Hướng dẫn dùng cục hồng ngoại Broadlink: cách hoạt động và cài thiết bị, link với Google Assistant
Duy Luân
Duy Luân
5/5/19 Bình luận: 251 Lượt xem: 48,538

Hướng dẫn dùng cục hồng ngoại Broadlink: cách hoạt động và cài thiết bị, link với Google Assistant

Thảo luận trong 'Nhà thông minh - smarthome' bắt đầu bởi Duy Luân, 5/5/19. Trả lời: 251, Xem: 48538.

1. hieu1369

Best Answers:
    0
    hieu1369
    ĐẠI BÀNG
    E đang xài smart tv samsung + RM mini, e add mọi thứ vô trong GH xong hết rồi, lệnh mọi thứ ok, nhưng cho e hỏi ví dụ e muốn mở app youtube or Clip tv trên smart tv thì làm thế nào ah?

1. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Best Answers:
      10
      Duy Luân
      VIP
      Duy Luân @hieu1369 Có thể được đó :)) mình chưa thử cái ngữ cảnh bao giờ, cơ bản là mình hiếm khi xài TV

hieu1369 thích nội dung này.
    2. hieu1369

Best Answers:
      0
      hieu1369
      ĐẠI BÀNG
      hieu1369 @Duy Luân Mình cũng ít sử dụng nhưng lỡ vướng vô cái này nên bị cuốn theo :( k biết sau thế nào chứ on off mà mở app phải dùng remote thì thua rồi :(

3. Duy Luân

Duy Luân Không có gì!

Best Answers:
      10
      Duy Luân
      VIP
      Duy Luân @hieu1369 Mình thì xài cục chromecast, gắn dô TV, ra lệnh cho Loa google home nó bật thẳng vô cái clip youtube hoặc bộ ohim trên netflix mình yêu cầu luôn, đã lắm.

Ví dụ: Play The avengers on my TV => tự bật được TV (dùng tính năng mặc định của chromecast), tự chạy netflix, tự mở avengers

4. hieu1369

Best Answers:
      0
      hieu1369
      ĐẠI BÀNG
      hieu1369 @Duy Luân Mình test trên mibox S ra lệnh mở bài chúc bé ngủ ngon nó cũng bật (với điều kiện tv đã mở) ra lệnh tắt từ GH xong nó tắt k mở lại đc nếu k có RM, kiểu như nó tắt xong k còn link với wifi nên k nhận lệnh đc

2. hothanhlong

hothanhlong Dự bị

Best Answers:
    0
    hothanhlong
    Trứng
    @duyluan Mod Duy Luân cho mình hỏi là có add thêm lệnh điều khiển giọng nói vào đc ko, ví dụ trong phần Quạt chỉ có 2 lệnh là turn on Fan và turn off Fan, mình muốn thêm swing on Fan hay speed on Fan, ... Nữa đc ko?

1. Osmopure

Best Answers:
      0
      Osmopure
      TÍCH CỰC
      Osmopure @hothanhlong Mình toàn dùng đồ xiaomi làm sao tích hợp được nhỉ.

3. dungussh

Best Answers:
    0
    dungussh
    TÍCH CỰC
    Con này có kết nối với loa google mini đc ko?

1. hieu1369

Best Answers:
      0
      hieu1369
      ĐẠI BÀNG
      hieu1369 @dungussh Đc bạn nhé

4. orantino

Best Answers:
    0
    orantino
    ĐẠI BÀNG
    Dùng Broadlink Pro kết nối được với cửa cuốn, có điều trong Google Home App link với ihc, thì không thấy được cửa cuốn và voice control trong ihc cũng không hỗ trợ Google Assistant => Giải pháp hiện thời tạo scences, add cái button lên thành 1 scence, xuống thành 1 scence => dùng GA vẫn nhận. Anh em nào có dùng điều khiển cửa cuốn chưa?

5. mramato

Best Answers:
    0
    mramato
    ĐẠI BÀNG
    Mình đã set-up xong điều khiển quạt, điều hoà và TV cho iphone của mình. Nhưng giờ vợ ở nhà nhiều hơn thì làm tn để thêm share cho iphone của vợ cái broadlink này nhỉ?
    Hay mỗi broadlink chỉ cho 1 iphone sử dụng.

6. duchoanb

Best Answers:
    0
    duchoanb
    ĐẠI BÀNG
    Mình kết nối cục Broadlink rm mini 3 với Google Home thì bị lỗi "Signin failed. Please make sure you have entered correct Broadlink account name and password" không kết nối được. Mình đã kiểm tra cả địa chỉ mail và pass rồi đều ok. Đăng nhập app IHC vẫn bình thường, nhưng khi đăng nhập trong Google Home thì báo lỗi như trên. Mong mọi người giúp. Thanks.

7. jing

Best Answers:
    0
    jing
    CAO CẤP
    Làm sao để các thành viên trong gia đình có thể dùng phone của họ để điều khiển tv qua boardlink rm mini 3 này ?

1. orantino

Best Answers:
      0
      orantino
      ĐẠI BÀNG
      orantino @jing Ihc của Broadlink không thấy có add thành viên, link qua google home dùng google assistant vậy

2. jing

Best Answers:
      0
      jing
      CAO CẤP
      jing @orantino Đã tìm ra cách. Add member vao family là dc nhé

8. NgocTu2019

NgocTu2019 Dự bị

Best Answers:
    0
    NgocTu2019
    Trứng
    Cho mình ổi chút, Mình add IHC vào google home bị lỗi này, rõ ràng vừa đăng ký tài khoản xong mà lại báo lỗi sai User, pass. Mong mọi người giúp.

File đính kèm:

9. NgocTu2019

NgocTu2019 Dự bị

Best Answers:
    0
    NgocTu2019
    Trứng
    Cho mình hỏ Đang tải Screenshot_20190814-104911_Chrome.jpg… i chút, Mình add IHC vào google home bị lỗi này, rõ ràng vừa đăng ký tài khoản xong mà lại báo lỗi sai User, pass. Mong mọi người giúp.

10. orantino

Best Answers:
    0
    orantino
    ĐẠI BÀNG
    Cho mình hỏi, mình có em Rm mini 3 điều khiển máy lạnh Toshiba bật tắt ngon lành mà set timer hẹn giờ thì lại không ăn thua trên ihc, mấy cái hẹn giờ trên ổ cắm thông minh qua ihc đều ngon lành, bác nào hẹn giờ được truyền kinh nghiệm với

Đang tải...