Hướng dẫn fix danh bạ việt nam cho máy lock ios 10.2 non-jailbreak

ducanhtian
14/1/2017 17:44Phản hồi: 217
Hướng dẫn fix danh bạ việt nam cho máy lock ios 10.2 non-jailbreak
Chào cả nhà.

Hôm nay mình chia sẻ cách fix lỗi hiển thị danh bạ của các máy lock, sau khi thực hiện xong các bạn sẽ sử dụng các đầu số như máy quốc tế, và đặc biệt là không yêu cầu jailbreak máy hoặc phải patch sim gì đó. Trước khi thự hiện fix yêu cầu các bạn phải fix được cố định mynumber vì nếu ko fix dc cố định my number của máy sẽ dẫn đến việc sau khi khởi động lại máy khả năng mất fix danh bạ là rất cao. Cách fix này mình áp dụng thành công trên 2 máy 7/7+ của softbank chạy ios 10.2.
Chi tiết như sau:

Hướng dẫn fix lỗi danh bạ trên iphone lock mà không cần jailbreak máy. fix hỗ trợ trên ios 9 và ios 10
Các bước như sau:
- Sau khi cố định được nhà mạng china, máy lên full chức năng (Imes, FT, hotspot v.v..)
- Tiến hành tháo sim và sim ghép ra khỏi máy.

- Đưa sim nhà mạng Việt Nam vào (Vinaphone, mobifone, viettel) trong lúc này không sử dụng sim ghép để máy có thể nhận dạng được ID của sim.
- Sau khi đưa sim vào máy sẽ bị văng active, các bạn bật wifi hoặc 3G để máy active, máy sẽ báo sim ko hỗ trợ các bạn cứ nhấn thử lại liên tục khoảng 3 lần.
- Sau đó tháo sim ra và vào màn hình chính để kiểm tra xem danh bạ đã đổi chưa, nếu đổi rồi tiến hành ghép sim và sử dụng.

P/S: Nếu không được các bạn khởi động lại máy và tiến hành thử lại, chắc chắn sẽ thành công =) còn nếu không được có thể do ăn ở =).

Trước khi fix danh bạ anh em tháo sim đang dùng và lắp bằng một sim khác vào máy ghép sim như bình thường nếu máy vẫn ở nhà mạng china27 thì tỷ lệ thành công là 100% còn nếu về nhà mạng gốc thì sẽ ko được.

UPDATE: Cách fix cố định
Cách 1: Tốt nhất fix từ iphone 6 trở lên, 5 chưa thử.
- Chạy reset dòng 2 cho máy về mặc định sạch sẽ "Máy icloud ẩn không khuyến khích" sau đó tiền hành update version cho itune lên mới nhất "ai update rồi thì thôi".
- Sau đó cho máy tự nhận imes với FT và Mynumber thông qua nhà mạng gốc "Cá nhân cho thấy SB và Tmobile tự nhận rất nhanh ", sau khi máy đã tự lên Mynumber, Imes, FT ta tiến hành up carrier , nếu done được bước này là khá ngon còn ko được thử reser network rồi bật 3G xem máy có tự lên ko, next bước tiếp theo.
- Tiến hành update carrier china 27.0 thông qua itune, trước khi update thông qua itune các bạn tham khảo bài viết này để hiểu về cách up:
https://tinhte.vn/threads/tuyet-chieu-update-7-6-2016-fix-loi-iphone-lock-5-5c-5s-6-6p-6s-6sp-se-ios-9-3-x-bang-itunes.2572992/

File carrier china 27.0: https://drive.google.com/file/d/0B1mZGKxo85Y_VElMQ0xzQVVPZW8/view?usp=sharing

Quảng cáo

- Sau khi đã có file các bạn tiến hành up file carrier "nhớ bật wifi hoặc 3g", sau khi up xong kiểm tra trong phần giới thiệu điện thoại vẫn nhà mạng gốc là ok.

- Tháo sim chính và dùng 1 sim phụ rồi chọn sang nhà mạng Tmobile_us active máy đến khi máy báo "Sim không hỗ trợ" thì tháo sim phụ ra và kiểm tra xem máy đã về china 27.0, nếu chưa được thi khởi động máy và làm lại "Mình thấy làm lần nào dc lần đó lên luôn china 27.0" nếu hiện china 27.0 rồi ta tiến hành fix luôn danh bạ, cách fix như trên.... sau khi danh bạ đã lên thì tiến hành khởi động lại máy "chưa lắp sim chính", khi máy đã khởi động xong thì tắt hết các kết nối mạng và kiểm tra toàn bộ fix có còn ko nếu ok tiến hành lắp sim chính nếu done thì chúc mừng còn ko done sang cách 2 =(.

Cách 2: Sử dụng ibackupbot
- Lên mạng down ibackup bot về máy, tiến hành fix tool của Haphung sao cho đủ các kiểu fix trừ danh bạ, sau đó tiến hành fix danh bạ, khi thấy danh bạ đã lên không vội cho sim vào và tiến hành dùng Ibackupbot để backup lại, sau khi đã có bản backup các bạn vào mục sau để kiểm tra trong Ibackupbot
HomeDomain->Library-->Preferences->com.apple.AppSupport.plist xem đã xuất hiện Vn ở 4 mục chưa hay vẫn Jp hoặc us, nếu xuất hiện vn thì tiến hành đưa sim chính vào nếu ok máy sẽ có luôn danh bạ còn ko thì khởi động lại máy và tiến hành restore file backup thông qua ibackupbot "Có Vn thì mới restore nhé".

