Hướng dẫn hack 5530 V30.0.009

traicauhd
20/6/2010 5:25Phản hồi: 50
Chào mọi người!
sau đây mình xin hướng dẫn các bạn hack máy 5530 phiên bản v30.0.009 bằng JAF

Mình sẽ hướng dẫn một cách chi tiết nhất để cho một số bạn chưa làm bao giờ cũng có thể tự làm được;

Bươc 1 một chuẩn bị các công cụ để làm việc nào:

1.Các bạn cài chương trình Nokia PC Suite 7.1 bản này là bản mới nhất đó (Tiếng Việt) Download
2.Chương trình Navi Firmware V.0.1 đây là chương trình dùng để download fw v30.0.009 (yêu cầu máy tính của bạn phải có cài .Net Framework 2.0)

3.Chương trình JAF 1.98.62 download
4.Chương trình Pkey Full download (cái này để mở chương trình JAF)
5.File RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 cho 5530 RM-504 Download

Bước 2 Cài đặt các chương trình thì mới hack được chứ:

1.cài đặt chương trình Nokia PC Suite 7.1
2.Cài đặ chương trình JAF (sau khi cài xong download file jaf_nok4models.zip giải nén dc file jaf_nok4models.ini chép file này thay cho file cũ trong JAF)
3.Giải nén Pkey_JAF.rar để có cái chìa khóa (file ....._JAF_foruser.exe)để chạy chương trình JAF
4.Giản nén Navi Firmware V.0.1.rar

Bước 3 nào có tất cả rùi làm thui

1.Chạy file navifirm.exe trong thư mục vừa giải nén từ Navi Firmware V.0.1.rar
+Cột đầu bạn chọn kiểu điện thoại của bạn Nokia 5530 XM (RM-504)
+Cột thứ hai bạn chọn FW 30.0.009

Quảng cáo

+Cột thứ 3 bạn chon đúng với mã máy (Code) của ban nha nếu không biết mã máy thì xem dưới nắp pin ấy (7 số)
+Cột thư 4 bạn đánh dấu cả 8 ô rui nhấn vào Download from Fire bạn lưu 8 file này vào đường dẫn như sau C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504 (nếu bạn không cài CT Phoenix thì sẽ không tự có đường dẫn như trên vì vậy bạn phải tự tạo ra đương dẫn này nha Phoenix\Products\RM-504 )

2.Copy File RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 vào thư mục vừa rùi nha (C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504) nó hỏi có chép đè không các bạn chọn YES
3.Tắt điện thoại, cắm cable kết nối máy tính (khi cám máy tính sẽ hong có thông báo j cả ban cứ làm tiếp nha)
4.Chạy File ....._JAF_foruser.exe (Giải nén từ Pkey_JAF.rar) để chạy jaf, có một thông báo các bạn nhấn Ok sau đó thì chương trình JAF sẽ được chạy.
5.Trong chương trình JAF bạn nhấn vào tap BB5 rùi đánh dấu lần lượt vào các ô
+Manual Flash
+Dead USB
+Foctory Set
+Normal Mode
+ Use INI

Quảng cáo

như hình dưới

Sau khi check vào checkbox INI thì hộp thoại Select Model Phone xuất hiện, chọn loại điện thoại của bạn Nokia 5530

Sau đó chọn FLASH và hộp thoại cảnh báo sau xuất hiện chọn YES

Bạn sẽ thấy trong khung Log hiện lên dòng chữ "PRESS POWER ON NOW" thì bạn hãy bấm nút nguồn 2 - 3 giây. Nếu bạn thấy nó báo Not Found thì bấm FLASH lại và làm lại như trên, xong bấm nút nguồn 2-3 giây, làm vài ba lần là được.

