cả ip7
@hamaxx Đây bác, vỏ gốm hẳn hoi
@hamaxx Mi5 như bác
@nguyentrunghieu82 Cái SS này là S hay Note, đẹp vãi nồi!
@quocvu089 Không phải SS bác ơi, Xaomi thôi
Hôm nay setup hộ 3 cái iPhone 7/7+. Cái nút home thao tác khác làm mình lóng nga lóng ngóng.

Mà phải có SIM mới set up được.

Giờ, combination DFU lại khác nữa chứ.
@vnstockguru Kaka, mình xài có một lúc là quen liền, set up mức lực mạnh nhất ấn cho sướng, mấy mức nhẹ dễ bị nhấn vào voice control hoặc siri.
@Cupertino Setup hộ mấy bà chị. Năm nào cũng đổi iPhone mà chỉ nghe gọi.
NiKeFoOtBaLl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cách nào để về lại iOS 9.3.5 không các bác? Em iPhone 6 mà lên thấy chậm, lag với không ổn định tẹo nào. Bác nào biết cách bày em với ạ!
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Carvalho1986 Apple chưa khóa bản 9.3.5 này hả bạn ơi? Mình đang ở đó muốn thử lên 10 xem có hết đơ máy ko?
Nếu ko được có khi vẫn quay lại về 9 thì còn được không?
@mrtran1201 Chưa khoá bạn nhé
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Carvalho1986 Tks bạn. Bạn có biết khoảng bao lâu thì còn quay về được ko? ko thì tối nay mình phải lên thử luôn
@mrtran1201 Thường thì sau 1 tuần apple khoá sign kể từ ngày ra ios mới
Haiz, đi mua dùm con màu vàng mà sao chẳng có cảm xúc gì nhiều, lật mặt sau thì nhìn cái cam ghê quá, thôi nhờ vậy mà mình kg máu nâng cấp lên chờ năm sau vậy :v...
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenfenice Mấy bữa nay đang bực vụ cái store us load mãi không vào đc, lúc đc lúc không, không biết là do wifi hay do serve Apple.. còn cái store vn dùng bên con ipad thì bt
@Yas bên e load bằng tle cũng bị nhưng wifi thì ổn bác ợ, năm nay bác lên ip7 k0 hay đợi năm sau😃
YABO
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenfenice Năm sau lun bác ợ, đổi máy thì tiếc quá, để năm sau mua thêm cái mới. 6s plus mình dùng còn ngon và y như mới. Hy vọng năm sau sẽ nhiều nâng cấp mới, kỉ niệm 10 năm mà kkk
@Yas e cũng phân vân lắm, máy cũ còn ngon quá, thôi kệ, tính sau vệy haha😃
Về DFU thì mình chỉ đếm khi màn hình tắt tầm 4s là đã về rồi. Không đếm từ thời điểm bấm 2 phím.
😃 sau này Thím Cúc cứ đưa táo về " bóng + phẳng + sờ sờ chạm chạm" hết 😃
Aster Wind
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết khi nào mới có máy 7plus 256G jetblack để làm nữa .. Hic hic .. Nhìn mê vãi .
BBHN_8100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Aster Wind Chuẩn như Lê Duẩn 😁
đang ỡ mẽo mà đi mua éo có hàng , ghét vãi , chờ 1,2 tuần nữa , hú hú 😔 . call cho đứa bạn nó đang ở London , 7 & 7+ cũng hết . chờ 3 tuần trở lên . dkm
@vohocthuc Về vn đầy nè, có điều giá chát quá :v...
@Cupertino hahaha , order chờ vài tuần vậy .
cám ơn
iphone1224
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người cho hỏi sao mình đang xài 7 plus mà sao ko chụp được màn hình vs phìm nguồn và home
@iphone1224 Chụp thử bằng phím nguồn + volumn down xem 😃...
NiKeFoOtBaLl
ĐẠI BÀNG
8 năm
iPhone 6 của em vừa hạ cấp xuống iOS 9.3.5 thì xuất hiện mấy cái phần này trong cài đặt. Nó là gì vậy các bác? Có nguy hiểm không vậy ạ?
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@NiKeFoOtBaLl EM CÓ THẤY EM ĐI SPAM MẤY TOPIC RỒI MÀ KHÔNG AI THÈM REPLY EM KO? LÀM ƠN DỪNG VIỆC SPAM TÙM LUM LẠI, MUỐN GÌ VÀO BOX HỎI ĐÁP MÀ TẠO TOPIC RIÊNG!!!! CÒN KO THÌ GỌI THẲNG LÊN APPLE.COM MÀ HỎI!!!!
@NiKeFoOtBaLl K. Chắc backup app từ ios10 ko tương thích
NiKeFoOtBaLl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cáo nhỏ Đù. Tui không hiểu thì tôi hỏi, như thế cũng làm bạn khó chịu à? Có thấy mình vô duyên không?
cáo nhỏ
TÍCH CỰC
8 năm
@NiKeFoOtBaLl đứa vô duyên là ĐỨA CÓ NGUYÊN CÁI BOX HỎI ĐÁP CHIA SẺ KINH NGHIỆM, KHÔNG POST VÔ ĐÓ MÀ ĐI "HỎI"TỪA LƯA HẾT TOPIC NÀY TỚI TOPIC KHÁC KHÔNG TRÚNG 1 CÁI KHỈ KHÔ GÌ VÀO CHỦ ĐỀ HẾT 😃

BẢN THÂN KO BIẾT THÌ HỎI, NHƯNG HỎI NGU MÀ CÒN VÔ DUYÊN THÌ BỊ ĂN CHỬI!!
nhatthanh811
ĐẠI BÀNG
8 năm
So với 6s+ thì 7 ko có gì đáng để đổi cả. Thôi dùng tạm năm sau chờ hàng ém. 😁
thank
NiKeFoOtBaLl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa khoá bạn ơi. Vẫn lên-xuống tẹt ga
@NiKeFoOtBaLl
Dùng iphone 7plus cài sẵn 10.0.1 vậy có hạ xuống bản 9.3.5 được ko bạn?
@winmap Không nhé, 9.3.5 đâu có cho ip7 đâu mà hạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019