Hướng dẫn fix danh bạ việt nam cho máy lock ios 10.2 non-jailbreak

ducanhtian
14/1/2017 17:44Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

congpho
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình ip5s lock sb làm như bác ấy hướng dẫn thì oki, nhà cung cấp hiện nhà mạng VN nhưng lắp sim vào thì được một lúc nó lại reset về mạng của máy lock, trong khi đã có định thằng china 27.0 rồi.
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@congpho Fix mà hiện mạng viet nam là ko dc, fix xong mà vẫn giữ mạng china 27 thì mới dc nhé, kiểu như mượn thằng china để lừa carrier mạng lock vì thằng china là lớp mạng thứ 2.
congpho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducanhtian lúc nào rảnh bác test thử 5s lock softbank với ios 10.2 xem dc không
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@congpho ko có máy là một rào cản
whyworry
TÍCH CỰC
7 năm
@ducanhtian Fix chưa có sim ghép vào thì đc reboot phát lại mất ngay. Nói chung phải cố định đc my number ở dạng +849xxxxxx kể cả reboot cũng ko thay đổi thì sẽ fix đc danh bạ
tranbmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Người ta thì quá tam ba bận, mình thì đến lần thứ 4,
Sau đó lắp sim, khởi động lại thì ok hết, không dùng +84. Gọi điện, nhắn tin danh bạ nhận luôn
(máy mình iP6+, IOS 10.2)
Thanks và Thanks!
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
em 5s 10.2.1 đổi sim vẫn china 27
vẫn giữ đc fix
mà fix danh bạ lại tạch
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm

Làm theo ntn mà vẫn tạch 😔
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
đã làm hết cả itune, ibackup và cách fix từ 6.4 lên
mà vẫn tạch
chắc do ăn ở
5s AU
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ái Nhân Sau khi fix được về nhà mạng china 27.0 bạn fix theo itune qua file ipcc này để cố định xem có dc ko:
https://drive.google.com/file/d/0B1mZGKxo85Y_a25xcmxFS3RjSlU/view?usp=sharing

sau khi fix bàng ipcc này carrier sẽ về china 26.1 cố định tuyệt đối luôn. Còn ko dc chắc do....
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@ducanhtian em về 26.1 cũng tạch ạ
;3
Máy mình giờ có reset hay cài đặt lại mạng vẫn bình thường ko mất fix j cả.
dat_862003
TÍCH CỰC
7 năm
Mình ghép Sim cho máy Softbank Nhật lên sóng okie nhưng ko thể nhận cuộc gọi, gọi đến bấm nghe mà ko nghe đc, nhảy đến giây thứ 9 thì bị đơ màn hình đứng cứng ngắt. Xin các cao thủ giúp đỡ. Máy vừa restore 10.2 xong.
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
mình làm theo bạn luôn
lên 27 china, dù đổi sim hay reboot cũng vẫn 27 china
mà fix danh bạ, sau khi hiện mobi 27, mình cắm sim ghép + sim chính vào là rớt xuống kddi 27 😁
tối về mình thử về 26.1 thử ạ :D
@Ái Nhân Nếu chưa đc add imess mình vào chỉ cho. 0911071072
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@tungthanh77788 em giờ về quê k có máy tính làm
27 tết em lên lại nhờ bác nhé
thanks bác nhiều lắm ạ
@Ái Nhân Bạn fix full hết rồi nhưng chưa fix dc danh bạ phải ko bạn. Cho duy nhất sim vn vào rồi reset máy lại active 3,4 lần là đc (quan trọng là phải cố định dc mynumber)

