Hướng dẫn dùng Redsn0w0.96rc17 & Sn0wbreeze2.7 JB& tạo FW4.3.3 custom

nampc
1/1/2009 20:35Phản hồi: 2.948
2.948 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con 3g8g ver 3.1 của em bị ăn táo em lên bản custom 3.1.2 này dc không anh hay em chạy lại 3.1 custom ổn định hơn
Lên bản custom bt luôn bạn hiền à . Hãy cho em nó lên òi và cảm nhận nhé . Chúc bác vui .
perfectarch
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã chữa được bệnh 3GS dùng blackra1n unlock nhưng khi restart bi restone lại phải Blackra1n chưa bạn?
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Vô phương cứu chữa 😃
Apple đã mở trang web tại việt nam rồi, chắc chuẩn bị cho việc phục vụ những ai xài iphone qu viettel, Vina, Mobi: http://www.apple.com/vn/
lang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhờ các bạn chỉ cho làm sao để có thể thêm Cydia hoặc Icy vào iPod Touch 3G. PwnTool, Blackra1n đã hổ trợ cho iPod Touch thế hệ thứ ba này chưa.
Máy tôi 3g 16GB, xài fw 2.2 (02.28.00) năm ngoái (đầu 2009). Nay itunes 9 không nhận ra nó nữa (windows nhận là 1 ổ cứng ngoài). Giờ phải lên fw 3.0 phải không ạ? Nếu vậy xin các bác hướng dẫn cách lên 3.0 thế nào. Cảm ơn. Lưu ý là itunes nó không nhận iphone thì làm cách nào để rétore hay cài fw mới?
bạn ghi như vầy "Nếu máy bạn đang ở FW 3.0 với FW Modem là 04.26.xx mà không muốn nâng lên 05.11.07 thì bạn chỉ việc dùng bản FW 3.1.2 custom rồi dùng Ultrasn0w để Unlock là có sóng ngay." là có nghĩa mình restore fw 3.1.2 custome rồi làm các bước như ở trên là lên fw3.1.2 mà modem fw vẫn 04.26 phải ko.còn nếu ko mong bạn chỉ mình cách lên fw 3.1.2 mà modem fw vẫn 04.26 bằng ultrasn0w. mong bạn giúp mình gà lắm.cám ơn nhiều
sao mình update ban cútom bi lỗi k sóng no cu hien cai cọng cáp wai lun ..😔 may minh la 3G world
tuanbap
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác ơi tại sao khi em chạy blackra1n thì win báo lỗi thế này là sao các bác chỉ bảo em cái nhé
1. Bạn khởi động lại PC/Lap
2. Down lại bản Blackra1n tại trang chủ của nó & để ngoài Desktop, giải nén ra file exe chạy luôn
nampc
TÍCH CỰC
14 năm
Bản chất của bản Custom là không nâng cấp baseband, do vậy máy bạn đang ở Modem FW bao nhiêu thì khi dùng bản custom để restore xong thì Mode FW vẫn như cũ. Chính vì vậy bạn cần phải chọn công cụ Unlock phù hợp. Ví dụ nếu MD FW là 05.11.07 thì phải dùng Blacksn0w, còn nếu là 04.26.xx thì phải dùng Ultrasn0w.

Nếu như vậy có lẽ máy của bạn là 3Gs co tuần sản xuất là sau 40 rồi. Bạn có thể chạy tiếp công cụ Blackrai1n để có thể dùng được bình thường nhé.

1 số bài viết liên quan đến JB và Unlock mà các bạn cần quan tâm.

