Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

gaupretty
24/6/2010 7:8Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước hết gửi lời cảm ơn đến Bạn , Mình đã làm theo hướng dẫn và đã hạ xuống 3.1.3 OK . nhưng khi chạy Spirir vào Jaibeak thì báo lỗi .
Failed to Jaibeak ( error code : 0000005 ) . Mong Bạn hướng dẫn thêm cho mình nhé . IP của mình 3GS world , serial 88005, model MC133ZA
ECID: 3554187685292 , IBOT: 359.3.2 , Base band : 05.13.04 , 6.4 M3S2 , minh có lưu file SHSH trên PC .
Mail: caominhphuong58@gmail.com . Một lần nữa cám ơn rất nhiều , chúc vui vẽ để phục vụ AE tinh tế . Chân thành cám ơn
iPhone của bạn là bản Lock hay World? Bạn phải Active mới dùng Spirit được nhé.
Chúc thành công và vui vẻ!
Tested oke trên 3g lẫn 3gs,ko cần lưu shsh.

Thật vậy á,em hơi nghi ngờ vì cái bước đầu tiên hình như là đã phải sử dụng cái SHSH rồi thì phải,em cũng chưa làm việc với cái SHSH này bao giờ.Các bác cho em hỏi nếu lưu SHSH 3.1.3 = cydia thì làm có gì khác không,lấy cái SHSH ra PC bằng cách nào nhỉ
Bác này vui tính nhỉ..............iPhone 3GS không có SHSH hạ xuống bằng niềm tin à........
3G thì cần cóc gì SHSH. Còn 3GS không có SHSH mà bạn về được thì mình bái phục!

Ai trả lời giúp em với
JenB
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao minh dùng 3gs world màkhi bị lỗi 1015 dùng Blackra1n nó cứ báo running hoài a`, ko biết làm sao lun, hic, ai biết chỉ mình với. THanks
Bro down bản mới nhất về. Do bro chạy win 7 nên phải chỉnh lại tí.
Chủ topic và các pro cho hỏi tôi có ip 3gs new bootrom world có lưu shsh3.1.2 trên cydia, đang ở 4.0, dùng win vista 64 bit itune 9.2 hạ xuống 3.1.2 như hướng dẫn, đến đoạn gặp lỗi 1015 dùng bkackra1n để thoát cọng cáp xong nhưng máy không có sóng, lý do tại sao làm đi làm lại mấy lần vẫn vậy, hay là phải dùng itune 9.01? Xin giúp đỡ cám ơn nhiều
huuphuong30
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy mình là 3GS word, đang chạy 4.0 gốc nhưng chưa JB được. Bây giờ mình chỉ lưu SHSH 4.0, vậy có đưa được về 3.1.3 để JB không? Vì mình không có lưu SHSh 3.1.3.

Nếu không được, thì có dùng được bản custom 4.0 không?

HIC con ip 3gs W của mình lên ios4 Bản GM k lưu SHSH sao down giờ
đợi JB dc os4 lâu quá mà cần cài cydia để cài app trên cydia 😔(
chán :((
đấy là bác up lên thôi, chứ còn đưa về FW 3.1.3 thì mình cũng đang thắc mắc là có cần phải lưu SHSH của bản 3.1.3 ko?, bác nào biết xin chỉ giáo nhé. Mình cũng đang dùng 1 chú iphone 3gs FW 3.1.3, chưa dám up lên ver 4.0 vì ko biết có phải lưu SHSH ko, phòng trường hợp xấu t\còn Restore về FW 3.1.3, các bác giúp em với nhé. Thanks
Cứ từ từ. Nếu không có SHSH thì cứ nằm ở FW 3.1.3 mà dùng. Khi nào có Tool tính típ. Chúc vui vẻ!
Hic, E dùng Iphone 3G Lock lâu rồi, giờ làm gì có Sim để Activate. Các bác có cách nào làm mà không cần Sim để Activate không? Giúp e với! Chạy OS4 vừa thấy nặng lại hao pin quá.
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đau đầu quá. làm theo hướng dẫn trên nhưng với FW3.1.2 làm xong xuôi rồi nhưng giờ không có sóng j cả.
Ai có cách j giúp em với.
IP3G World FW3.1.2 Modem Firmware 05.12.04
Làm sao khắc phục lỗi này được vậy.

2/. Download các FW 3.1.3 gốc phù hợp với iPhone của bạn:

** Firmware 3.1.3 gốc iPhone 3G tải về TẠI ĐÂY!

** Firmware 3.1.3 gốc iPhone 3GS tải về TẠI ĐÂY!

3/. Đưa iPhone của bạn về chế độ DFU.
Cách đưa iPhone về DFU xem Video:

4/. Thực hiện Restore bằng cách nhấn Shift + Restore trong quá trình Restore iTune sẽ báo lỗi (1015).

Không sao hết như vậy là các bạn đã hạ FW thành công 99% rồi đó.

