Hướng dẫn hạ cấp iOS 13 beta để lên bản chính thức

Mikeknowsme
20/9/2019 11:17Phản hồi: 76
Hướng dẫn hạ cấp iOS 13 beta để lên bản chính thức
Đặc biệt đối với anh em dang ở bản iOS 13 GM (Gold Master), đang băn khoăn không biết làm sao để thoát khỏi trình GM / beta để lên chính thức. Mình hướng dẫn cho anh em cách hạ cấp để sẵn sàng update lên bản mới, dù đây là thủ thuật cơ bản:

Lưu ý: iPadOS phải đợi đến 30/9 mới có cập nhật chính thức.

Ban đầu hãy backup dữ liệu trước khi về, lỡ có bị trục trặc gì lại "thốn" vì mất dữ liệu.
  • Vào Cài đặt (Settings) - Apple ID (tên bạn) - iCloud - Đồng bộ hoá iCloud (iCloud Backup)
Download file IPSW cho iOS 12.4.1 về máy tính, vì đây là bản chính thức trong trình iOS 12, bạn phải về đúng 12.4.1 thì mới cập nhật lên iOS 13 chính thức được, mình gửi file bên dưới tương ứng với từng thiết bị:
Xong cả rồi thì bạn kết nối thiết bị với iTunes qua máy tính.
Chọn vào biểu tượng iPhone hiển thị trên iTunes. Nhấn Shift + nút Restore iPhone (với Windows), nhấn Command + nút Restore iPhone (với macOS).

Chúc anh em làm thành công!
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình iPad 9.7 inch đời 2018 thì chọn linh nào để hạ cấp ios vậy admin. Mới xài hơn tháng nên chưa rành nhà.
Tenminus
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hạc Nguyễn Ipad5 and ipad6 bạn
@Tenminus Thank nha. Mới xài nên còn thiếu kinh nghiệm
@Hạc Nguyễn Mới lên bản chính thức trên con iPad này từ bản beta. Check máy vẫn báo là ios 13, không mất công về lại bản 12 nữa. Thank các bạn
Các bản 13.0 GM và 13.1 Beta đằng nào mấy hôm nữa cũng lên 13.1 Final hết. Bản 13.0 Final đang bao lỗi tùm lùm đó. 24/9 là có 13.1 Final rồi. Chủ thớt cập nhật thời gian phát hành iOS 13.1 Final hơi chậm nhé https://m.thanhnien.vn/cong-nghe/apple-day-nhanh-lich-phat-hanh-ban-cap-nhat-ios-131-1128304.amp
@Kakul Phát ngấy với thể loại này? Ta đây vãi tè!
@Khaihoanhao76 hay quá bác chờ bản chính thức 13.1
Đq Bảo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khaihoanhao76 Đang dùng beta 13.1. Nó có tu cập nhật lên 13.1 final k pro
@Đq Bảo Máy mình nó tư cho lên bản 13.1 chính thức luôn
Mình lên qua 3utool được không ạ
@Quyền Kai Được nha bác . Mấy bữa nay tui dùng 13.1 beta , mới vừa dùng 3utool để lên xong
doanhunghua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy hum nữa ra bản chính thức 13.1 rồi, anh em vội gì chứ
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới lên cho iPhone 8 Plus thấy darkmode không đẹp lắm, font chữ có vẻ tròn và mảnh hơn, giao diện gọi điện mấy nút cũng lớn hơn. Độ mượt so với 12.1 thì không có khác biệt. Đó là cảm nhận riêng của mình
khoa_ha
TÍCH CỰC
5 năm
Sao phải hạ xuống 12.4.1 mà ko restore luôn sang 13 cho nhanh. Đằng nào cũng là restore chứ có phải update đâu
@khoa_ha Đã restore thì có máy tính rồi, mà có rồi thì xiên sang 13 luôn chứ đây restore về 12 xong ota lên 13 😁 ứ hiểu nuôn!
GM là chính thức luôn rồi mà ;)
Vãi nồi hóng cho đã đòi xuống
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ đợi đến 30/9 là được mà. Mình hầu như toàn đợi đánh giá của các bạn update trước rồi mới lên nhưng đúng bản này mình lên luôn khi có báo update.
Nếu đang ở 13.0GM thì khỏi cần update 13.0 Final vì nó là 1
Nếu đang ở 13.0 beta 8 đổ về thì xoá cấu hình beta, reset máy rồi ấn update là có 13.0 final
Nếu đang 13.1 beta thì tải firmware về máy tính shift update sang thẳng 13.0 luôn khỏi cẩn về 12.x làm gì!
Nếu đang 12.x thì bật hết mạng lên, cắm sạc rồi bấm nút Update là done 😆
@Đạt Phít Một Xóa cấu hình xong rồi restart hay reset b? factory reset hay reset setting hả b?
@schtroumf reset ở đây là tắt máy đi mở lên lại á bạn 😁
@schtroumf Nó là hard reset! Từ ip6s đổ về là home + nguồn đến lúc tắt màn hình thì bỏ home giữ nguồn cho nó lúc lên táo thì bỏ nguồn ra ấy!
Sáng giờ thấy nó hao pin quá, chạy app làm này nọ thì nhanh muọt nhưng hao pin, đc cái này mất cái kia nhưng mà cơ bản là 13 này ngon
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông viết bài chắc mới gia nhập ios hay sao mà hướng dẫn tào lao thiệt
Đang ở 13.1 beta 3. Chờ 24/9 lên 13.1 chính thức luôn 😃😃
Kakul
ĐẠI BÀNG
5 năm
13.0 GM chính là 13 Final việc gì 13.0 GM phải xuống 12.4.1 xong lại lên 13.0 Final. Vòng luẩn quẩn. Mấy hôm nữa lại ra 13.1 Final rồi lúc đó lên cũng chưa muộn
Ganoipho6
TÍCH CỰC
5 năm
@Kakul =)) - Đầy bác bàn về cái GM này á :v
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
Bài hướng dẫn ngộ ha. Sao k restore thẳng về 13 chính thức mà quá cảnh 12.4.1 chi dạ.
lavenbut
TÍCH CỰC
5 năm
Rãnh vaicalon, sao ko làm phát ios 13 mà lại hạ rồi up OTA lên
@lavenbut Nhiều khi lonnocuvai ra vậy đó bác. Ng.u người.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy thôi chờ ít bữa lên 13.1 chính thức luôn
:rolleyes: bài viết chỉ tào lao vậy mà cũng lên trang nhất, đang beta thì xóa cấu hình beta là update được. Cần gì restore về 12 rồi lại update
Lạy ông thần, đã mất Công down về máy tính thì down luôn ios 13 về mà Shift+restore lên luôn lại còn dở người về lại 12.4.1 xong OTA lên iOS 13. Đúng là dở người. Chỉ cần xoá Profile beta đi nữa là OK.
@Daviddv9prada Đồng quan điểm với bác về cách làm.
Nhưng Mod sai sót thì bác nhắc nhở để ae tinhte rút kinh nghiệm viết bài. Đừng nói mấy câu “dở người” thấy chua xót lắm.!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019