Hướng dẫn jaibreak,unlock ios4,4.01,4.02 và 4.1 Cho Iphone 3g

hailong90
16/7/2010 0:29Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanganhhl
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank bạn mình vừa up len Os4 xong tuy hơi chậm nhưng vẫn ok
máy mình là 3G world -8Gb
chúc mừng 2 bạn lun 😃
repo666.ultrasnow.com
<= mình add vào nó hông tìm thấy 😔:(
add sai rồi...chính xác là repo666.ultrasn0w.com
Mình làm được rồi 😃😃
tacunguma
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn ơi cho mình hỏi thăm hơi gà 1 tí, máy mình 3G lock , đang ở 3.1.2 , vậy cho mình hỏi nếu lên 4.0.1 bản gốc ( tức là bản chính thức của Apple phát hành, không phải bản FW custom) thì sau này mình có thể hạ FW về lại 3.1.2 được không, đây là điều mình băn khoăn trăn trở mãi nên không dám up lên FW 4.0.1 ,
Cám ơn Bạn.
Bảo đảm là xuống được nhé bạn chỉ có 3gs mới phải lo thôi
Có bài Hướng dẫn đó bạn 😃
http://www.tinhte.vn/threads/399014-Downgrade-iPhone-OS-4.0-xuong-3.1.3-cho-ca-Mac-va-Win!
http://www.tinhte.vn/threads/429628-Huong-dan-ha-iOS-4-xuong-FW-3.1.3-tren-WIN-voi-iPhone-3G-va-3GS!
Lên được rùi chắc sẽ ko muốn xuống lại nữa đâu, máy mình cũng như bạn nè mới up thành công tối hôm wa 😁
tacunguma
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cám ơn các Bạn, vậy thì nâng cấp lên thôi, hihihi . . .
Các bác 3g cẩn thận nhớ lưu shsh đi nhé
tacunguma
ĐẠI BÀNG
14 năm
ủa sao nghe nói 3GS mới phải lưu shsh mà Bác, có chắc 3G cũng phải lưu shsh không Bác?
Apple ra quy định mới - từ FW 4.x sẽ kiểm soát 😃 Cũng may 3.x tha nên nếu nhỡ có lên mà ko JB/Unlock được thì ta hạ 3.x ;)
huyan042003
ĐẠI BÀNG
14 năm
mấy bác có để ý khi lên fw 4.0 hay 4.0.1 sóng yếu không.cột sóng chỉ dc 2,3 cục thui.không bt mấy bác có bị ko hay là chỉ của e bị thui
tuphamba
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác cài đúng bản Recent/Calllog delete V1.4.1-1 ko? mình cài hết các bản chỉ có bản này là ok.
có chắc là ok hok bạn,mình sợ cài xong lại dính safe mode nữa
mấy ông này chắc trốn vợ nè, sợ vợ phát hiện số bồ nhí nên mới dùng phần mềm này
bác này đánh trúng tim đen rồi =))
Chào a!

hi Bác ! Tình hình là e vừa gọi cho bác xong về cái ip 3g lock của e ! Và e đã làm 3,4 lần mà vẫn không được ! Bây giờ e đưa ra tình hình cụ thể để bác và mọi người trong diễn đàn giúp e cái ạ :
Hùi trước e dùng firmware 3.1.3 , sau đó chán chán buồn buồn e cắm vào itunes và update lên phiên bản 4.0.1 và màn hình iphone của e từ đó hiện hình 1 cái cọng cáp nối với itunes ! E đã down tất cả và làm theo những gì bác hướng dẫn, đến cái đoạn màn hình iphone của e hiện chữ Downloading Jailbreak Data .... E chờ đợi và nó restart lại máy, nhưng lại hiện về màn hình như ban đầu vẫn là cọng cáp nối với itunes ! Các bác cố gắng tìm hiểu xem lỗi của e là lỗi gì hộ e cái ! E gà lắm ! Mong tin hồi âm của mọi người !
Giờ bạn Restore lại lần nữa roài JB lại vậy 😃
dồng ý với chị.............có thể là lỗi firmware ...........chứ kô thể nào kô được cả
lưu 4.0 trở lên thôi bạn,3. thì vô tư

---------- Post added at 01:43 AM ---------- Previous post was at 01:43 AM ----------

Bác restore lại về 3.1.3 rồi jaibreak lại thử đi,mình đã chỉ bạn cách vào DFU rồi đó
tacunguma
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hihihi . . .con 3G lock của mình lên 4.0.1 thành công rồi, có điều không vào Youtube được. Mình phải vào Cydia add sources http://cydia.pushfix.info, cài xong vào chọn gói YouTube Fix #1 để cài đặt, xong là vào Youtube OK. Các bạn nào 3g mà lên 4.x thì không nên xài multitasking nhé, nó làm chậm máy kinh khủng luôn.
Thank Bác chủ thớt nhiều nha, hihii . . .
Chúc mừng bác,sẵn tiện nhớ lưu shsh lun nhé
lên lun nè cho anh em thấy nè```````````````
tuphamba
ĐẠI BÀNG
14 năm
Yên tâm đi, mình đang dùng tốt lắm! Nó nè!