1-Hướng dẫn sử dụng Blackra1n_RC3_Unlock FW_05.11.07_Tặng FW3.1.2 custom nhúng sẵn Blacksn0w : hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh, có luôn 1 số FW custom để các bạn dùng thử.
2-Link download Firmware, ITunes, Jailbreak + Unlock Soft, WinSCP, iPhone PC Suite, iPhone Tunnel Suite,…
rất hữu ích cho các bạn khi cần các FW chuẩn của Apple hay các công cụ dùng unlock iphone.
3-Cài đặt Internet Tethering và GPRS tự động Một tính năng rất tuyệt vời của Iphone 3.0 là Internet Tethering. Từ nay bạn có thể truy cập Internet bất cứ lúc nào bằng bằng cách kết nối PC/Laptop với Iphone để sử dụng Internet của nhà cung cấp di động (bằng cáp USB và Bluetooth)
4-Đổi chữ slide to unlock, silde to answer, slide to power off, v.v.. không cần máy tính_caocaotac:chỉ cần 1 chút thời gian bạn có thể thay thế "Slide to unlock" bằng "i Love You" chẳng hạn và nhiều thứ khác mà bạn thích...
5-Hướng dẫn kết nối iPhone qua WinSCP không cần Wifi....!: rất cần thiết cho những bạn bị hư wifi mà chưa có điều kiện để thay.
6-Hướng dẫn kiểm tra boot rom iPhone 3Gs : cách phân biệt các máy sản xuất từ tuần thứ 40 trở đi có bi dính BootRom của Apple hay không?
7-Giới thiệu về xGPS và hướng dẫn cài đặt Offline Map VN : Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt và sử dụng bản đồ Việt Nam và GPS với xGPS.
tuanbap
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác ơi không được huhu có ai hướng dẫn mình với
nghiemagg
ĐẠI BÀNG
14 năm
may anh cho hoi sao em lam toi buoc thu 4 roi ma iphone cu hien len cai dia voi day cap ko ah,con cai blackra1n thi cu bao entering recovery.... e cung doi may tieng roi ma van vay
co ai biet chi dum e
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Có chắc là bạn dùng blackra1n RC3 không ? blackra1n Rc1 thì mới hay kẹt ở cái đưa về recovery mode này.
Bạn down đúng bản Rc3 nhé, hoặc tự tay đưa về chế độ Recovery 😃
Cách đưa về Recovery mode:
1. Tắt nguồn, tháo cáp
2. Giữ phím Home
3. Trong khi giữ phím Home thì cắm cáp vào
4. Tiếp tục giữ đến khi hiện hình cái cáp và mũi tên hướng lên logo Itunes là máy đã đuợc đưa về Recovery mode.

KHi máy đã ở chế độ recovery thì chạy blackra1n, như đã nói cái này đa số blackra1n Rc1 bị dính khi chạy. Còn Rc3 thì phát ăn luôn không dính lỗi này nữa.
các bác cho e hỏi con 3gs 16gb của e nhờ người thân mua ở pháp nhà mạng bouyguestelecom là bản ko quốc tế nhưng phải đợi 6 tháng mới trở thành bản quốc tế hoàn toàn được nhờ unlockcode của nhà mạng ( cái này e hoh bik rõ )....z có jb trước để dùng cydia được ko các bác hay phải đủ 6 tháng==> quốc tế.. thì mới jb bình thường ko sợ ảnh hưởng j....? ai gặp trường hợp như e hoh....?xin các bác chỉ giúp...thanks nhìu nhìu
Jb thì ko ảnh hưởng gì đến sóng gió cả,bác cứ mạnh tay mà chơi thôi, đừng ngại. Vướng chổ nào thi post lên a e sẽ hướng dẫn thêm cho bác.
nampc
TÍCH CỰC
14 năm
Chào các bạn.

FW 3.1.3 cho tới thời điểm này vẫn chưa có công cụ unlock cho 3Gs., khi restore lên FW 3.1.3 Baseband sẽ thay đổi lên 05.12.01.
Redsn0w 0.9.4 chỉ co tác dụng Jailbreak chứ chưa unlock được với FW 3.1.3. nên chỉ có máy 2G là dùng OK thôi.

Mong các bạn hãy bình tĩnh chờ thêm nhé.

1 số bài viết liên quan đến JB và Unlock mà các bạn cần quan tâm.

