Hướng dẫn dùng BlackBerry làm Modem cho máy tính vào Internet

Tinhvi10
19/9/2007 18:59Phản hồi: 718
718 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E dùng BB8800 kết nối Bluetooth với Laptop Vaio chạy Win8.
khi nhấn connect nó hiện ra cái bảng là ảnh số 3. Các bác cho e hỏinhạop gì vào đó ạ ?
E thanks !
anh1 .jpg
anh2 .jpg
anh3 .jpg
Sao minh lam ca dem ma chang vao duoc, co ai chi minh giup voi.
bác nào giúp em với! Em làm theo hướng dẫn nó chỉ hiện ra 1 cổng com 1. Khi query modem thì nó hiện ra bảng " Modem failed to response..." .
p/s: em dùng bb8900, máy đt vẫn kết nối bình thường với bdm.
@khoaninh_115 http://www.vienthongnam.com/bien-blackberry-thanh-modem.html
tải BDM 5.0.1 vô làm nhanh hơn nè bạn
Cho em hỏi giờ muốn xóa cái cài đặt này thì phải làm sao ạ
Tình hình là lúc đầu e bắt wifi vẫn OK nhưng khi làm theo mấy bước ở trên xong thì vẫn dùng Black Berry để vào mạng được nhưng chậm lăm, còn dùng riêng wifi thì cũng k load nổi.
Bác nào giúp em với ạ
😃 hay,rất hữu ích
tuzanda
ĐẠI BÀNG
11 năm
lỗi 629 hay 628 thì đến bước 5 điền Extra initialization commands ko điền j các bác nhé..
Các bác cho em hỏi. Em dùng 8830 để làm moderm thì speed chỉ tầm 100kbps.
Bác nào có phần mềm hack speed xin giúp đỡ ạ, em cảm ơn. hì
mình dùng Bis của Mobifone. Dùng em 9780 làm modem cho em Dell lướt web vù vù, nghe nhạc rầm rầm luôn. Nhưng ko biết nó tính cước phí, Mb như thế nào. có tốn kém lắm ko ??? hehe. mới dùng mấy hôm nên chưa biết
vừa kiểm tra tốc đô. thật ngạc nhiên . so sánh vs em máy bàn chạy mạng có dây. Mạng có dây máy bàn có 100 Mpbs, trong khí đó Latop kết nối qua modem của BB xài mạng Mobifone tốc độ cũng lên tới 115.2 Kbps
nhuhoangtan
ĐẠI BÀNG
11 năm
mày mò 15p đã kết nối đc nhé =)) thanks chủ thớt 😃
Đag onl, viết bài và dùng mạng GPRS từ modem BB 😁
ko biết làm thế này có ảnh hưởng đến pin ko mấy Pro nhỉ?
(E nghĩ là có nhưg vẫn hỏi để biết rõ hơn) 😃
em dùng 8800 không cấu hình như các bác mà em lên trang chủ BB dow bản BlackBerry Desktop Software mới nhất về cài có mục kết nối internet kích phát laptop có mạng luôn nhưng mà nó chạy chậm hơn cả rùa bò nghịch cả mấy con 88 đều thấy chậm hay tại em không cấu hình như các bác nên tốc độ nó chậm như vậy chứ em dùng như thế này báo nó cũng không thể load nổi.liệu làm như các bác nó có nhanh ko ạ (hiện em không cầm máy nghịch thử nên chưa biết thế nào 😁)
Quang8.3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng bản BDM 7.1 thì rất đơn giản.Chỉ cần kích vào Mobile internet là có mạng ngay không cần cài đặt gì.
khoakute466
ĐẠI BÀNG
11 năm
e sai goi mimax viettel! va dg dung bb 9000. các bác co cach nào phá băng thông từ 2g len 3g như cách hack dcom kg ạ!!!
hack cái điện thoại.
nó là điện thoại chứ có như dcom đâu mà bác đòi hack
khoakute466
ĐẠI BÀNG
11 năm
khac the nào bác
Em đang dùng bdm 7.1 và dùng qua vài loại máy và rất hay bị failed to start mobile inernet bị rồi chỉ biết gỡ BDM ra cài lại thôi ạ bác nào biết cách sửa lỗi chỉ em với ạ
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pc ram 1G win7 starter (cấu hình yếu, 45% ram) + bb 8800 sim viettel, tốc độ idm (file down 56Mb), tốc độ 6-20kbs. Down xong mất gần 2h, tốc độ chậm kinh. Dcom viettel thì 20-180 kbs. Thường là 50 kbs. Không biết nơi e sóng yếu hay sao ấy. Thử cài lại lunix mint cho cái dcom mà tốc độ vẫn chỉ 100kb. Chán, chưa có tiền mua laptop và từ đó e không bao giờ lên mạng bằng pc 6 năm tuổi đó nữa. Bác nào xài 88 show tốc độ giúp e để e xem tại sóng, pc hay tại BlackBerry đời đầu ak?
@alone03 tốc độ mạng của 88 thế là bình thường 😁 bình thường max lên cũng lên dc có 32KBps thôi bác :D còn 3G chỗ bác dc có 20-180 thì là do chất lượng sóng chỗ bác cùi rồi :D chứ chỗ em tốc độ đạt tầm 350KBps cơ :D
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanduong942 Ex. 350kbs thì lâu lâu chuyển qua chế đọ mt (j đó quên rồi. Hj), chán. Phải hồi đó đừng mua dcom lấy tiền bù vào con con galaxy y củ làm modum là ngon rồi. Con android là modum nhanh hơn dcom 3g 7.2 mới đâu. Hey.
@alone03 Bác dùng dcom có thấy nóng ko? galaxy y mà bác cũng cắm làm modem như thế thì nóng phải biết :rolleyes: Hại pin, hại phần cứng máy 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019