Hướng dẫn hack các máy chạy HĐH Symbian đơn giản nhất không cần flash.

vutaikt
18/4/2011 17:21Phản hồi: 337
Hướng dẫn hack các máy chạy HĐH Symbian đơn giản nhất không cần flash.
Đây chính là cách hack máy đơn giản nhất áp dụng cho toàn bộ các máy chạy hệ điều hành symbian (s60v3 v5 và symbian^3) mà không cần flash máy rất thích hợp với những bạn không có PC và k biết sử dụng tool J.A.F hay Phoenjx. Rất tiện lợi phải k nào?

Cách Hack này được do tác giả stas686 và Modder CoreRuS (Người Nga) bên dailymobile nghĩ ra. Mình đã thực hiện như tác giả hướng dẫn và đã thành công. Minh post lên đây cho anh em ai không biết Hack máy thì có thể tham khảo.

Cách làm: Chú ý là phảj làm theo từg bước

B1. Sign CertHack_Installer với key/cer máy của bạn.

B2. Cài đặt xplore trong file giải nén (chỉ s60v3fp1 mới cài bước này..)các máy s60v3 fp2 s60v5 symbian^3 bỏ qua bước 2.

B3. cài đặt CertUpdater

B4. cài đặt CertHack_Installer đã sign ở bước 1

B5. chạy phần mềm HackIt! trong phần ứng dụng. Đợi chương trình thông báo hack xong

+Với s60v3 fp2 s60v5
Chương trình sẽ cài đặt FileBrowser cho HĐH Symbian^3 và RomPatcher cho các HĐH khác(s60v3 v5). Chương trình cũng sẽ tự động copy file installserver cho s60v5 và symbian^3.

Quảng cáo

+ Với s60v3 fp1
Với s60v3Fp1 làm thêm 1 bước nữa. Vào Rompatcher apply patch Installserver. Xong bạn vào Xplore chọn hiển thị tập tin, thư mục hệ thống và ẩn. Thực hiện copy paste file installserver.exe ( file tải về dành cho Fp1 ) .Copy paste file installserver.exe vào C:/
Sys/Bin.

Nếu có lỗi thì hãy khởi động lại máy và chạy lại hackit!
sau khi hack xong bạn có thể xóa hackIt! dc rồi. Chúc các bạn thành công!

Quảng cáo

Lưu ý :
Khi format máy 4 ngón hay dùng lệnh *#7370# sẽ mất hack.
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

love you love you :X
ko cài fileBrowers dc anh ơi
em da~ cài lại file hack mấy lần rùi mak cung~ ko dc 😔
anh coi lại dùm em
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Sao k cài Xplorer signed có phải hơn không bạn , mỗi tội là nó bắt đợi 3s với bản trial , điều này chỉ cần xóa đi cài bản full sau khi hack xong là được .Mình đã thử hack theo cách này thành công trên N81,E75 rùi ;))
vutaikt kiểm tra lại filebrowers với, cài thì báo lỗi chứng chỉ, sign để cài thì báo "không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu"
làm lại từ bước 2 đj bạn. Và k dc signed fjlebrowers
vutaikt oi, e7 cai belle chinh thuc da hack dc chua ban. hay ban co cfw belle cho e7 ko minh dang can qua. dung belle chinh hang~ chan qua
Mình đã thử rất nhiều rồi, nhưng vẫn không được, bị báo lỗi chứng chỉ.
làm như thế nay nè.
Càj cerupdate trước.sau do restart
làm b2.
càj xog đợi1p. Rùj càj fjlebrowes.
Báo Lỗj chứng chj. Càj lạj cerhack (bước 2 ) đợj 1p càj fjlebrowes laj xem.
Hoac pm yahoo vutaikt mjnh gjup
Bạn vutaikt ơi, bạn ntin cho mình xin số đt của bạn nhe, mình sẽ gọi lại cho bạn nhờ bạn giúp đỡ! Cám ơn bạn! 0969.12.9999
Thua thật roài vutai ơi, kiểu gì vẫn báo lỗi chứng chỉ
me too 😁 .

