Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] iPhone Lock Sprint,T-mobile,AT&T,Sb,Au. 5 5c,5s,6,6+ ..iOS 8.3

duyanh1992
23/6/2015 17:14Phản hồi: 195
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã fix được theo cách của bạn laobantien. Thanks bạn nhiều.
bác ơi, 5lock sprint, em k kiếm thấy cái file nào 8.1kb hết ạ
anhvu19
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dũng Mo H2d bạn chọn file thứ 2 từ trên xuống hoặc thử lần lượt thấy đc thì thôi
Nay mình vừa làm 1 cây 5 hàng au, fix đủ thứ xong h lỗi k gửi đc tin nhắn, chỉ nhận đc.
Mong mọi người giúp đỡ
tuanhqt
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào fix dùm e lỗi chuyển qua 3G là k gọi, k nhận cuộc gọi đc với ạ? e xài sim viettel, 5s lock vodafone UK. e đội ơn nhiều lắm đấy ạ!
b0yb3nt4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào có file của 5s tên MobiFone_vn.bundle trong System/Library/Carrier bundles/iPhone của máy quốc tế đã jb ko cho em xin với.
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@b0yb3nt4u Mobifone làm gì có mà xin bạn 😁
b0yb3nt4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laobantien Chán thật dùng bao nhiêu cách vẫn chưa fix dc lỗi reboot,thay sim tự lên sóng nhanh cho 5s t-mobile 😔

của em bị lỗi thế này ai giúp em với...máy ios 8.2 ịp5c lock at&t có fix đc như chủ topic post ko ạ.. hay chỉ 8.3 mới đc thôi ạ 😔
máy em còn bị lỗi ko gửi tin nhắn được 2g 3g ko lên ạ 😔( ai giúp em với ạ
anhvu19
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào hướng dẫn cụ thể cho e bước 1.1 với e ko đổi tên CarrierLab.bundle thành Unknown.bundle được. e dùng heicard overlay thì chưa fix đã lên sóng nhưng giờ 2G, 3G và my number ko lên (5s lock T-mobile). Con 5 sprint fix thì đã ngon lành.
p/s: cho e hỏi 5s lock t-mobile dùng heicard 7.4 hay overlay tốt hơn. Thanks!
vohuu
TÍCH CỰC
9 năm
Rút sim ra bỏ lại lên k bác? viettel nhé
anhvu19
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vohuu e dùng mobi restore xong lên sóng khỏe re rút sim ra bỏ vô lên luôn bác. giờ e bị cái bật 3g ko nhận được cuộc gọi. E thấy dùng ổn rồi nhưng vẫn muốn fix theo cách nàyl. Bác chỉ giúp e cụ thể bước 1.1 với.
các bạn cho mình hỏi 5s lock T mobile ios 8.3 thì xài sim ghép tên gì thế, mình vừa up lên ió 8.3 mà sim ghép cũ k hoạt động
fantasy789
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangnguyen2999 Slim sim evo 5.0.
vohuu
TÍCH CỰC
9 năm
@fantasy789 Mình xài 3.0 thấy kén viettel, phải kích sóng mới lên, 5.0 cần kích k bác?
@fantasy789 Mình vừa sim slim v5.0 xài mà sao gọi và nt thì đc còn nhận cuộc gọi k đc ,phải làm sao bạn
@hoangnguyen2999 tắt 3g đi
@vohuu có 50.0 cũng kén viettel chứ 5.0 ăn thua gì 😆
Hi all, với 5s T Mobile ios 8.3: bác nào có cách fix máy tự kích sóng được ko?( mình đã fix mọi thứ ok, chỉ còn lỗi mình làm cho nó mất sóng bằng cách vào carier chọn mạng khác > sau đó để lại auto máy ko tự kích sóng)
vohuu
TÍCH CỰC
9 năm
@AppleCare2015 Tắt data, chọn 3g đợi nó lên viettel xong chọn 2g. Thế là xong. Lúc ổn định bật 3g vô tư
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
@vohuu bật 3g có nhận đc cuộc gọi ko bác
vohuu
TÍCH CỰC
9 năm
@dknyxdie41 K bác ui
b0yb3nt4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AppleCare2015 Bạn có sửa file setup.ap để khỏi văng ra active ko??mình mất sóng tự lên sim ghép clubgsmv4.7
thớt ơi thư mục 310160 của mình c0 gan chục cái bít xoá cái nào bác.mình ip6plus lock tmobile
duyanh1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HIEUANVINHTRUC Xóa hết bạn ơi !
nhattuyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
4s sprint thì làm theo cái 1 hay 2 vậy các bạn, không thấy đâu hết
Làm y chang như bạn chỉ vẫn không được, phần nhà cung cấp vẫn của nước ngoài. Máy mình iP5 lock Softbank 8.1.3 đã Jb.

@RecycleMan
Ai bị giống mình không, thớt ơi coi giúp mình với.
duyanh1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RecycleMan Cái phần copy viettel bundle vào unknowbundle bạn làm chưa ?
@duyanh1992 Thử luôn rồi bạn, cái Vina không được mình xóa copy cái Viettel cũng vậy, vẫn là tên nah2 mạng tiếng Trung. Và mình chỉ làm riêng phần 2 bước 2 thôi. Với lại có ai bị tình trạng mỗi lần chỉnh sửa xong là tắt máy mở lại không vào được màn hình chính không. Phải khởi động lại 2 3 lần hoặc cắm vào PC mới lên.
anhvu19
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyanh1992 bác lập topic xong đâu mất rồi? cho e hỏi chỗ bước 1.1 đoạn "Copy và đổi tên CarrierLab.bundle thành Unknown.bundle(U hoa)" mục đích copy để làm gì ko thấy past? với ko thể đổi tên CarrierLab.bundle thành Unknown.bundle được? Ai hướng dẫn giúp e với. Thanks!
5s lock SoftBank đã xóa sạch mọi dấu vết của máy lock, giờ y như quốc tế khác mỗi cái sim ghép, cảm ơn bác chủ tạo bài hướng dẫn bổ ích nhé!
À cái phần danh bạ em chả thèm động đến luôn vì em dùng máy lock mấy năm nay, toàn bộ danh bạ em đều lưu +84 hết, ném lên iCloud, mỗi lần đổi máy lại kéo về y nguyên, có bác nào giống em không? 😁
duyanh1992
ĐẠI BÀNG
9 năm
@biahoi5ngan Mình dùng cái contact ultility là xong nhanh gọn lẹ luôn :D
5c lock 8.3 làm sao chuyển về 2G đc các bác nnỉ
Mới update lên 8.3 cho 5 sprint, cho em hỏi sao heicard V5.1 máy ko nhận nhi? có phải thay heicard khác không?
@sang_ongbut 5.1 không hỗ trợ 8.3 đâu, bác lại tốn tiền mua con heicard 7.1 rồi
anhvu19
ĐẠI BÀNG
9 năm
@biahoi5ngan máy mình nhận ngon nhé. up lên khỏi cần kích j bỏ sim vô có sóng luôn.
@biahoi5ngan Hôm kia up cho con của bà chị thì dc, nay up cho con của minh thì lại ko dc, chán vãi
gunmaken1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cách nào on/off 3G 6 T-mobile ko chủ thớt ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019