Hướng dẫn Hạ (Restore) iPhone 3Gs OS 3.1.2 với SHSH file !

hoangmbm
25/12/2009 6:4Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Vậy thì thay bằng đoạn 74.208.10.249 gs.apple.com try again !
nhatkhang17
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bạn đã tận tình giúp đỡ, nhưng mình cũng đã thử luôn rồi và cũng không được. Mình có thử dùng umbrella semaphore v221 để tìm SHSH cho nó nhưng search FW 3.1, 3.1.2 đều ko có, thế mà 3.1.3 lại có, chắc tụi cửa hàng nó update máy mình lên 3.1.3 rồi quá 😔
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Với những bạn đã làm theo chính xác vẫn lỗi và không được thì là do chưa được lưu 3.1.2 SHSH rồi, và tất nhiên không thể xuống được. Giờ có lấy cũng chỉ lấy được 3.1.3 SHSH qua Apple server thôi.
trường hợp của bạn thì chắc chắn là đã bị update lên 3.1.3 rồi nên mới lấy được 3.1.3 SHSH==>tiệm nào làm ăn vớ vỉn thế, không làm được cho người ta thì thôi lại đi up FW==>kiểu tao không làm được thì cũng chẳng thằng nào làm được 8-x
nhatkhang17
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix, vậy là giờ bó tay đắp mềm cho em nó chờ bản hack mới của DEV TEAM hả bạn, nãn quá đi 😔
làm hơn 50 lần ,không báo lỗi 1600 thi cung 1604 ! riếc rồi chán! xuống không được luôn .bùn....😔 làm theo chủ đề nào là tìm shsh ,vô sửa hót rồi chạy tinytss ......đọc nhiều lần của bài viết trên, chắc mình gà nên làm theo chả được kết quả! ... :(
đến 1604 bạn cứ để vậy pm cho mình bạn nhé ! chắc là có cách đấy bạn !
hedgehod
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác chủ topic ơi , cho em xin cái y!m hỏi vài cái ddc ko ạ :">
Như mọi người đều biết hiện nay chỉ có 2 cách duy nhất có thể giúp restore iphone 3Gs về firmware 3.1.2 gốc là hoặc phải có 3.1.2 SHSH file trên Saurik Server hoặc phải có 3.1.2 SHSH file trên PC. Nhưg nếu ko có cả 2 cái đó thì làm thế nào '_'
Mình upadte lên fw 3.1.3 = itunes nhưg cũng chẳng nhớ rõ là đã từng lưu shsh chưa nữa, vì lúc mới mua cài 1 đống thứ xong h chẳng nhớ là đã cài n~ j` =.=!
mình xài iphone 3gs và vừa hoàng tất cách 1 y chang như những gì bạn nói trên. Mọi thứ đều tốt và xảy ra như bạn nói trừ khi mà mình install firmware 3.1.2 thì nó hiện ra (ERROR 1015) và mình đã thử đi thử lại 6,7 lần nhưng nó vẫn hiện ra như vậy. Bạn có thể giúp gì cho mình về chuyện này được không ?
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Vì không biết nên phải thử , bạn cứ làm theo hướng dẫn 1 thì nếu đã được lưu 3.1.2 SHSH thì sẽ về được như bạn dưới đây này 😃

