Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn dùng cục hồng ngoại Broadlink: cách hoạt động và cài thiết bị, link với Google Assistant

Duy Luân
5/5/2019 8:18Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieu1369
ĐẠI BÀNG
5 năm
E đang xài smart tv samsung + RM mini, e add mọi thứ vô trong GH xong hết rồi, lệnh mọi thứ ok, nhưng cho e hỏi ví dụ e muốn mở app youtube or Clip tv trên smart tv thì làm thế nào ah?
@hieu1369 Có thể được đó 😃) mình chưa thử cái ngữ cảnh bao giờ, cơ bản là mình hiếm khi xài TV
hieu1369
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Mình cũng ít sử dụng nhưng lỡ vướng vô cái này nên bị cuốn theo 😔 k biết sau thế nào chứ on off mà mở app phải dùng remote thì thua rồi :(
@hieu1369 Mình thì xài cục chromecast, gắn dô TV, ra lệnh cho Loa google home nó bật thẳng vô cái clip youtube hoặc bộ ohim trên netflix mình yêu cầu luôn, đã lắm.

Ví dụ: Play The avengers on my TV => tự bật được TV (dùng tính năng mặc định của chromecast), tự chạy netflix, tự mở avengers
hieu1369
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Mình test trên mibox S ra lệnh mở bài chúc bé ngủ ngon nó cũng bật (với điều kiện tv đã mở) ra lệnh tắt từ GH xong nó tắt k mở lại đc nếu k có RM, kiểu như nó tắt xong k còn link với wifi nên k nhận lệnh đc
@duyluan Mod Duy Luân cho mình hỏi là có add thêm lệnh điều khiển giọng nói vào đc ko, ví dụ trong phần Quạt chỉ có 2 lệnh là turn on Fan và turn off Fan, mình muốn thêm swing on Fan hay speed on Fan, ... Nữa đc ko?
@hothanhlong Mình toàn dùng đồ xiaomi làm sao tích hợp được nhỉ.
orantino
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng Broadlink Pro kết nối được với cửa cuốn, có điều trong Google Home App link với ihc, thì không thấy được cửa cuốn và voice control trong ihc cũng không hỗ trợ Google Assistant => Giải pháp hiện thời tạo scences, add cái button lên thành 1 scence, xuống thành 1 scence => dùng GA vẫn nhận. Anh em nào có dùng điều khiển cửa cuốn chưa?
mramato
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đã set-up xong điều khiển quạt, điều hoà và TV cho iphone của mình. Nhưng giờ vợ ở nhà nhiều hơn thì làm tn để thêm share cho iphone của vợ cái broadlink này nhỉ?
Hay mỗi broadlink chỉ cho 1 iphone sử dụng.
duchoanb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình kết nối cục Broadlink rm mini 3 với Google Home thì bị lỗi "Signin failed. Please make sure you have entered correct Broadlink account name and password" không kết nối được. Mình đã kiểm tra cả địa chỉ mail và pass rồi đều ok. Đăng nhập app IHC vẫn bình thường, nhưng khi đăng nhập trong Google Home thì báo lỗi như trên. Mong mọi người giúp. Thanks.
jing
CAO CẤP
5 năm
Làm sao để các thành viên trong gia đình có thể dùng phone của họ để điều khiển tv qua boardlink rm mini 3 này ?
orantino
TÍCH CỰC
5 năm
@jing Ihc của Broadlink không thấy có add thành viên, link qua google home dùng google assistant vậy
jing
CAO CẤP
5 năm
@orantino Đã tìm ra cách. Add member vao family là dc nhé
Cho mình ổi chút, Mình add IHC vào google home bị lỗi này, rõ ràng vừa đăng ký tài khoản xong mà lại báo lỗi sai User, pass. Mong mọi người giúp.