Jaf sẽ thông báo đã tìm thấy điện thoại và tiếp tục quá trình

Hình ảnh tiếp quá trình trong vài giây sau

Và kết thúc

Đến đây là bạn đã hoàn thành và điện thoại của bạn sẽ khởi động lên. Vậy là xong. Nó sẽ bắt bạn chọn lại Regional và cài đặt lại ngày giờ của máy.
Bây h bạn tải file Patches.zip này về giải nén rùi copy thư mục Patches vào thẻ nhớ

Cuối cùng bạn vào úng dụng đã cài đặt mở chương trình RomPach rùi Apply hai file Install Server RP+.rmpOpen4All RP+.rmp (các bạn thêm vào auto thì sẽ không phải mở lại lần sau nữa nhé Options > Add to Auto)
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sau khi hack xong dien thoai minh khong khoi dong lai duoc....hix
có chắc dc không đó ! mới dow Giải nén Pkey_JAF.rar đã có virus rôi !
tháo cục pin ra gằn lại nhấn power là lên liền chứ gì,chuyên bình thường mà bạn

mấy cái file này báo virus là đúng rồi,bạn phải tắt hết các chương trình diệt virus ở pc mới giải nén được
sau khi flash lại thì khởi động lại được nhưng không có tiếng Việt và không co rompacher nữa...nhờ các pro chỉ giáo...thanks
sau khi mò mẫn tìm tòi thì down dc FW trong Topic Tổng hợp FW thì đã hack được...thanks
Mấy anh cứu em với! Sau khi flash xong thì máy em khởi động không đc. Mỗi lần khởi động là nó lên màn hình trắng sau 10 giây thì tắt hichic 😔
Mình đã làm lại file hack rùi!
Mình mới tậu em 5530 , ko bít hack cái này có ok không nhỉ ? (Dùng Win7)
Lúc mình mở file navifirm, nó báo lỗi Communication Error, làm thế nào để sửa vậy bạn ( mình vừa cài xong Net Framework 2.0 )
Bạn xóa thư mục Navi Firmware V.0.1 đi và giải nén lại file Navi Firmware V.0.1.zip và chay lại nhé...
vip009
ĐẠI BÀNG
14 năm
cắm cable vào máy tính ko nhận máy 5530 thì làm sao đây ....
Khi bạn tắt máy và cắm vào máy tính thì sẽ không có thông báo gì cả bạn vẫn tiến hành bình thường thui!
Bạn ơi cái Navifirm mình thử del thư mục, extract lại file nén rồi mà vẫn ko đc, làm vậy nhiều lần rồi, mình down navifirm từ nhiều web khác nhau, extract-mở lên vẫn báo lỗi đó...
Sao ko có hướng dẫn ..... cái JAF nhỉ ? mình cài JAF xong rùi click vào thì nó báo" Can't load WinSCard.dll"
bạn dùng win7 hoặc vista ah?
sao tôi mở chương trình JAF thì nó báo Error: box driver not installed. tôi nhấn vào ok thì nó hiện ra khung 1.98.62 ko fải là 1.98.64
Theo mình thấy thì dùng bản JAF 1.98.62 ổn định hơn nên mình mới post nên thui nếu ko muốn bản có thể tải các bản cao hơn.sau đó vẫn làm tương tự các bước như trên....
vj3tgja
TÍCH CỰC
14 năm
bác giết e rồi,khởi động lại dc sau khi hack chết liền

---------- Post added at 01:15 AM ---------- Previous post was at 01:11 AM ----------

hack đi hack lại dc rồi nhưng ko tìm thấy "úng dụng đã cài đặt mở chương trình RomPach" đâu cả
cho e xin CER và KEY của 5530 nha
imei của e là: 358253037019240
nick yahoo của e là: hoangnguyen_17388@yahoo.com
thank a nha!
cái RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 bị báo như thế này ạ: Invalid or Deleted File
Link down File RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 cho 5530 RM-504 bị die rùi, bạn uplaij giúp với.
.File RM-504_30.0.009_prd.rofs2.V20 cho 5530 RM-504 bị die rồi bác ơi
mình đang kiểm tra chỉnh sửa lại file các bạn chờ chút nha sẽ up lên ngay thui............?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019