Có delete được ko đó........
Mình đang sử dụng OS4.01 cài Recent/Calllog delete V1.4.1-1 trên source GSM ko xóa được nè:p
Mặc dù hiện chức năng xóa bình thường nhưng ko xóa được thôi 😃
tuphamba
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ủa kỳ vậy ta, mình thấy ok mà. Như thế này có nghĩa là xóa được, đúng không?
😕 😕 😕

Bạn chọn rồi xóa nó thử coi có được ko?
Mình cũng hiện lên như thế nhưng chọn để xóa khỏi danh sách thì ko được vẩn trơ trơ ra đấy 😃
thằng này chưa xóa được mình cũng bị y chang bạn lun
Chắc chắn là như thế rồi vì mình đã thử cài từ source chính của BigBoss mà bản trial cũng ko sử dụng được lấy j bản trên GSM sài được 😃
Họ vẫn chưa update các app kịp cho OS4.01 pó tay lun.
có rất nhìu app trong mục iOS4 của iphone.gsm.vn cài lên 4.0.1 bị safemode lắm
mr_chow
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy mình là 3g World, up lên rồi nhưng ko có Cydia, dùng redsnow thì nó báo ko nhận FW nào cả ( Unable to recoz.......). Mọi thứ còn lại thì dùng bt, Chủ thớt hoặc ai đó chỉ giúp với, Thanks.
Mình down 2 bản của chủ thớt đêm qua và up thẳng từ 3.1.2 lên 4.0.1 ! Giúp mình nhé.!
Bản gốc 4.0.1 nhưng khi JB bạn chọn 4.0 để đánh lừa ý mà 😁
mr_chow
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vẫn ko được các Pro ơi.., down và dùng redsnow chọn mấy bản 4 gốc rồi nhưng ko đc.... Nó ko thèm nhận luôn. Hay là phải chạy 4.0 trước rồi up lên 4.0.1?
Hay là nó ko "Thiêng" với 3G World nhỉ?
Bác để ý kỹ lại redsnow 0.95 -b5 nhé,browse đến firmware 4.0 của 3g nhé sau đó next next là được,mình nghĩ bác down nhầm firmware rồi 😃
Mr Tam
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng dùng Iphone 3G world mà, mình làm đúng theo hướng dẫn 1 phát đc luôn mà. Dùng cũng rất ok, có điều hơi chậm 1 chút. Khi JB bạn nhớ bỏ chức năng đa nhiệm đi.
mr_chow
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn đưa lên trang đầu cái j thì mình down về cái đấy, vậy là châc chắn ko thể nhầm rồi nhé. Nhưng vẫn ko được khi dùng redsnow. Ở đây mình down bản redsnow 0.9.5b5-2 của bạn đấy nhé. Hay có thao tác j sai nhỉ........
Bạn down b5-5 về chạy nhé 😃
http://www.mediafire.com/file/m14gkdtwdiy/redsn0w_win_0.9.5b5-5.zip
Iphone của Bạn chắc chắn đã ở OS 4.01 và đã active?
Lúc này chạy reds theo file mình post rồi Bạn browse đến OS 4.0 gốc (nhớ down đúng OS 4.0 gốc cho 3G Bạn nhé) để nó recog sau đó đưa iphone về DFU mode theo hướng dẫn của reds và tiến hành công đoạn jaibreak bìn thường thôi.
Goodluck!
Mình đã làm như vậy trên gần chục con máy...............nếu bạn làm theo vậy mà kô được thì chắc máy bạn có vấn đề
mr_chow
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã up thành công rồi, là do bản redsnow thấp của mình nên nó ko nhận FW. Cám ơn anh em đã tận tình chỉ bảo nhé.... Thanks...!
chúc mừng bạn nè,lần sau đọc kĩ rùi hãy bù lu bù loa nhé bạn ehhehehehe
lên cái fw 4.0.1 có khác gì thàng 4.0 ko pác ? máy em 3G Lock
khác chỗ sóng,cột sóng nhìn to hơn tí xíu,hiển thị sóng đúng hơn.
Theo lời 1 pro đã up lên rồi thì có vẽ sóng sánh mạnh hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019