Cho mình hỏ Screenshot_20190814-104911_Chrome.jpg i chút, Mình add IHC vào google home bị lỗi này, rõ ràng vừa đăng ký tài khoản xong mà lại báo lỗi sai User, pass. Mong mọi người giúp.
orantino
TÍCH CỰC
5 năm
Cho mình hỏi, mình có em Rm mini 3 điều khiển máy lạnh Toshiba bật tắt ngon lành mà set timer hẹn giờ thì lại không ăn thua trên ihc, mấy cái hẹn giờ trên ổ cắm thông minh qua ihc đều ngon lành, bác nào hẹn giờ được truyền kinh nghiệm với
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi 1 cục broadlink này chỉ kết nối được 1 điện thoại để điều khiển hay sao bạn.
@tanhv34k12 Đt chỉ để cài pm đk cục này thôi nên nhiều đt cũng được nếu cho phép dùng chung tài khoan
atomcuibap
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa cài cục này cho máy lạnh Daikin xong có một số vấn đề lăn tăn mà trước giờ mình không mua là :
- Có tương tác hai chiều không? lúc không nhìn thấy máy lạnh thì mình không biết có bật hay không? bao nhiêu độ? : cục này không có tương tác hai chiều nên không biết máy lạnh tắt hay mở bao nhiêu độ.
Tuy nhiên cục RM mini 3 này và máy lạnh của mình đã tương tác được như thế này:
- nếu máy lạnh đang tắt nếu mình nhấn on máy sẽ on và nhiệt độ theo phần mềm đang set
- Nếu máy lạnh on mình nhấn on máy lạnh vẫn On và sẽ set nhiệt độ theo phần mềm đang set
Làm việc với google home chỉ nhận qua giọng nói không dùng được trong phần Home nhấn nút vì sẽ nhận thông báo không connect như hình.
LivesPro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@atomcuibap Máy lạnh họ set tần số on/off khác nhau. Chứ không như tivi nên bạn nhấn off thoải mái cho nó tắt.
Em dùng broadlink rm mini 3 để điều khiển một cái máy lạnh hiệu Toshiba mới khi app hiện remote để thao tác điều khiển thì em gặp trường hợp là
1. Thao tác lần đầu thì điều khiển được nhưng các thao tác tiếp theo lại không điều khiển đc.
2. Thao tác trên remote một lúc lâu sao mới điều khiển được.
Em cũng có dạy học lệnh những cũng không điều khiển được.
Nhưng khi em điều khiển một cái máy lạnh khác hiệu LG thì lại điệu khiển rất ngon lành.
Có ai giải thích cho em được không? và cho em xin cách khắc phục. Mọi người phản hồi nhanh giúp em ạ.
Em cảm ơn.
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bạn giúp mình với. Mình đang gặp lỗi Như sau: mình đã thiết lập được điều khiển tivi trên app Ihc ngon lành. Sau đó liên kết được vào app google home và đã hiện ra thiết bị tivi phòng khách. Nhưng khi kích vào biểu tượng tivi phòng khách thì hiện lỗi không kết nối mạng như hình dẫn đến không điều khiển được bằng giọng nói. Thank các bác giúp đỡ!
MantiCore1
TÍCH CỰC
4 năm
thử switch qua băng tầng mạng 2.5G thử!
anh3vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết nhà nhiều sóng quá có bị ảnh hưởng gì không
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có 2 thiết bị: loa google home mini + broadlink rm mini 3. Thì bị tình trạng sau: loa thì đã nhận nói tiếng việt. Nhưng muốn mở tivi thì phải nói tiếng anh: turn on tv nó mới nhận lệnh. Còn nói mở tivi nó ko nhận lệnh. Bác nào biết chỉ giúp mình với
cho em hỏi là dùng broadlink RM mini 3 với bộ mở rộng tầm điều khiển hồng ngoại thì thế nào nhỉ ?
Bộ mở rộng em nói đây này:
http://www.mattroisangtao.vn/san-pham/bo-mo-rong-tam-dieu-khien-remote-tivi-dau-may/
Cái remote máy lạnh Toshiba nó ko thể học riêng tăng giảm nhiệt. Mà nó học nguyên khối lệnh. Trên remote nếu quạt 3, 27 độ, cool thì con RM này nó sẽ học nguyên bộ cấu hình đó luôn.
gabeobungphe
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao mình nói tắt điều hoà thì nó hiểu nhưng nói mở điều hoà thì ko đc nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019