[Hướng dẫn] Gỡ bỏ DRM ebook PRC để convert và đọc được trên mọi chương trình đọc sách

linktohack
9/10/2009 14:13Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May mà mình dùng s60v3! Mai mốt mua đt mới chắc phải giữ lại để đọc sách!
Bác chủ hướng dẫn giúp với. Sao mình Load plugin from file và browse đến file đó, OK xong rồi vào File type plugin vẫn ko thấy file MobiDeDRM xuất hiện trong danh sách? Vậy làm thế nào bây giờ?
Nếu xài Windows thì thử cách của mình xem:
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-217/go-khoa-drm-cho-hang-loat-ebook-prc-mobi-702281/
halongtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank bác chủ nhé, e dùng phần mềm đọc sách kindle nên không cần phải làm thế này nữa, em chỉ có thắc mắc là muốn đặt một image làm trang bìa quyển sách thì làm thế nào ạ. Mấy quyển kiếm hiệp của e không có ảnh bìa, lúc ở list nhìn không đẹp lắm
Về cái cảnh báo, nó chỉ là cảnh báo có thể nguy hiểm thôi chứ không phải là virus đâu nên bác yên tâm.
Cái thứ 2, bác phải đảm bảo trong file zip chỉ có duy nhất một file __init__.py, mà nó chính là cái file bác tải về rồi rename, trước khi bác zip lại ấy. Chỉ cần vậy là plugin sẽ load được thôi bác nhé!

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:32 PM ----------

calibre rất chuyên nghiệp. Bác bấm vào Edit Meta information, rổi chọn Change Cover nhé!
halongtm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thank bác để e thử xem
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn @.@ hoa cả mắt
hi các bạn thích đọc sách và quan tâm tới sách . hiện cách remove drm có tại website: sachdientuvn.com và 1 số lượng ebook đã và đang được xây dựng thêm từng ngày . chúc các bạn vui vẻ .
mục Preferences. Advanced. Plugins nằm ở đâu vậy bạn? Mình ko thấy nó trong calibre =.=
hay hay, oánh dấu, sẽ có lúc cần đến 😃, cám ơn bạn
kana.nguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này không dùng được cho bản 0.8.20 pro ơi 😔
Sao không được à bác?
Hay quá, đang cần cái này gấp, lên google tìm mãi ko ra, cảm ơn bác rất rất nhiều
Đã test và thành công trên 8.21 keke. Anh em phải điền đúng cái PID của nó, cái PID đó thì vào phần mềm Mobipocket Reader
rồi vào help rồi vào about sẽ có. Chú ý chỉ làm theo hướng dẫn ở cái mục edit của chủ thớt thôi, còn mấy cái phía dưới ko phải đâu nha
ở đây
tungdmit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã ad Plugin và điền PID ngon lành như hướng dẫn nhưng không hiểu sao chỉ được 47% là stop, bản calibre mình dùng là bản mới nhất, đã thử down bản cũ hơn nhg vẫn bị thế 😔. À quên mình chạy trên win 7.
Bạn ơi, mình không tìm thấy mục nào là Change Cover trong edit cả
victorcn
ĐẠI BÀNG
12 năm
update cho các bạn là phải đổi tên file down về thành "_plugin.py" trước khi zip lại mới dùng được cho calibre version 0.8.28
hminh2008
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có down một quyển sách Ung Chính hoàng đế tập 1 trên TVEBook về, dạng PRC. Mở bằng Mobilereader xem OK. Khi thả vào Calibre (định chuyển sang epub) và view nó chỉ hiển thị lên mỗi tờ bìa, do vậy convert sang ko được.
Bạn có biết lỗi đó là làm sao ?
Tôi có thử bỏ PID nhưng vẫn như vậy.
Ban ơi, mình làm theo bạn, trên máy tính cũ okie rồi, bây giờ chuyển sang máy tính khác, làm cũng okie, convert được rồi nhưng đến lúc mở file pdf ra, có lỗi ghi là unhandle exception.... ko mở đc file, là sao bạn nhỉ? Giúp mình....!
Mình gặp lỗi này, ko hiểu vì sao, ai giúp mình sửa với. WindowsError: [Error 1155] No application is associated with the specified file for this operation: u'C:\\Documents and Settings\\Windows XP\\Calibre Library\\Unknown\\...
Thankssssssssssssssss
hminh2008
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi về lỗi sau: Mình có cuốn sách dạng prc. Đọc trên Mobilepocket thì OK. Mình cũng đã gỡ bỏ DRM như trên và Add vào Calibre. Tuy nhiên sau khi add vào xong và view chỉ có 2 trang bìa đầu. Do vậy khi convert sang epub cũng chỉ có 2 trang. Vậy là do lỗi gì vậy và cách khắc phục thế nào ?

Thanks
vnn1260
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đánh dấu lại nào. Tks chủ thớt nhiều
boma
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cover ra PDF thì sao nó cứ chừa lề bên phải, cứ như là nó dồn về một nửa bên trái ấy chứ không ra đầy trang như bình thường, bạn nào chỉ với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019