Có mạng thì imess mình hướng dẫn cho
Tin buồn là 5s Au 10.2
Fix dc danh bạ nhưng mất imess + ft
My number còn nguyên bật 3g nhưng k vào đc mạng để kích hoạt ft+imess
Bác nào giúp e với
dù đã cố định đc China 27.0 nhưng fix danh bạ cứ đến bước cuối cùng là bỏ sim ghép chính vào thì bay về nhà mạng gốc 😔
Ip6 - Sb - 10.2
tranbmt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HìnhNhưMìnhCóYêuNhau
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
FULL
namhung1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducanhtian có tool hay gì để signed ipcc vậy bác! mình lân la các diển đàn mà không tìm dc cách nào cả! cao nhân chỉ bảo thêm.
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@namhung1987 Không chỉ cách mà chỉ share thôi ;)
namhung1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducanhtian ok dai khai mot trang web củng dc. mình đang muôn làm em yêu khoa học thôi.
@ducanhtian Sao NCC của em là Carrier 27.0 (vina luôn)
dat_862003
TÍCH CỰC
7 năm
5s Lock Softbank Nhật, ghép Sim lên sóng mà thực hiện cuộc gọi hay nhận cuộc gọi đều bị đơ máy. Đã restore 10.2 mới hoàn toàn. Các cao thủ giúp đỡ dùm để vượt lỗi này với!
Thanks!!!!!!
whyworry
TÍCH CỰC
7 năm
đúng do ăn ở thật , sáng thử lấy máy vợ ra fix active 3 cái xong cho sim ghép và sim chính vào cái fix cứng luôn danh bạ , khởi động lại vẫn ko bị làm sao 😁 máy mình 3 ngày nay ko đc chán 😔
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@whyworry Thật ra cách làm là đánh lừa máy để máy nhận theo sim, mình làm cũng trượt vỏ ra mới dc, theo kinh nghiệm thì thường là lên luôn, nhưng với những con máy khoai thì phải khởi động lại máy rồi dùng wifi để active thì dc. Mà thấy nó nổi danh bạ thì hãng đóng sim ghé vào
whyworry
TÍCH CỰC
7 năm
@ducanhtian nó là cái mẹo thôi nhưng có thể máy mình xung đột phần mềm gì đó mà dữ liệu nhiều quá ngại backup nên ko giữ đc country vietnam 😔 sáng nay còn mất imes vì đảo linh tinh may lên lại ngay rồi 😁 thôi chấp nhận +84 vậy
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mông lung như một trò đùa ;(
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@wdynoon máy bạn đời máy gì
@ducanhtian máy e là 7 docomo ạ?
ducanhtian
ĐẠI BÀNG
7 năm
@wdynoon Vài hôm nữa hoàn chỉnh mình sẽ có bài hướng dẫn chi tiết cho các banj nhé.
@ducanhtian Làm bài hướng dẫn cụ thể đi bác ơi. Chờ lâu quá
Tet thôi
maplestory2
ĐẠI BÀNG
7 năm
6s Au fix done, phải tắt nguồn mới cho sim ghép vào chứ mà lên được ghép sim vào cái là tèo luôn 😁. Thank bác nhá :3
Mình có con máy mạng Claro puerto rico, lắp sim ghép vào imess,ft, mb đều hiện, ko tài nào fix danh bạ kiểu này dc

Sent from my iPhone using Tapatalk
@khanhlam311 Muốn fix danh bạ theo kiểu này thì buộc bạn phải chạy tool của a HaPhung nha.
@tungthanh77788 Nếu chạy tool haphung thì khởi động lại là mất my number, mặc dù imess, ft vẫn nhận @@

Sent from my iPhone using Tapatalk
@khanhlam311 Ko biết bạn lock j chứ mình t-mobile fix full 3phut
Quá ngon bác ơi, e vừa từ bỏ 10.1.1 jb để lên 10.2.1. 6s+ tmo fix chạy 6.5a lên chữ tàu 27.0 fix full 101,hotpot, imess ft mnb tự lên, sau đó fix danh bạ theo cách của bác, lần 1 ko dc khởi động lại lmf lại ngon luôn. 😆 reset tẹt bô ko mất. Giờ máy như qte cmnl 😃)
Tks bác nhéee
@dominhquanhubt Bác này chuẩn như lê duẩn rồi. Mình cũng vậy. Chỉ 2 bước. 1 chạy V6.5a. 2 fix danh bạ chỉ để sim vn và reset là lên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019