1-Hướng dẫn sử dụng Blackra1n_RC3_Unlock FW_05.11.07_Tặng FW3.1.2 custom nhúng sẵn Blacksn0w : hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh, có luôn 1 số FW custom để các bạn dùng thử.
2-Link download Firmware, ITunes, Jailbreak + Unlock Soft, WinSCP, iPhone PC Suite, iPhone Tunnel Suite,…
rất hữu ích cho các bạn khi cần các FW chuẩn của Apple hay các công cụ dùng unlock iphone.
3-Cài đặt Internet Tethering và GPRS tự động Một tính năng rất tuyệt vời của Iphone 3.0 là Internet Tethering. Từ nay bạn có thể truy cập Internet bất cứ lúc nào bằng bằng cách kết nối PC/Laptop với Iphone để sử dụng Internet của nhà cung cấp di động (bằng cáp USB và Bluetooth)
4-Đổi chữ slide to unlock, silde to answer, slide to power off, v.v.. không cần máy tính_caocaotac:chỉ cần 1 chút thời gian bạn có thể thay thế "Slide to unlock" bằng "i Love You" chẳng hạn và nhiều thứ khác mà bạn thích...
5-Hướng dẫn kết nối iPhone qua WinSCP không cần Wifi....!: rất cần thiết cho những bạn bị hư wifi mà chưa có điều kiện để thay.
6-Hướng dẫn kiểm tra boot rom iPhone 3Gs : cách phân biệt các máy sản xuất từ tuần thứ 40 trở đi có bi dính BootRom của Apple hay không?
7-Giới thiệu về xGPS và hướng dẫn cài đặt Offline Map VN : Hướng dẫn chi tiết cách cài đặt và sử dụng bản đồ Việt Nam và GPS với xGPS.
8- Hướng dẫn cài đặt theme cho iphone và ipod. và cài đặt 1 số theme về thư pháp đẹp và hay của bạn huhiep175.
Những máy W thì up lên bt nhé , chỉ có hàng L thì đừng vội lên vì chưa có tool unclock sóng vì BB nó lên 05.12.01 rồi , JB bằng Redsnow 0.94 thì bt nhưng nó ko dùng dc cho 3GS . Tiếp tục chờ thôi .
Có tin mới nhất là 3gs đã đc unlock hoàn toàn😃, các bác vào xem tuần trên 40 đã đc giải quyết chưa đi, mình ko có tgian để theo dõi tin đc...
Xem ở đâu đây bạn ơi, trước giờ mình chỉ biết trông ngóng ở đây ko ah.... vì mình vẫn đang trông ngóng nó từng ngày 😔
P/S: ah mình cũng đang xải con IP 3gs trên tuần 40 và mới reboot lại (tất nhiên là dùng blackrajn) nhưng nó ko còn bắt được sóng wifi nữa, có bạn nào biết tình trạng này giúp với ........?(lý do reboot lai la vi gở bỏ GPRS).

Thanks
Chỉ tắt cái gprs mà bạn reboot lại ah? bạn cài Sb setting để dể quản lí, khi bạn lướt tay trên cột sống sẽ hiện ra hết, gprs, wifi, 3g, ssh... bạn search trên google í... còn thông tin thì mình hay tìm đọc trên google...
tuanbap
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ơi sao mình làm như hướng dẩn và máy cũng chạy như bạn hướng dẩn, nhưng sau khi IP reboot lại thi không có icon giọt nước của Blackra1n........
máy minh đang xài bình thường, hết pin mở máy lên thi cydia không chạy ( báo loading.. 2-3 giây rồi tắt....)..
máy mình là 3g world, frimware 3.1.2 (7D11) bản gốc từ Itune model firmware 05.11.07

bạn hướng dẩn giùm nha.. thanks giup minh voi
Cho tớ hỏi máy 3GS 3.1.2 World muốn chạy lại phần mềm (vì lý do dạo này dùng Sim Vina mất sóng liên tục - báo mấy chục cuộc gọi nhỡ/ngày) - Vì apple không cho restore lại 3.1.2 mà mình thì chưa muốn dùng sang 3.1.3 vì chưa dùng được Cydia. Vậy thì giải pháp tốt nhất là như thế nào (đừng bảo mình vứt đi nhé) 😃😃😃😃😃😃😃😃😃. Thankiu trước
nampc
TÍCH CỰC
14 năm
Thì tạm thời o dùng Cydia nữa để thẳng bản gốc mà dùng.
Không có giải pháp tạm thời nào tốt hơn hả bạn
nampc
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu bạn gặp mình, có thể mình sẽ thử xem ... hoặc bạn dùng bản 3.1.3 custom xem nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019