Chúc mừng bạn, bạn đã về được 3.1.2 rồi đó. Bạn đọc lại bài mình hướng dẫn cho kỹ chứ 😃 mình đã nói nếu bị lỗi 1015 là bình thường và như vậy là downgrade thành công rồi. Giờ bạn bật QuickPwn lên chạy rồi active và jailbreak nhé. Bạn đọc cho kỹ lại bài viết đi nhé.
Dù sao cũng 1 lần nữa chúc mừng bạn !
Cydia của mình thông báo như sau: "This device has SHSHs on file for iPhone OS 3.1.3"
Mình muốn hỏi là có cách nào lấy được file SHSH đó về PC hay không? Và iphone của mình liệu có thể restore trở về firmware 3.1.2 hay không nếu như mình lỡ up lên 3.1.3? Vì mình thấy 3.1.2 chạy hao pin quá. Mà mình đang tính up lên 3.1.3. Mình dùng 3GS World. Thanks!
Đã làm và thành công, restore FW 3.1.2 và 3Gs lock đã hoạt động bình thường. Có 1 số kinh nghiệm theo thực tế máy mình như sau:
1/ 1 số máy ko có file host (như máy mình chẳng hạn) thì copy lại 1 file bất kỳ trong thư mục đó, rename lại thành "host", dùng note xoá hết nội dung bên trong rồi copy dòng ip vào là xong.
2/ Bước 3 dùng QuickPwn thì báo lỗi cho dù mình đã chọn đúng FW 3.1.2 đã dùng để restore theo bước 1, đành phải và www.blackrain.com download blackra1n về chạy là active được luôn, sau đó chạy blackrain trong máy để cài Cydia và snow, thế là xong.
Từ khi lên 3.1.3 và trở về 3.1.2 tốn mất 1 đêm mầy mò, mong các bác đừng chém.
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu đã lưu 3.1.3 SHSH trên Cydia thì mai sau có thể restore về 3.1.3 khi Apple release firmware cao hơn 3.1.3 ! Cách restore về 3.1.3 thì đọc hướng dẫn 1 của bài Hướng dẫn 😃
Cách lấy 3.1.3 SHSH về PC thì bạn đọc bài "Cách lấy 3.1.2 SHSH về PC để restore ..." ở phần thứ 3 của bài viết. Cách lấy cho 3.1.3 SHSH tương tự như cho 3.1.2 😃
Hiện tại nếu update lên 3.1.3 thì với máy world nghe gọi bt, nhưng chưa jb được nên chưa có Cydia để gài games cr*ck..

Bạn cứ làm phức tạp hóa vấn đề lên thế nhỉ 😁 tôi chỉ nói chạy QuickPwn khi nó hiển thị hướng dẫn để thoát recovery mode và vào màn hình active chứ đâu có nói chạy QuickPwn để jailbreak (QuickPwn jb fw 2.x) đâu nên tất nhiên nếu jb thì nó sẽ lỗi.
Em bị lỗi 1600 anh ơi =='
Nếu báo lỗi sau khi Shift + restore thế này: "This device isn't eligible for the request build" nghĩa là chưa có shsh hả bác?
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
2 bạn kiểm tra xem đang sử dụng iTunes phiên bản bao nhiêu ? nếu là iTunes 9.03 thì dùng 1 phần mềm thứ 3 chuyên Uninstall các phần mềm khó gỡ như iTunes là Revo Uninstaller để gỡ bỏ hoàn toàn iTunes 9.0.3 ra và gài lại iTunes 9.0.2 nhé.
Bọn Apple quái vật, bắt nâng cấp luôn iTunes lên 9.0.3 và những máy dùng iTunes 9.0.3 không thể hạ về mà toàn báo lỗi như chưa hề chỉnh file hosts This device isn't eligible for the request build
Thanks bạn mình đang thử. Nhưng cái Revo đó khi uninstall cũng có nhiều lựa chọn quá nên k biết chọn có đúng để remove hết được không
E mới bị cắn trái táo đây, jo ko blackra1n được, anh nào làm được e xin hậu tạ.
bây giờ em còn có thể lấy file SHSH cho FW 3.1.2 nữa không anh? máy em đang bị ăn táo khổ quá ạh 😔
Em cài lại 9.0.2 rồi, chính xác là 9.0.2.25 trong phần about. Nhưng thử vẫn bị dính lỗi "This device isn't eligible for the request build" Có ai giải thích dùm em k ạ =.=
Em đã thử làm theo bác hướng dẫn để lấy file SHSH nhưng em nhập device version của IP là 3.1.2 nó nó báo là "coucld not get your ECID SHSH for that model /version sorry" em thử phiên bản 3.1.3 thì máy báo có 1 tập file dung lượng 64k như bác nói, mà em không hiểu là em đã nâng cấp lên bao giờ ạh
Bây giờ không lấy đc shsh cho 3.1.2 nữa bạn ạ.
mình cài itunes 9.0.1 trên máy tính chưa một lần cài itune , mình sửa file host và ping 74.208.10.249 ok
nhưng nó vẫn báo lỗi "This device isn't eligible for the request build" các pác giúp mình với
Mình cũng bị tương tự. K biết là do lỗi gì =.=
hoangmbm
TÍCH CỰC
14 năm
Lỗi không hạ được về 3.1.2 vì chưa có 3.1.2 SHSH on Cydia 😃
😔 Chắc vậy rồi :(
Cứ nghĩ có lỗi gì dưới cùng của topic là chưa có shsh thôi ai ngờ lỗi này cũng là do chưa có shsh :(
vậy là mấy ânh em mình cùng nhau đợi thôi chứ bó tay thật rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019