Hướng dẫn dùng Kindle ở trên mây, hay cách đọc sách mà không cần chép

Nam Air
14/4/2012 3:5Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prusten
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho em hỏi, em thấy Amazon nói Whispersync hoạt động cho mọi nền tảng nhưng không hiểu sao em chỉ sync được các máy android và iOs thôi còn PC thì chịu. Phải cài thêm cái gì đó trên PC chăng?
Cảm ơn bác Nam nhiều nhé! Dùng mấy năm kindle và các thiết bị có cài kindle app mà vẫn không biết có cách gửi sách tiện như vậy. Mỗi lần có thiết bị mới là lại phải cắm vào máy tính, bất tiện quá! Giờ thì ngon rồi! 🆒
Trên BB làm mãi chưa được, vui lòng hướng dẫn chi tiết. Xin đa tạ.
cobra4eye
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thì cho vào Dropbox, thế là xong, từ ebook,doc đến photo....
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiếng anh hết ah` ! ^^ hứ hứ
Mình đã thử rồi, và đã gửi được rồi. Vô Amazon kiểm tra đã thấy sách trên đó rồi nhưng không thể nào tải về máy để đọc được. Mình đang dùng Kindle Fire. Ai có thể giúp mình tải sách về máy với ạ. Cám ơn các bác!
Duck18
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongthephuc Em down trên đt thì ngon nhưng ko hiểu sao kindle fire cập nhật rất chậm. Đến ngày hôm sau máy mới báo có sách trên cloud. Bác muốn nhanh có thể vào trên máy tính chọn Personal Document, chọn sách bác muốn chuyển về máy, nhìn bên phải có cái Action, chọn Deliver to my Kindle Fire. Xong rồi bật wifi của Kindle chờ nó down về thôi 😁
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như đây là bài dịch, và chỉ đúng khi mình ở NGOÀI VIETNAM
@thangtl Việt Nam dùng thoải mái nhé!
TrongC500
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thấy phần send-to-kendle E-mail Setting.
ở đâu anh ơi
@TrongC500 Vào Gmail, chọn gửi email cho chính đia chỉ ABC@kindle.com là được. Dễ lắm!
TrongC500
ĐẠI BÀNG
12 năm
@henrich.nguyen vấn đề là em không tìm thấy send-to-kendle E-mail Setting. để add cái abc@kindle.com như hướng dẫn.
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
@TrongC500 bác f5 lại trang ấy là nó hiện ra mà
luan2d
ĐẠI BÀNG
12 năm
@henrich.nguyen Xin lỗi có thể em gà, nhưng em dùng Ipad 2, cũng gửi từ gmail vào xxx@kindle.com thì OK rồi, đã check trên amazon/ kindle thì có sách gửi vào rồi, nhưng kinedle trên ipad cũng không có không tìm thấy send-to-kendle E-mail Setting. để add cáiabc@kindle.com như hướng dẫn.
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luan2d Bạn vào phần setting của kindle trên ipad, có thấy cái email nào đuôi là kindle.com không?

ps: cái nook có đèn ngon hơn kindle rồi. 😔 bằng giá kindle...
minoan
CAO CẤP
12 năm
trên mây :-o
Thêm một phần mềm đọc sách hữu ích,chuyển file prc sang epub nhiều khi quá nản
Thanks
snaptu
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa thấy ai dùng BB xác nhận trong top này là đã đồng bộ hoá được
hoangtk87
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic kindle iphone có hiệu ứng lật trang,android ko có mới tiếc,nhưng xài kindle nhẹ nhàng mượt mà mình rất thích
thông tin hữu ích cho người sử dụng
Tuyệt quá! Đúng cái mình đang cần 😁
Cho em hỏi là em đã mail thành công ebook. Vào Kindle trên iOS rồi vào phần Cloud thì thấy có hiện mấy quyển ebook mà em đã mail.
Nhưng vào Kindle cài trên Windows 7, hay vào Kindle Cloud Reader trên Google Chrome thì ko thấy hiện mấy Ebook này.

Ko biết là phải Sync như nào hay là hiện tại bản trên Windows chưa hỗ trợ vậy ạ 😁
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zaizai_259 Windows ko hỗ trợ. Chắc amazon nghĩ nó không cần thiết, vì:
1. Bạn có thể vào hộp mail để lấy file attachment về trong trường hợp sent mail = phone.
2. Thông thường người ta dùng desktop để quản lý sách hơn là dùng để đọc sách, như vậy ta có thể quản lý tập trung được, ví dụ như ebooks của mình tới 20Gb thì khog thể bỏ hết vào kindle được. Kinh nghiệm thì mình dùng calibre để quản lý (cũng có thể đọc sách được), đọc cái gì thì send cái đó tới Kindle.
luonguct
ĐẠI BÀNG
11 năm
@foolguy Mình thấy Amazon không hổ trợ Sync giữa Cloud và PC là một bất tiện. Mình đang đọc 1 cuốn sách ở PC, tối đọc ở iPad. Do không Sync được với nhau nên không các ghi chú, đánh dấu nó không đồng bộ được. 1 điểm trừ cho Kindle.
Theo quan điểm cá nhân của mình thì Amazon Kindle vẫn là thiết bị đọc sách tiện lợi và dễ dùng nhất hiện nay.
nam.nv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã cài đặt Kindle cho blackberry 9000 của mình qua OTA trực tiếp từ trang amazon.com. Sau đó đăng nhập vào Kindle app trên Blackberry bằng account trên web (done), đã gửi sách và cũng đã nhận được trên tài khoản kindle trên web. Tuy nhiên lúc sau thì cái email nhận book của mình không xuất hiện trên phần quản lý nữa. Và App trên Blackbery của mình trong option/info cũng không thấy có tùy chọn email nhận sách. Bạn có thể giups mình là mình cần làm thêm j nữa không?
Wao...1 cách nữa để cho sách vào cái iphone của tớ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019