5/. Lúc này iPhone của bạn đang ở chế độ Recovery Mode. Có nhiều cách để vượt lỗi này. Mình đã test thành công với Blackra1n cho iTunes 9.1

Click vào nút Make it Ra1n, đợi iPhone khởi động lại là xong, nếu chờ lâu bạn rút cable ra và khởi động lại iPhone.

** Blackra1n cho iTunes 9.1 TẠI ĐÂY!

6/. Active iPhone bằng sim nhà mạng.

7/. Dùng Spirit để Jailbreak các bạn tải về TẠI ĐÂY!

8/. iPhone Lock làm theo bước này. Vào Cydia add source : http://heaveniphone.com/cydia
install Ultrasn0w For FW 3.1.3 4.0 để Unlock.

Chúc các bạn thành công và vui vẻ!

cho mình hỏi Active iphone bằng Sim nhà mạng ở bước thứ 6 là sao mình không hiểu được.Xin nói cụ thể giùm mình. Thank !
máy của mình iTunes 9.2 mất rồi . giờ làm ntn để down xuống 9.1 bây giờ
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
gỡ iTunes 9.2 từ máy ra, dowload iTunes 9.1 trên mạng về cài là ok ngay. nhớ tìm iTunes library rồi đổi tên file này là chạy được.

---------- Post added at 05:33 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

mình cũng vậy, phải dùng Blackra1n cho iTunes 9.1 mới thoát được ăn cáp. vậy không dùng Blackra1n cho iTunes 9.1 có cách nào khác không........?
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Hiện có rất nhiều cách để thoát cáp và chuyên dụng như dùng iREB, iRecovery, Recboot, Umbrella..bạn nên tìm hiểu thêm.

Blackra1n không phải là công cụ chuyên để thoát cáp, mà chỉ là giải pháp thoát cáp với những máy có bootrom mới khi chạy fw 3.1.2

Mình không khuyến khích dùng blackra1n để thoát cáp, giờ không còn ai dùng cái blackra1n này nữa. Bootrom mới dính cáp thì restore lại nếu có shsh rồi active và chạy spirit. Người dùng iPhone bye bye blackra1n từ lâu rồi bạn nhé 😃
ngtrphuong
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thanks Bac gaupretty nhiều!
Mình đã downgrade thành công con 3G 8GB của mình xuống 3.1.3 từ 4.0,
Thật sự quá dễ dàng, ngoài sự tưởng tượng,

Cheers,
Nicolas-cr
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy bro giúp giùm mình cách unlock fw 3.1.3 cho 3g mà ko có wifi với, máy mình ngỏm wifi mất rùi. thanks ^^
bác down cái này về giải nén rồi chạy file unlock.bat xong reboot ip 2 lần là có sóng.
điều kiện là máy phai jb bằng redsn0w mới được vì ko cần phải cài afc2add.
http://www.mediafire.com/?0cez1wphcxoyycq
makuskiller
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xin các pác chỉ giúp cách thoát cáp 1015 ngoài cách dùng blackra1n và chỉ giúp e bước thứ 6 , chưa rõ sim active là như thế nao ah? ko có sim active thì làm cách nào ah? Trc xài Fw 3.1.2 thấy ổn định, giờ muốn Rs lại Fw 3.1.2 đc ko ah? hay phải Rs Fw3.1.3 theo như topic mới đc ah? xài Fw3.1.3 có tốt và ổn hơn 3.1.2 ko ah? xin các pác chỉ giup!
thks!
Chào bạn!
Mình xin trả lời bạn như sau:

1/.iPhone của bạn có SHSH của FW nào thì Restore FW đó OK nhé.

2/.Vượt lỗi 1015 thì có nhiều cách. Bạn có thể dùng iReb, Recboot, iRecovery...

3/.Sim Active là bạn phải dùng sim của nhà mạng cung cấp iPhone đó để Active hoặc có thể dùng Sim Active All.

Chúc thành công và vui vẻ!
Nếu k có sim act thì coi như bó chiếu phải k bạn?
Vậy bạn kiếm bản FW custom nhúng sẵn tool Unlock xem - như FW 4 Custom này chẳng hạn 😃
http://www.tinhte.vn/threads/429088-Handheld-Care-Centre-tang-Firmware-custom-iOS-4.0-co-san-ultralsn0w!

Bạn xuống 3.1.2 cũng được, chỉ là cái Tiêu đề nó chung vậy thôi ;)
Em không có sim active cũng không làm được hả các bác?
makuskiller
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng đang thắc mắc như pác vậy. Theo dõi từ đầu đến cuối sao ko ai cho bik Bước 6 phải dùng sim active là ntn? nếu ko có thì sao, dùng cách nào ah? Thks!
Mình bỏ qua bước này
Thấy vẫn Ok
3G Lock
thang37
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bỏ qua bước này nhưng vào trong điện thoại có sóng không vậy....?
Con IP của mình không có sóng đâu nha
cho mình hỏi bỏ qua bước dùng sim act thì dt 3G Lock có sóng không vậy? vì k có sim để active

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019