217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặt tiền. Mai test nữa. Hehhee
1 con
6s 10.2
congpho
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thêm số vào danh bạ thì nó định dạng thế này 098 999 9999 có cách nào làm nó sát lại như này không mấy bác 098 9999999
warone
TÍCH CỰC
7 năm
Hóng anh em test
long_dac
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn bác chủ nhiều!
Đã thành công trên 7+.
@long_dac Ios mấy bác ơi
Thấy 10.1 toàn kêu mất fix
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
máy em tháo sim ra nó yêu cầu lắm thẻ sim
thế là k biết đc hay k😔
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ái Nhân cứ làm như clip mình hướng dẫn, ko vấn đề gì đâu.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
fix ngon
cơ mà có 1 vài số trong danh lại còn bị lỗi
gọi là ko đúng, hiện 090 cơ mà bấm vào thì hiện +81
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ái Nhân nếu bạn fix ok rồi thì nên dùng tool đổi danh bạ về 090 hết nhé.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@ducanhtian em đổi về 090 rồi ạ mà vẫn bị lỗi như trên ạ
Nick bác trên Group là gì nhỉ, để e khôi phục
Chắc Mod nào tưởng vào Spam lên Block nhầm rồi 😃
vinhnd83
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của mình not được
test trên 6s+ 10.1.1 Tmo ko dc, lắp sim lại là lại mất danh bạ
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dominhquanhubt trước khi fix bạn phải cố định dc my number, có nghĩa là khi bạn khởi động lại máy thì vẫn ở nhsf mạng chína thì mới dc.
@ducanhtian vâng, e đã khởi động lại vẫn ở china27.0 mnb, imess, ft lên hết e mới fix danh bạ mà
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dominhquanhubt bạn thử giúp mình như sau, sau khi máy đã nhận id sim mạng vn và danh bạ về vn, bạn đừng ghép sim vội, thử tắt máy và để nguyên như vậy khởi động lại, sau khi khởi động lại máy vẫn giữ dc danh bạ thì tiến hành ghép sim
@ducanhtian e cũng đã làm như cách này, nhưng khi lên sóng là tèo luôn bác a
5S SB đã thử mà mất hết fixx.... 😔(
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phuongaxz máy bạn trước khi fix danh bạ đã cố định dc mynumber chưa.
bigbaboll
ĐẠI BÀNG
7 năm
thử cách này trên 10.2.1 không đc ^^
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bigbaboll Dùng được cho 10.2.1 beta 4 nhé bạn, ip 7+ softbank
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
Một số danh bạ về đc đầu số 0 và gọi bth
1 số danh bạ gọi nó ra +81 ạ
mynb cố định ạ

IMG_0274.PNG IMG_0275.PNG IMG_0276.PNG
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ái Nhân Nhà cung cấp sao lại KDDI, bạn ko dùng tool fix về china 27.0 à. Nếu để nhà mạng gốc ko làm dc đâu.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@ducanhtian mình về china rồi đó chứ
về china 27 xong fix của bản nó về KDDI luôn 😁
gọi 900, các đầu số 090 thì ok
nhưng gọi trong danh bạ thì có 1 vài số gọi ok
còn 1 vài số gọi nó báo số máy ko đúng, nhảy qua các cuộc gần đây thấy hiện đầu số 09, nhấn vào xem chi tiết thì lại thấy đầu số +81
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ái Nhân Vậy vẫn chưa cố định nhà mạng china rồi.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
khi đó vẫn cố định và hiện tại vẫn cố định mà bạn
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@ducanhtian Thx bác ạ
Tối em về làm thử theo cách bác ạ
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@ducanhtian ok em đã thử và cố định đc rồi ạ, giờ em fix danh bạ nữa xem sao ạ 😁
congpho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducanhtian Em làm như bác cố định được rồi, reboot bằng itool cũng oki. nhưng làm theo như bác là tháo sim ghép lắp sim chính đang dùng rồi văng ra active sim không hỗ trợ, em thử 5 lần xong tắt máy mở lại đút sim ghep với sim chính vào thì mạng cung cấp lại về softbank mới ghế =))
không biết có phải ăn ở ko nữa
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@congpho do ăn ở đó
em cũng giống bác y chang
1born
ĐẠI BÀNG
7 năm
để tối về text
Sb 10.2 đã test fix không được và mất bố nó fix *101# luôn
whyworry
TÍCH CỰC
7 năm
Của bạn kia carrier bị nhảy rồi cố định đâu mà cố định.
Chủ thớt cho hỏi nếu đang ghép sim mobi đã fix cố định ok hết thì dùng sim mobi để act hay sim mạng nào cũng đc ?
hailua883
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuongbkhn Của minh 10.2 bác ah. Chúc mừng bác
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hailua883 đỡ quá bác, mấy lần e cứ quên lưu +84 😁
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuongbkhn Chúc mừng nhé
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducanhtian Cảm ơn phát minh của bác nhiều 😁
qdtmobile
TÍCH CỰC
7 năm
có ai test ok trên 6S+ chưa. tối về test phát xem sao.
thớt cho em hỏi danh ba em đã dùng Edit Prefix: để thêm +84
giờ fix theo cách của thớt thì phải cho danh bạ về trạng thái củ( không có + 84)
hay để vậy fix luôn
thank thớt
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qdtmobile thực ra chuyẻn trước danh bạ về +84 để còn biết là fix có dc ko, còn sau này bạn lưu +84 hay 0 thi vẫn là 1 chứ ko bị tách ra nữa, cho dù ban có lưu +84 trong danh bạ thì khi quay số bạn gõ 090 nó cũng ra hoặc sms cũng dc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019