Hướng dẫn Jailbreak iOS 10.3.3 cho thiết bị 32bit

taicracker
24/12/2017 17:45Phản hồi: 310
310 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
Update bản RC5 link google.
Ai Jb lỗi có thể jb lại bằng bản mới nhất để hạn chế lỗi nhé
cho e hỏi phát , sao e làm đến bước cài đặt chung - giới thiệu về 6.1.3 rồi khi ấn cập nhật phần mềm ko có 8.4.1 mà là 10.3.3 luôn
Giúp em sữa lỗi này dùm lúc đầu chưa cài cydia thì sài đc 4G nhưng cài xong thì không sài được
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cập nhật tool jb cho các thiết bị 64bit (ip5s ->)
vào topic của bác longnhi để xem cách jb và lỗi gì ae thảo luận ở đó luôn nhé:

https://tinhte.vn/threads/jailbreak-10-3-1-den-10-3-3-cho-5s-6-6-6s-6s-air1-2.2756462/?_apiLanguageId=1515198730+sTAfJyIGr1M43BVwjmVBjQ==
babyinmyl0v3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cách về ios thấp cho 5C chưa mọi người ơi?!
Hóng quá
A_Lúa
TÍCH CỰC
6 năm
Thành công 4s vọc từ 9.3.5 về 6.1.3 xong lên 8.4.1 để jb, lưu ý máy cần sạch sẽ mới làm được
hangvinh321
ĐẠI BÀNG
6 năm
@A_Lúa 4s đang cho về 613 mà vọc gì nữa bác, xài cho mượt lên 8 chi
A_Lúa
TÍCH CỰC
6 năm
@hangvinh321 8 cũng ổn b
ad ơi , máy e ip5 10.3.3 còn 4G hạ cấp ios 8 mất rồi, chỉ còn 2,3G, ad biết cách khắc phục k?
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình jb ip5 nó báo lỗi vầy là sao bạn?
"provison.cpp:81
ios/submitDevelopmentCSR=7460
You already have a curent iOS Development certificate or a pending certificate request"
Mình đã down impactor và h3lx mới nhất rồi mà vẫn bị
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taicracker cho mình hỏi, để jb 10.3.3 thì chỉ cần kéo 5 file IPA trên về và cài vào bằng impactor là jb được ạ?
vắn quá mình đọc ko hiểu được
thanks
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như không JB được nữa thì phải, mình đã thử rất nhiều lần rồi nhưng vẫn báo lỗi, có cao nhân nào giúp đỡ với
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Laclisushi lỗi gì bạn? có thể chụp hình up lên ko?
may quá, mình vừa định thử thì thấy bạn báo lên
bạn có dùng tới RC 5 chưa?
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Laclisushi update: mình đã thử jb 10.3.3 và đã thành công. bác lưu ý lại thao tác xem
giờ mình thử hạ về 8,4,1 xem đc ko
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranyeun9 Mình đã thử tất cả cách nhưng vẫn không được, từ cài lại itune mới nhất + đổi máy tính khác + down app từ trang chủ luôn nhưng vẫn bị, mình thử trên 4s và 5 luôn vẫn không được, không biết tại sao nữa
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Laclisushi mình tést trên 5c, đã jb được, nhưng ko thể hạ về 8.4.1 được,
bài viết chủ thớt đã viết ko kỹ, ko ghi chú là 5C ko hạ về được. làm mình từ 8.1.1 lên giờ kẹt luôn trên 10.3.3
@Laclisushi Ai bị lổi Cydia impactor khi jailbreak thì cứ việc tạo ID apple mới là vượt lổi dc ! Nhưng mổi tài khoản mới chỉ jailbreak dc 1 lần .. Nếu muốn jailbreak nữa thì tạo 1 ID apple mới nửa , Ko hiểu sao nó khóa tính năng nhà phát triển mổi khi dùng Impactor , Chắc là do mình ko trả phí 100$ đây mà !
jb ok nhưng đt hết pin cúp nguồn nên ko vào cydia dc, giờ jb lại hả bạn
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congalete chỉ cần vào Helix bấm jb lại là ok
@tranyeun9 bấm vào nó rồi nó không chạy gì cả, mất tiêu bóng hình
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@congalete bác chụp hình e xem!
@tranyeun9 mình bấm vào helix tren iphone, bấm xong nó hiện lên máu trắng xóa, rồi biến mất tiu, chắc jb lại thui bạn ơi, nghe nói có bản mới hiii
tannhatquan
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mình cứ vào cydia cứ bị diss là sao
tranyeun9
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tannhatquan bạn helix nhấp jb lại
cho e hỏi chút bản này là bản jbu hay jbt vậy ạ.. và nếu ip5 dùng dualboot và có idapple từ hồi ios6 thì k biết có tải dc phần mềm về k ạ
Hi Bạn
Nếu mình làm theo cách 1 ma ko lưu địa chỉ MAC gốc của máy thi có sao ko?
Mình đã hạ Ip5 rồi 8.4.1 ok, mà ko đổi lại cái địa chỉ MAC bởi vì ko lưu
Khi làm theo cách 1 buộc hạ về ios 8.4.1 hay có thể hạ được các ios khác như 9.x.x ko?
Đọc được trả lời gấp dùm mình nhé
Thank you
bác cho e hỏi chút e có con ip5 đã xuống 8.4.1 cài coolbooter thì cuối cùng imess k nhảy sang sdt mà chỉ cho phép gửi qua email k biết các bác có bị nthe k ạ
PSPL
Trứng
6 năm
có cách nào jailbreak vĩnh viễn ko mấy bác, mổi lần khởi động vào h3lix là bị văng làm sao mà jb lại đc, toàn phải dung máy tính
@PSPL Dùng bản RC5 là hết nhé ! Mổi khi khởi động lại thì kich' hoạt h3lix ko vị văng nữa !
Ai bị lổi Cydia impactor khi jailbreak thì cứ việc tạo ID apple mới là vượt lổi dc ! Nhưng mổi tài khoản mới chỉ jailbreak dc 1 lần .. Nếu muốn jailbreak nữa thì tạo 1 ID apple mới nửa , Ko hiểu sao nó khóa tính năng nhà phát triển mổi khi dùng Impactor , Chắc là do mình ko trả phí 100$ đây mà !
lỗi không nhận ra máy chủ trong quá trình cài đặt từ ios 6 lên 8 ( dòng 1)
phongred
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình hạ cấp ip5 được, nhưng k login vào icloud hay itune được
zFlashz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã jb được vài lần nhưng cứ 1 thời gian là mất chứng chỉ lại phải làm lại từ đầu rất nản có cách nào để ko bị thu hồi chứng chỉ ko các bạn, mình đang dùng ip6s 10.3.3, jb bằng doubleh3lix RC8

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019