Hướng dẫn dùng laptop phát wifi cho điện thoại. 100% thành công.

itvn87
4/3/2012 19:24Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em làm được rồi,từ nay đỡ tốn 3G.Hí hí:ninja:
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai biết cách phát wifi ở win 8 không, mình đang dùng win 8 nhưng khong biết cách phát chán quá
Sử dụng Connectify đi bạn. Chỉ cần cài đặt và dùng. Rất đơn giản
http://www.connectify.me/
yueyong
TÍCH CỰC
12 năm
em làm được rồi, tín hiệu phát khá xa, chỉ có điều là thỉnh thoảng nó vẫn bị dis!
ĐÚNG VẬY THI THOẢNG BỊ RỚT MẠNG CHÚT THÔI.. nhưng vào dc ngay.. ban nào dùng win 8 thì có thể cài thêm phần mềm Connectify . còn bạn nào thích vọc và dùng chính bản thân laptop phát thì chọn cách của mình.. mình sử dụng cách này từ rất lâu và tốc độ rất tốt...
bạn nào đã từng làm theo cách này hẳn sẽ thấy rất thích nó..
còn mình chẳng hiểu nó rắc rối ở chỗ nào nữa.... có thể mình là dân It cảm thấy mấy cái thao nhắm mắt này quá bình thường chăng.... xem lại..
@itvn87 Bạn itvn87 ơi, mình xài Laptop Asus Win 7, mình làm tới chỗ: "- Bạn sẽ thấy mạng thông tin mạng Wifi của mình", đúng là đã có thấy. Bạn kêu "quay lại Network Connections và Connect mạng Wifi", nhưng sao mình tìm hoài ko thấy mục Network Connections đó. Mình Click vào biểu tượng kết nối mạng góc phải dưới của màn hình cũng có mạng wi-fi mình tạo rồi, cũng đang là Disconnect rồi nhưng sao mình mở wi-fi của "dế" (ăn roi) lên thì nó ko nhận đc gì cả. Hic hic... Giúp mình đi bạn.
@itvn87 a ơi,e làm y hệt mà máy s2 của e nó ko bắt dk wifi của máy,có cập nhập j mới ko a,e đang muốn dùng laptop phát wifi quá ak
Giúp mình với các bồ ơi ! Máy mình ACCER có tự phát wifi mặc định,mình đã biết mở,điện thoại vủa mình đã tìm được,nhưng mình ko biết password mặc định,hay của bên bán hàng đặt là gì nữa ! Nên ko thể kết nối,bạn nào rành,Làm ơn chỉ giúp mình nhé ! Mình rất cảm ơn !
thì có gì đâu bạn vào cài lại pass là ok mà.. nếu ko thì xóa cái cũ đi làm lại từ đầu..
Biết là có thể cài lại passwodr ! Nhưng mình không biết vào như thế nào và vào mục gì nên mình mới nhờ các bồ mà ! Nếu bạn rành có thể hướng dẫn cụ thể giúp mình đươc ko ?
bạn kích chuột vào biểu tượng network ở góc phải dưới màn hình
sau đó chọn vào biểu tượng phát wifi mà bạn tạo ra( phần có ba cái máy tính nối vào nhau ) Chuột phải ---->properties----> network security key ( trong cái ô bên cạnh bạn thay bằng pass của bạn là ok )
em dùng win xp , làm theo các bước rùi , phát wifi con 701 của em nhận được nhưng ko duyệt web đc , là sao các bác ....?
nói chung làm thành công hết cả rồi, iphone nhận được tính hiệu wifi, cũng kết nối xong hết rồi, mà sao vào web bằng iphone lại không được 😕
trinhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác xem lại xem có thiếu bước cuối cùng ko nhé. phải Connect chính laptop vào mạng vừa tạo thì mới vào mạng đc.
cai nay chi dung cho may xach tay hoac laptop thoi ha may cay co dug duoctkhog vay
@sigasolua3 Có card phát / thu wiless là được
Hệ điều hành android sao dò tìm được mấy mạng wifi kiểu này được cơ chứ?
hungbot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quocsupq đặt encryptyon type là WEP, mk 5 số thì mới tìm đc. nếu đặt WPA2 thì nó chịu!thực ra nó như trạm phát wifi thôi mà!
sao minh go mat khau ma no k chiu nhan vay?.minh xai win 7
hungbot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gangsterbm bạn kiểm tra lại các bước xem làm đúng chưa nhé!!! mình vẫn vào bình thường mà!kết nối cho cả di động và laptop thứ 2 nữa!được thêm 3 máy nữa nhé!nhanh hết pin thôi!!!
@hungbot no nhan nhung lai k ket noi internet duoc the thi co mang cung nhu khong.
loverbb2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách này mình đọc ở trang web khác khá lâu rùi. mình cũng sử dụng cách này để phát wifi cho đt. dù j cũng thanks bạn
Em làm xong rồi mà tab của em ko tìm thấy mạng do laptop phát bác ah
Chỉ em cách khắc phục với
tran_quyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ấn kết nối ở mục wifi góc màn hinh laptop rùi tab mới tìm được
tranmani
ĐẠI BÀNG
12 năm
Asme300893
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranmani bác có pass giải nén ko cho mình với,
tranmani
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Asme300893 Pass nếu có: DLMOBILEVID.COM
fantasia9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đà tạo được cái network bridge rồi, vào trong phần available wireless cũng đã thấy xuất hiện nhưng khi em vào di động thì lại không thấy mạng này, em cũng đã thử dùng Connectify nhưng điện thoại vẫn không thấy được. Mọi người giúp em với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019