---------- Post added at 07:02 AM ---------- Previous post was at 06:52 AM ----------

mình làm 3p là xog thuj mà bạn.
love you more and more
Hay là do máy bạn đã hack, cài filebrowes được? Mình cài toàn báo lỗi chứng chỉ.
k bạn à. Đã xóa instalseve .exe trog c rồj mớj thu mà. Test trên 3 máy n8 n82 e63 ok.
@trungdaukho: làm dc chưa bạn. Mình vừa hướng dẫn thàng công cho 1bạn dùng c7 member ở tinhte nè..
Nếu bạn ko làm dc thì có lẽ máy bạn có vấn đề rồi. Cách khắc phục cuối cùng nè.
Vào trình quản lý tập tin của máy.chọn sao lưu..sau đó sao lưu hết du liệu quan trọng.
Sau khi sao lưu xong bạn vào cài đặt/dien thoai/quan ly dien thoai/ cài dat goc/ sau đó chọn khôi phục ở trên cùng (lưu ý KHÔNG ĐỰỢC CHỌN PHẦN XÓA TẤT CẢ DL VÀ KHÔI PHỤC). Để máy khôi phục lại..
Lưu ý là khi chọn khôi phục máy KHÔNG mất dữ liệu game ứng dụng soft .. Hình ảnh v.v.v nhé..
Sau khi khôi phục xong bạn vào trình quản lý tập tin chọn saolưu /vào tuỳ chọn để khôi phục lại dữ liệu đã sao lưu ở bước trên.
Sau đó bạn làm lại từ đầu như #1 mình hướng dẫn thử̛ xem
Mình làm được rùi vutaikt ơi, đang cop dữ liệu để sao lưu theo cách bạn bảo thì lại cài được, hehe. Cảm ơn bạn nhìu nha.
he he xog bạn cài thử hxpatcher xem sao nhé.
Xem có saj dc trên c7 k?
vutai ơi, hxpatcher k sử dụng trên C7 được. Cài được, mở app thì có thông báo: No N8 device found. This app does not work with your device.
vutaikt ơi, bạn tham khảo, tìm hiểu post game đi bạn, dùng máy cảm ứng chủ yếu để chơi game là thích nhất mà diễn đàn mình ít game quá, game nhập vai thì chỉ được mấy game như Người nhện, avatar... Nhưng game thể loại defende thì chả có cái nào chất lượng cả. Một mình ti3uquy post game thì k ăn thua, hix.
chắc chỉ support cho n8 thuj.
Thế là cách này ko dùng được cho C7 à?
Mình dùng C7 đã hack máy được bằng cách của bác vutaikt ^^! sau khi làm hoài không được mình đã restart lại máy, cài lại CertHack đã Signed, chờ khoảng hơn 1p tí, cài lại FileBrowser đã thành công(cài dược cái này coi như xong 😁), cuối cùng chỉ cần dùng FileBrowser copy file installserver vào C:\sys\bin là xong. Thanks bác vutaikt rất nhiều. Chúc các bác sớm thành công!
Đã qua quen voi blackberry! mới mua 5250 về tập tành va bó tay từ bước đầu tiên haha
Sao bó tay hả bạn ?

Cách của chủ topic đã test mà làm loạn hết con E 63 luôn 😔
chivung
TÍCH CỰC
13 năm
hix, tiếc là vừa hôm qua cho mượn em yêu xong. chắc phải cuối tuần này mới lấy về test thử được.
khi hack rùi nhưng có ghi âm cuộc gọi không tiếng bíp được không? cần nhất cái này mà máy mình cài cái nào cũng bíp hết.
có lẽ vẫn phải tìm hiểu cách flash để chạy các bản cfw, để ghi âm cuộc gọi không bíp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019